Laptop có card gtx 1060 mà vẫn không chơi dc game

Nguyen Viet Danh
24/10/2018 7:58Phản hồi: 15
Laptop có card gtx 1060 mà vẫn không chơi dc game
Các bác cho em hỏi là em mới mua mot cai laptop MSI Leopard GP73 8RE-250vn Core i7-8750H/Win10 từ tiki hôm qua và khi text cs go thì FPS game chỉ khoảng 30 FPS mặc dù có cà card gtx 1060 6GB , em lên youtube thì thấy ngừoi ta chơi cs go cực kỳ mượt mà vẫn dùng gtx 1060 6GB như em , mà tại sao máy em lại ko mượt dc như thế mặc dù dùng cùng chung loại card xin cho em câu trả lời 😔
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cài driver đầy đủ chưa? máy bạn đang xài hdd hay ssd ?
@AbihT Em đã cài driver từ trang chủ của nividia và đang xài sss
@AbihT ssd ko Phải sss
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Chơi game thì nên cấm sạc vào chơi thì nó mới phát huy hết hiệu suất bạn ạ, dưới cái icon pin bấm vào đó bật hiệu suất cao nhất luôn bạn.
@phamhoainhan227 Vừa sạc vừa chơi như thế có hại pin ko bác , tại vi em toàn chơi game nặng :?
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyen Viet Danh Cắm điện vào, ko thôi nó giảm hiệu năng CPU và GPU ko mượt là đúng rồi, giờ thời nào còn sợ chai pin vậy
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyen Viet Danh Chẳng sao bạn ạ, bây giờ chế độ sạc của laptop thông minh lắm, khi vừa sạc vừa chơi pin đầy thì nó chỉ dùng nguồn điện thôi chứ ko dùng nguồn sạc ạ.
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Vào settings của Win 10 tìm mục game chỉnh trong đó nữa nhé ạ.
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Xem thêm cái này.
Chưa có tên.png
@phamhoainhan227 Thanks bác em sẽ làm thử
zippo79
ĐẠI BÀNG
5 năm
mấy hôm nay, csgo có vấn đề bạn à.....nhiều người trên mạng nói lác lăm
zippo79
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zippo79 hôm qua mình chơi gật kinh khủng luôn
Phải cắm sạc mà chơi chứ, nguồn pin đâu có đủ công suất để card chạy hết hiệu năng đâu 😃 Đúng thánh, mua lap gaming về ko biết xài. Đã vậy còn chơi game nặng mà lại dùng pin 😁
MSI con này máy mỏng lắm, bạn đừng có chơi lâu trên máy quá, khi máy nóng sẽ làm máy chậm ra TTBH MSI để nó hổ trợ
1060 trên youtube biểu diễn là thu hình từ máybàn đó pa!
Cái card gtx 1060 thôi là nó tiêu 120w. Mà laptop chỉ tiêu 60-90w nhằm kéo dài thời gian dùng pin thành ra giãm hiệu năng xuống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019