Laptop ASUS có tốt như bạn nghĩ ?

nguyenduytn266
17/10/2013 10:4Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiện tại asus update cách bảo hành rồi sao mà
em đi bảo hành ko có đồ thay họ bảo 1 tuần ko sửa dc thì đổi máy mới.
em dc đổi máy mới thật
Dream8x
TÍCH CỰC
8 năm
Mua 4 con lap Asus cho mình và bạn bè, 3 con kia đều phải đi bảo hành, nào là hỏng bàn phím, die pin. Asus dòng X phải nói là rất tệ.
Nếu mua Asus ít nhất nên mua dòng K trở lên.
abcd0991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đồ điện tử thì cách sử dụng và may rủi cũng là 1 phần góp không nhỏ vào độ bền của sản phẩm.
Laptop Asus mua từ 6/2009 (F81Se), Ram 1GB, được tặng thêm 1 Ram kingmax 1G, 1 thời cày game, cắm "chuột", lúc mới mua thì pin tiết kiệm hết mức chỉ được 2h. Loa nhỏ và tệ. Màn hình độ sáng thấp và nhợt nhạt, góc nhìn kém. Touchpad tệ hết chỗ nói. Nút nguồn đến giờ nó lún xuống 1 khúc, hơi khó bấm nhưng vẫn xài được. Nhưng rồi nó cũng gắn bó với mình từ năm đầu đại học đến giờ là vợ mình xài văn phòng, chưa phải "bảo hành". Mua chủ yếu chơi game là chính chứ học hành bao nhiêu. Đến năm cuối ĐH 2012 vẫn còn cày các thể loại Webgame (hồi đó đâm đầu vào Hùng Bá Thiên Hạ khoảng 6 tháng, còn trước đó năm 2009 thì chơi Kiếm thế được 4 tháng). Đợt chơi Webgame trên cái laptop cắm cả tháng có mới reset máy 1 lần. Máy nóng đến nổi không thể sờ tay một thời gian lâu vào rìa trái bàn phím được (Hồi đó chưa tập tành tháo máy vệ sinh các kiểu). Đến 2013 2014, đi làm rồi vẫn cày cuốc Võ lâm bí sử, cắm chuột ngày đêm từ lúc mới mở (mấy ngày đầu đánh tay chứ ko có auto, khoảng 1 tuần sau có 1 bác ko nhớ rõ tên Lion gì đó chia sẻ auto lite cùi bắp lag lên lag xuống, nhưng có còn hơn ko, sau này mới ra Agtools) cho đến khi nó sập vào đầu năm 2014, cũng là lúc cái laptop nó hỏng cây ram Kingmax khuyến mãi, còn gà, test đủ các kiểu nhưng k test ram, những tưởng nó tạch rồi, vứt xó, đến cuối 2014 thì bạn gái (là vợ bây giờ) cần máy tính mà công ty không cấp cho, nên lọ mọ đem cái lap ra tiệm test thì ra dính con Ram nên nó ko chạy, cùng với đó là cái màn hình có vấn đề, chỉnh độ sáng trên 50% là nó tắt màn hình, kiểu ko đủ điện cấp cho nó, máy vẫn chạy, chỉ việc chỉnh tối lại, rồi nhấn phím tắt rồi bật màn hình lại lên lại. Bây giờ sống chung với lũ "màn hình" vì màn Led, ko có board cao áp rời, sửa cũng tốn mà cũng có thể bệnh lại, thay thì có khi quá giá con máy cũ (KTV sửa chữa phán thế). Đành chấp nhận mờ mờ, mới nâng Ram lên 3G, thay SSD Samsung Evo chạy cho tít, vợ xài chủ yếu Chrome với Excel. Nhanh, hơi ấm (được vệ sinh tra dầu thường xuyên). Vẫn còn ok trừ cái màn hình.

Nếu bây giờ có mua Laptop phổ thông nữa thì chắc chuyển sang hãng khác, mặc dù vẫn tin tưởng vào Asus.
vuivui2712
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói nhiều quá bán cho tớ con máy asus nào
@vuivui2712 Coi dong k55.. lb thu coi. Cau hinh kha manh vs tan nhiet rat tot day. Con chat luong may lap sau nay thi hen xui thoi. Ko nhu hoi xua nua dau
chủ thớt nói chung chung chung quá, thế có chơi game hay làm phần mềm đồ họa j ko.
hay chỉ xài word với excel, coi phim... thì chả trường tồn 😆)
@haipirates Mấy con ASUS ROG cũng bền lắm thím à
P/S: nói như thím kiểu như là mua con cho về, bắt nó cày như con trâu, nếu nó cày được phà phà thì là chó tốt, còn mà hay cà sục cà nắc là chó dở
abcd0991
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haipirates word excel gì nếu "xui" cũng phải "bạo hành" thôi chứ ở đó mà trường tồn.
có những laptop phổ thông giá rẻ cắm game cả tháng chả bị hư hại gì...có những laptop chuyên game về chạy văn phòng cũng bị lỗi này nọ phải "bạo hành".
Tất cả chỉ là xác suất với đồ điện tử, cao hay thấp tùy vào linh kiện, hãng, phân khúc sản phẩm, và hên xui cũng 1 phần trong đó.
Asus thật ra chỉ dùng được 1 năm đầu, năm thứ 2 là bắt đầu hỏng phím, hỏng màn, các kiểu các kiểu ngay. Bên mình làm sửa chữa Laptop đa số khách đến làm những phần trên đều thuộc dòng Asus.
@MaytinhHTD Acer thì chuẩn hơn.

