Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lamborghini SC18: 759 mã lực, 0 - 100 km/h trong 2,8 giây, chỉ có 1 chiếc được sản xuất

MinhTriND
19/11/2018 20:42Phản hồi: 68
Lamborghini SC18: 759 mã lực, 0 - 100 km/h trong 2,8 giây, chỉ có 1 chiếc được sản xuất
SC18 là chiếc xe One-Off (chỉ sản xuất 1 chiếc) đầu tiên do đội Squadra Corse - đơn vị chuyên phát triển xe đua của Lamborghini phát triển. Chế tạo dựa trên mẫu Aventador, chiếc xe đặc biệt mà nhà sản xuất siêu xe có trụ sở tại Ý vừa ra mắt mang thiết kế rất mạnh mẽ và đậm tính khí động học. Ở cái nhìn trực diện, từ phần nắp capo chúng ta đã có thể cảm nhận điều này với 2 hốc gió lớn tương tự như trên chiếc Huracán GT3 EVO.

Ngoài ra, cảm hứng lấy từ những chiếc xe dành cho trường đua cũng được mang đến ở nhiều bộ phận khác trên xe, qua những rãnh dập nổi hai bên hông, mặt ca-lăng và cả phần đuôi gió carbon phía sau xe. Ở trần xe phía sau, nơi bố trí động cơ, các nhà thiết kế cũng tạo ra 12 lỗ thông hơi nhằm cải thiện hiệu quả tản nhiệt.

Về sức mạnh, SC18 sở hữu động cơ V12 dung tích 6,5 lít, với khả năng sản sinh công suất cực đại lên đến 759 mã lực, mô-men xoắn 720 Nm. Sức mạnh này ngang ngửa với mẫu Aventador SVJ Coupe, nói cách khác, xe có thể tăng tốc từ 0 - 100 km/h chỉ trong 2,8 giây, trước khi đạt tốc độ tối đa 350 km/h. Mặc dù không nói nhiều về hiệu suất, song Lamborghini cho biết động cơ xe sẽ vận hành cùng với bộ hộp số ISR 7 cấp.

Bên cạnh đó, công ty còn tiết lộ SC18 sẽ có trọng lượng siêu nhẹ nhờ dùng nhiều carbon và một loại vật liệu đặc biệt khác. Do được phát triển dựa trên ý muốn của chủ nhân nên ngoại thất chiếc xe được phối màu xám Grigio Daytona kết hợp cùng với những đường nét mang sắc đỏ nổi bật. Mặc dù mang rất nhiều đặc tính của một chiếc xe dành cho trường đua nhưng Lamborghini SC18 vẫn có thể lăn bánh hợp pháp trên bất kể con đường nào. Hiện tại, mức giá bán của xe vẫn còn là ẩn số.

SC18_tinhte_10.jpg SC18_tinhte_3.jpg SC18_tinhte_4.jpg SC18_tinhte_7.jpg SC18_tinhte_8.jpg

Nguồn: Carscoops
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn hầm hố thôi chứ không tinh tế như Chiron được. Bugatti đúng là vượt trội hơn nhiều ở cái khâu hoàn thiện, thẩm mỹ 😁
@cuhiep Dear Cụ Hiệp,

Tôi chính thức thông báo cho cụ biết là cụ đã bị ban nick nhé.

Trân trọng.
@vovantan007 @cuhiep không thích bị ban ních nên mới mở ra trang tinhte nhé.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
https://news.zing.vn/cuhiep-toi-mo-dien-dan-tinhte-vi-khong-muon-bi-khoa-nick-post507476.html
@năm bờ wan Cụ đó cứng đầu lắm, tôi đã nhắc nhở bao lần là ko đc tranh top với ae, vậy mà... , thể nào tôi cũng tìm cách hãm hại ah 😃
Vẫn thua HP con ford mustang GT độ cam xăng, superchanger của mình kkk
Minh nhựa, Cường đô la, các chú ở đâu rồi, vô xem rồi làm gì đi chứ.
anphuc1
TÍCH CỰC
5 năm
@Creeper Gaming Theo đuổi "đam mê" thì thời gian đâu mà làm việc;)
@Creeper Gaming Cty nó nợ thôi chứ tiền riêng của nó chả nợ đâu 😆
@Creeper Gaming Làm ăn ai ko nợ bạn?
Tiền đâu ai có sẵn, vay mượn làm ăn chứ đâu thể in.
Bạn đã đủ lớn để nói về nợ chưa 😆
Nhìn vẫn có gì đó nó chưa được hoàn hảo cho lắm, cứ thiếu thiếu gì đó
hungp2104
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Creeper Gaming Chịu,chắc khoảng 3-4 củ thôi 😁
@vincthaihiep03 Thiếu tiền với vé được tham gia mua. 😁
@Hieu Tran DakLak Quan tâm giá chi, có một chiếc à :D
Nhìn vẫn có gì đó nó chưa được hoàn hảo cho lắm, cứ thiếu thiếu gì đó
XBlue
CAO CẤP
5 năm
@vincthaihiep03 Thiếu 2 cái cánh
@XBlue Mở cửa 2 bên thành 2 cái cánh 😆
@vincthaihiep03 Thiếu tiền 😁
hanshooting
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bữa con trai mình mua nó chưa ra, tiếc ghê,
nó mua Hucaran. Nhưng chiếc này có một điểm thua chiếc của con mình là thiếu điều khiển từ xa.
TheSunOfVN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hanshooting có luôn điều khiển từ xa luôn bác ơi, chỉ thua mỗi khoản xe thì to mà ko nhét đc pin con thỏ 😁
LIFEGOOD22
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko đẹp bằng wave 110cc của tui ,ko mua
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
tranh thủ đặt kẻo hết lượt.
hoana2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tưởng sản xuất nhiều mình định mua 10 con cho đủ bộ đồ chơi, mà hãng sx có 01 chiếc. 😁:D:D
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
Chiếc này nhập tịch Dubai rồi, hahha
Lúc duyệt thiết kế đã dặn giữ kĩ bí mật cho anh vậy mà chúng nó để rò rỉ thông tin hết. Bọn này làm ăn chán quá
IPAD II
TÍCH CỰC
5 năm
Em dự đoán anh Minh Nhựa sẽ mua em này. Anh Minh mang về Việt Nam .
@IPAD II Minh nhựa tuổi gì...
@IPAD II 😆
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenchien45.3 tuổi lone 😆 đem về được mới là lạ
ngocdz1235
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc chiếc này ngon nhất nhỉ, tui sẽ bỏ qua chiếc này vì nó đẹp quá
Dualua
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lam cứ làm rối con xe lên nhỉ
hoang826
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con mình nó vừa mua lamborghini urus đi học mẫu giáo song, ac-quy 12v chạy được lâu phết.
không biết anh Minh mủ có nghía con này không nhỉ? trên thế giới có 1 con chắc khó à
@dangkhoa_2808 A minh mua dc mấy con 2hand thôi
corazones
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân đã từng lái những siêu xe của Lamborghini, testla, bmw, nhưng chưa thấy chiếc nào tinh tế như chiếc này , hi vọng alsphalt 9 sớm cập nhật để ae có dịp được trải nghiệm chiếc xe buồn cười này :v
@corazones Bác thật tinh cmn tế 😃
kakaka3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@corazones lâu rồi không vào 😁 A9 bây giờ có cả testla rồi hả bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019