Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm thế nào để up ROM china cho xiaomi redmi note 3?

BestBựa
13/8/2017 1:4Phản hồi: 7
Xin chào mọi người, mọi người cho e hỏi làm thế nào để up lại ROM china cho xiaomi redmi note 3 vậy ạ, e muốn unlock bootloader để root mà thấy bảo phải ROM china mới up được, mà máy e đang dùng MIUI 8 global 7.3.9, ai biết thì chỉ e với ạ, thank!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Unlock tgif dù đang xài bản rom nào cũng unlock được nhé, không bắt buộc phải xài rom china. Mình đang không xài redmi note 3 như bạm nhưng cũng dùng xiaomi, ban đầu mua máy về nó cài mình bản rom của EU và mình vaand unlock bootloader bình thường không khó khăn gì và cũng không cần phải cài lại bản rom china. Còn để sử dụng thì mình thấy rom china là bản rom có pin trâu nhất dù không có tiếng Việt, nhưng xài tiếng Anh thấy cũng oke không vđề gì, khuyên dùng rom china stable nhé đừng xài bản dev.
@alakazam1994 ~Ths bác, thấy có bài hướng dẫn ( http://xiaomi.net.vn/huong-dan-thu-thuat/122-cach-unlock-bootloader-cho-cac-dien-thoai-xiaomi-redmi-note-3-redmi-note-4-redmi-3-3s-3x-pro-mi-5-mi-max ) này nó bắt phải rom china còn rom mod hay global thì k đk, mình cũng đang lo k biết cài bản rom china. Thank bác lần nữa. Ak tiện cho mình hỏi luôn, bác có biết root xiaomi redmi 3 k, mình có xem trên mạng và dùng shuame trên máy tính để root nhưng mà nó k đk, cứ đứng ở 15% xong 1 lúc nó ra logo chữ X, ở dưới có 2 nút tiếng trung, sau đó mình làm lại thì nó vẫn ra chữ X. @@~
@BestBựa Nếu bạn đã cài được twrp rồi thì chỉ cần flash file super su down ở trang chủ của super su là rôt được nhé. Mình chưa thử root bằng cách khác bao giờ, thấy root bằng super su là ngon nhất.
@BestBựa Cứ unlock boot đi rồi b muốn làm gì cái máy cũng đc, rom global root thoải mái ko cần phải bắt buộc dùng rom china mới root đâu
Và bn đang ở rom nào thì cũng unlock bootloader được, trc mình đọc ở đâu cũng hướng dẫn là phải cài rom dev china mới unlock được nhưng mình đang ở rom global official mà vẫn unlock được bình thường, và sau đấy cài twrp để cài rom với root bình thường.
@alakazam1994 Em mới sài xiaomi nên ko quen bác cho em hỏi mới mua con redmi 5 plus xách tay nguyên seal chưa unlock em định để rom china sài luôn nhưng mà em thắc mắc là nó có cập nhật miui qua ota đc bình thường ko ạ và có cần unlock ko bác, em hỏi hơi ngu ngu tí bác giúp em với
Cảm ơn các bác, mai e thử.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019