Laptop của hãng nào có chất lượng tốt nhất?

tjendung
2/4/2010 11:50Phản hồi: 689
689 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày trước học kinh tế ra cứ nghĩ thương hiệu lớn và nổi tiếng nó đắt hơn do nó có thêm giá tí gọi là giá trị thương hiệu nữa.
Sau bao năm cày game và nghịch máy tính cũng thử ít nhiều vài dòng xong quan điểm của tôi là nó cũng do ăn ở mà thôi...
Giống xe máy hay ô tô cả chục triệu lẫn vài trăm triệu thì cái xe nó cũng dùng để phục vụ cho con người và vì thế mà ta phải yêu nó nó mới phục vụ tốt cho ta được. Để nắng mưa thì xe bền nó cũng thành cục sắt...
Mỗi người đều có một ý kiến riêng xong theo mình nghĩ là đồ điện tử hay đồ công nghệ đều có một chất lượng hợp lý so với cái giá của nó. Bạn nh tiền thì mua đồ nhiều và ít thì mua đồ ít... Ăn ở tốt thì bạn it gặp phải những cái lỗi mà phải đóng thêm tiền cho nó.
Quanh quẩn hồi lại nói đến việc bạn bỏ tiền ra mua, cái gì cũng có tốt xấu, cái này đẹp và tốt nhưng lại chưa chắc là toàn mỹ đối với người khác... Cũng giống như vợ mình mình chê xấu mà đầy thằng đàn ông nó thèm nhỏ dãi khen đẹp...
Mua cái đồ mang tính thương hiệu lớn trả 1 số tiền lớn hơn xong nó ko phải ko có ưu điểm. Ví như bạn được hưởng những thành phẩm được kiểm định tốt và chất lượng ổn định và đồng đều hơn so với hàng khác. Còn ai bảo đô ít tiền ko được như thế là ko phải vì họ làm ăn họ bán hàng phải uy tín chất lượng tốt thì mới có tiền mà nuôi công nhân chứ...
Nên mua hàng nào thì mua cưa miễn mình thích và giá trị hợp lý là xúc, ko phải băn khoăn... Chủ yếu là bạn mua về bạn sẽ sử dụng nó với mục đích và nhu cầu của bạn.
Thế nhưng, bạn mua về mà bạn ko am hiểu nó thì thể nào nó cũng sớm ra đi hay bệnh tật mà chia tay bạn thôi.
Gần như cưới vợ ý, bạn phải biết yêu bó thì nó mới yêu mình. Bạn sử dụng nó hợp lý thì nó mới bền mới lâu... Hay bạn chỉ biết dùng nó để thoả mãn nhu cầu còn ko cần quan tâm tới nó....
Tất cả, chung quy lại là do ăn ở...
P/S chuyên môn tí mình dùng vài cái máy tính rồi, có thấy sao đâu, cái nào cũng tốt... Nhưng hơi thiên về cái thương hiệu lớn và nhiều tiền hơn. Cảm thấy nó phục vụ tốt hơn cho nhu cầu sử dụng máy cũng như chất lượng của nó... Cũng giống bạn bỏ công sức ra tán gái, chân dài thì chả bao giờ hao tiền tốn của hơn nhưng nó ở cái chỗ mang thương hiệu rồi. Quan trọng là mình đem nó về rồi đối xử với nó kiểu gì thì nó mới tốt chứ...
Macbook pro được bình chọn chạy windows vẫn là mượt nhất vì không có các ứng dụng chính hãng rườm rà rồi mà...

