Laptop đột ngột shutdown

duk123
15/11/2018 16:5Phản hồi: 14
Các các cho em hỏi chút xíu. Tình hình là laptop em mua từ năm 2014 đang chạy thì đột nhiên bị shutdown không rõ nguyên nhân, chắc chắn không phải do phần mềm vì em không cài đặt linh tinh hay can thiệp gì vào phần mềm. Nghi vấn tiếp theo do quạt tản nhiệt nhưng dùng app đo thì thấy quạt vẫn chạy bình thường. Nguồn dùng thì có quá áp (áp sạc cũ bị hỏng là 2.37 và sạc mới là 3.42) nhưng dùng được 2 tháng vẫn bình thường. Chạy các app nặng hay chơi game thì bị shutdown
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NTN31389
TÍCH CỰC
5 năm
bạn đã check nhiệt độ của cpu chưa ? shut down đột ngột thường do quá nhiệt, test thử bằng hwtemp rồi post kết quả lên đây
Khả năng cao là máy sắp chết các bác ạ :< hix em theo dõi thì nhiiệt độ lúc bật máy giao động từ 46-48 độ. Sau có bật thêm chrome và nghe nhạc. Được 20p thì sập nguồn. Giờ k bật lại đc :v
@NTN31389 vâng bác, có khi em phải thay lại sạc xem sao. Cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ 😃😃😃
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
@duk123 Dưới 70 là bt .máy mình bt 4x .
@htevn Em có có chú thích là 2.37 với 3.42 mà :v còn dòng thì em vẫn chọn chuẩn 19v
@duk123 Cường độ dòng điện cục nguồn cấp càng cao càng tốt nha, cục nguồn càng mát do không phải chạy hết công suất. Còn thiết bị sài bao nhiêu thì nhận bấy nhiêu không phải lo.
Bác giống con Dell của em lúc trước, máy đang xài thì nghe cái "èo" nhẹ rồi tắt :v
Hồi đấy mình đi sửa mới biết hư quạt tản nhiệt, do máy cũ quá rồi, về sau sửa thêm lần nữa thì bỏ vì hết thuốc chữa
TrungBim92
ĐẠI BÀNG
5 năm
lúc bác xài có cắm dây ko? khả cao do nhiệt độ của cpu, cần thêm keo tản nhiệt cho cpu
Chào bạn, bạn có thể cung cấp Model máy được không ạ. Chúng tôi sẽ tư vấn cho bạn ạ
ThanhTuan81
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nghĩ bạn đem ra tiệm vệ sinh thử xem sao. Con Dell của mình trước xài lâu không vệ sinh thì cũng bị tắt đột ngột, tưởng hư nên đem ra chỗ Võ Minh thì họ vệ sinh tổng hết cho máy luôn, tốn có 100k thôi quá rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019