Gửi từ SM-G930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
TuQt
ĐẠI BÀNG
7 năm
noí tums lại là ở VN mình mua đồ điện tử về mảng smart phone và laptop thì đừng nghĩ đến bảo hành vì dịch vụ free lúc nào cũng lâu lắc và không có máy sử dụng thì có ức chế không hả các bác
Jay D
TÍCH CỰC
7 năm
Ai chơi Toshiba không?
@Jay D E thấy toshiba bền lắm, chỉ là thiết kế thô và dầy thôi
Jay D
TÍCH CỰC
7 năm
@sagittarius1312 Mình dùng Toshiba lâu nay, bền kinh khủng, ko lỗi vặt... thú thực Asus mình ko đánh giá cao bằng Acer luôn.
popoloki
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua đồ điện tử thì may hơn khôn thôi chứ đến các dòng ws cao cấp cũng vẫn có máy lỗi trả về nhưng phần trăm nhỏ thôi , mấy bác mua được hàng ngon thì khen lấy thương hiệu mình dùng là đúng thôi chứ em có ác cảm khi với asus lắm , IBM thinkpad x31 mua từ khoảng 2005-2006 đến giờ vẫn chạy chưa phải sửa lần nào , fujitsu nội địa từ 2008 cũng chưa phải sửa lần nào , asus k53 thì hết bảo hành hỏng nguồn luôn , đổi sang dell 5110 thì đến giờ mới bẻ gãy bản lề 1 lần rơi vỡ vỏ thôi chưa hỏng phần cứng gì khác
Jay D
TÍCH CỰC
7 năm
@popoloki Mình dùng qua hết các dòng laptop rồi, trâu chó chỉ có Thinkpad, các dòng kia làng nhàng nhau, nhưng ấn tượng độ bền và ổn định có Compaq CQ40 và Toshiba L640 (vẫn còn cả 2 máy). Asus mua 1 năm hỏng bàn phím, hết bảo hành phát đi luôn nguồn, lúc lên lúc không. Ông anh mới mua con Asuck đời mới chưa hết BH đã chết main (dù máy để 1 chỗ làm văn phòng).
Đã là sinh viên lại biết chút công nghệ thì khá nhiều bạn chọn ASUS vì hội tụ đủ bền đẹp và rẻ. Con k42je mình dùng tới năm nay là năm 7 vẫn rất ngon lành khi thêm ổ ssd cài win 10.
Tuy nhiên, so với dell thì cũng như so đt samsung với apple. Vẫn có cảm giác không nuột bằng.
Mình cũng có kinh nghiệm đi bh ở Thái Hà, nói thật là không mê nổi. Có 1 lần mình nghịch bios làm k thể khởi động được. Ra đó sau 20p chờ được phán 1 câu là chết ổ cứng lúc đó em nó mới đc 2 tuổi. Mình k tin nên quyết định k thay. Mình nghi 2 khả năng là nv kỹ thuật trình độ kém, 2 là để kiếm tiền thay ổ cứng mới (nvkt khăng khăng nói rằng bên e đã check ổ cứng của a rất kỹ = các phần mềm chuyên dụng của hãng). Mình về nhà và thử google cách reset bios. Cuối cùng e nó lại chạy phè phè tới giờ. Từ đó cạch cái ttbh đó ra. Cũng may e nó chưa hỏng phát nào nữa. Nói chung là asus rất bền, e nó chạy bền bỉ 16h/7.
Để phân tích kỹ hơn vấn đề có nên mua laptop Asus thì bạn phải phân tích là laptop Asus có ưu nhược điểm nào. Rồi sau đó xem nhu cầu sử dụng laptop của bạn là gì? Từ đó mới đưa ra quyết định có nên mua laptop Asus không!
Xem thêm bài viết này trước khi quyết định mua laptop Asus nhé https://chonmuagi.com/co-nen-mua-laptop-asus-laptop-asus-co-tot-khong/
Xạo hả ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019