thiết kế thì mình vote cho cả mac lẫn vaio.
mình xài hp, từ lúc mua đến giờ 5nam vẫn ok đấy bạn
asus thôi ...............
số 1 cho vaio. số 2 cho dell
theo mình.so sánh thì nên có 1 cái để đánh giá
- Nếu đánh giá trâu bò thì panasonic CF ,
NEC (2 thằng này hàng nội địa nhật, chỉ có xách tay về mới có,1 khi đã dùng thì các hãng kia không có cửa -so sánh máy cùng cấu hình nhé.vd nec lavie
- Nếu đẹp thì có mac vaio
===
CyraxTC
TÍCH CỰC
10 năm
Em cho là Dell ngon nhất. Vì em đã đem sửa 8 lần vẫn dùng ngon
sao không thấy nhắc tới HP nhỉ, mình thấy HP là một hãng sản xuất máy tính khá tên tuổi và nổi tiếng trong giới công nghệ từ rất lâu không chỉ trong nước ta mà còn có mặt ở khắp nơi trên thế giới, từ các dòng laptop cho người bình dân đến doanh nhân, các dòng cao cấp và các hệ thống máy chủ (server) cỡ lớn chuyên dụng dành cho các doanh nghiệp. Với lực lượng hùng hậu các kỹ sư, chuyên gia về máy tính, HP đã khẳng định với các thương hiệu khác rằng đại đa số người dùng trước đây biết và yêu thích thương hiệu HP sẽ vẫn là "thị phần" đông đảo trong "cuộc chiến" của các hãng laptop với nhau.
sao không thấy nhắc tới HP nhỉ, mình thấy HP là một hãng sản xuất máy tính khá tên tuổi và nổi tiếng trong giới công nghệ từ rất lâu không chỉ trong nước ta mà còn có mặt ở khắp nơi trên thế giới, từ các dòng laptop cho người bình dân đến doanh nhân, các dòng cao cấp và các hệ thống máy chủ (server) cỡ lớn chuyên dụng dành cho các doanh nghiệp. Với lực lượng hùng hậu các kỹ sư, chuyên gia về máy tính, HP đã khẳng định với các thương hiệu khác rằng đại đa số người dùng trước đây biết và yêu thích thương hiệu HP sẽ vẫn là "thị phần" đông đảo trong "cuộc chiến" của các hãng laptop với nhau.
Mình thấy Dell là dòng nồi đồng cối đá. Ae có cảm nhận như vậy chứ ? ;)
mình vote cho dell, mình tậu e delll v131 về mỏng đẹp mà cũng trâu nữa
VAIO
Banmaixanh19
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung còn tùy cấu hình và từng model nữa 😆
Kinh qua từ Toshiba, HP, Asuz và Dell nên cảm nhận Dell chất nhất, cái Asus cháy main, Toshiba cũng hay lỗi và bị mất trộm, HP thì có chết cũng ko bao giờ xài vì pin chuối, mới 1 năm pin xài đc 10mins tắt ngỏm. Còn cái Dell xài 5,6 năm chỉ liệt bàn phím 1 2 nút. Mà mỗi tội Dell nhìn thiết kế máy xấu quá, ngày xưa lúc đầu ko mua Dell cũng vì vậy
lovech
ĐẠI BÀNG
9 năm
tốt về cái gì? nói tốt chung chung thì không thể đánh giá được... ví dụ như tốt về game, tốt về pin, tốt về dáng vẻ, tốt về thời trang, tốt về làm máy trạm... hay tốt bình thường.... Như Dell, các công ty đồ họa hay dùng của nó vì Dell khá mạnh về thằng này, nhưng nói đến độ bền thì chẳng ai đấu với dòng thinkpad của Lenovo, nếu bác nào không tin thì bác dùng con xách tay mà bác nghĩ nó tốt ra làm thớt chặt gà đi, nếu ok thì cãi lại dòng thinkpad cũng được, dòng HP thì được dùng cho các công ty, chức năng chỉ có giá hợp lý và cấu hình vừa đủ. Thời trang ư? Sony Vaio nhé, đủ mẫu mã thời trang, còn về làm video với làm nhạc, bạn hãy chọn Apple, với màn hình, âm thanh và nhiều phần mềm hỗ trợ, còn nếu bạn chỉ dùng Macbook để duyệt web, chém gió, hay là dùng hệ điều hành Window thì bạn đừng nói gì, Macbook là hệ điều hành đóng, các phần mềm ổn định với phần cứng của máy, vì vậy giá cả cũng như người dùng cũng phải đầu tư còn bạn mua macbook về rồi chơi game không bản quyền như win, hay dùng các phần mêm cra như win và bạn dùng win hay 1 hệ điều hành khác thay cho MacOSX thì khuyên bạn nên mua máy khác đi, phí tiền chỉ để nói "Ta đây dùng Macbook này" thì mình chỉ nhếch mép cười đểu cái thôi...
beghiengame
ĐẠI BÀNG
9 năm
tốt nhất theo tiêu chí nào?
nếu nói về toàn diện ( phần cứng + phần mềm + độ ổn định) thì theo ý kiến cá nhân của mình mình chọn macbook pro. vẫn thích con dell xps (ubuntu) nhưng chưa có cơ hội dùng thử...

Sent from my 1202+ using Tinhte.vn
dalamaco
TÍCH CỰC
9 năm
Em đã từng cho rằng Sony VAIO là bền nhất, nhưng quan điểm của em đã thay đổi...Apple bền nhất. Em mới dùng dell, fujitsu, vaio và mbp thì thang điểm của 4 thương hiệu này như sau: Sony < Dell < Fujitsu < Apple.
Theo cá nhân mình mỗi hãng đều có những phân khúc sản phẩm để phục vụ cho từng đối tượng công việc khá cụ thể nên đánh giá chung chung như thế này thì rất khó vì nó không có tiêu chí cụ thể. Bản thân sản phẩm của một hãng cũng đã khó so sánh khi ở hai phân khúc khác nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019