laptop gaming

nhatduy0444
16/6/2018 15:27Phản hồi: 21
em đang phân giữa dòng laptop acer predator hellios 300 vs asus rog scar gl703ge em không biết nên mua cái nào !!! theo như em nhìn thấy các bài đăng và bình luận ở trong các group asus thì máy asus không ổn định hay bị lỗi vặt nhiều cho dù máy mới mua !!! ai đang sài cho em tí cảm nhận khi sử dụng về dài có nên mua máy asus không ạ
còn máy acer predator hellios 300 ai sài rồi cho em tí cảm nhận với ạ !!!!
mong mọi người cho em lời khuyên ạ !!!
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ender's
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình test con helios rồi chạy ok lắm bạn nhé quạt tản nhiệt 49 lá kim loại! chiến game nhiều h củng ko sợ chiên trứng + chế độ bảo hành VIP 3s1 của acer thi quá yên tâm. Về cấu hình thi nhiu option bạn lựa chọn
Con Asus sài củng ngon mà thấy máy nó èo ọt qá củng có chế độ bảo hành 8 tiếng vip
@Ender's cảm ơn bác đã cho ý kiến ạ <3
theo mình mấy dòng Game thì ngoài Alienware ra thì Acer - Asus dùng 1 -2 năm nhanh tã lắm: nên muốn chiến thì nên tham khảo mấy con Alienaree xem sao
@laptopusavn nếu có tiền là mình tém luôn Alienware r chứ không phải lăn tăn 2 loại laptop này :v
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhatduy0444 Alienware cũng thế thôi , đồ điện tử giống nhau cái khoản tỷ lệ lỗi hết thôi chứ chả thằng nào hơn thằng nào . Mác cao cấp đắt tiền làm người dùng yên tâm thôi chứ chả có quái gì .
juonjn
TÍCH CỰC
6 năm
Predator ngon hơn nhé bác, dòng này tản nhiệt quạt 3D bằng kim loại cực mát, có phần mềm Predator Sense có thể điều chỉnh tốc độ quạt, chế độ BH 3S1 tốt
@juonjn dòng predator thấy okie mà mình lại hơn kén màn hình 😆) màn hình asus lại đẹp hơn với lại có bán 17inch
cũng đang phải đắng đo
juonjn
TÍCH CỰC
6 năm
@nhatduy0444 Màn hình dòng này ngon mà bạn, Gamming hầu như ngta quan tâm về tản nhiệt nhất, sau đấy mới tới các vấn đề khác. Công nghệ tản nhiệt của Predator là tốt nhất rồi
tienminhit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tùy bạn nghĩ thôi, Riêng Asus BH lâu hơn, có BH hãng, Cấu hình mạnh hơn, và di xnhiên đi cùng là có nhiều tiện ích hơn, So sánh về thông số thì các máy cùng phân khúc đều ko thể bằng chiếc Scar 703GE đuợc
- Vấn đề bạn kêu nhiều lỗi : Xin thưa lỗi là do WIndows xung đột hãng nào chả có, họa chăng bác thấy ở các gr vì gr của asus có để cộng đòng ng ta vào hỗ trợ, sửa lỗi, các hãng khác ko có thì biết than ở đâu ?
Màn hình 120hz 3ms và CPU thế hệ thứ 8, quạt tản chống bụi, quạt 12V, bàn phím led đa tùy biến RGB 18,6tr màu lại ko bằng chiếc máy hàng cũ dùng i7 7700HQ màn hình chỉ 60hz sao ?
ROG là best màn hình và tầm giá cũng như phần cứng
tienminhit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ddamme Toàn sêder hãng gì đó đang cố bảo vệ cái ngu, Ai khôn thì tự biết dùng màn 120hz làm gì thôi,
Hơi đâu đi cãi nhau với mấy cái laptop yếu hơn.
- Giá bán vậy đã dc BH 2 năm , lại ĐI MUA THÊM - để MẤT TIỀN THÊM nói vậy thì nói chuyện đầu gối rồi.
120hz ko kéo nỏi game 3A lên 120 hz thì còn tùy game nhưng hãng gì gì đó thượng đẳng dùng màn 60hz thì game có 75-80FPS còn chả hiện được lên đến mức đó mà cứ so sánh,
- màn hình 120HZ với tần số quét cao và độ trễ thấp là thứ game thủ nào cũng muốn để chươi game và phù hợp với game hộ chươi, try hard, Màn tần số quét càng cao, đọ trễ càng thấp thì càng đuợc lòng game thủ, chưa kể màn hình lại có độ chính xác màu cao , chơi game thích hơn, làm đồ họa thích hơn, Tjai sao ROG lại nói có % sRGB, % NTSC trong khi các hãng khác thì ko ?
Tại sao họ nói 120Hz và 3ms trong khi các hãng khác lại ko ?
- Đơn giản thôi mà, Game thủ họ tự biết dùng cái gì, Hơi đâu đi lên đây cãi cố
ddamme
TÍCH CỰC
6 năm
@tienminhit ohay, hóa ra bọn seeder của....toàn là những người phi thường, cảm nhận được sự làm mới màn hình 3ms tương đương 333fps/s trong khi con máy bịp gà này chỉ lẹt đẹt chơi LOL, PUBG very low/80fps, woa , không còn gì để nói . haha
anh67sv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ddamme Chú đã dùng màn 3ms 5ms 7ms với màn thường chưa mà nói ko có sự khác biệt thế -_- Chú nói howi bị sai rồi đấy, Bọn Game thủ chúng nó dùng màn 1ms còn được, bản chất tốc đọ phản hồi càng ít thì chơi game càng tốt, Phản hồi nhanh thì game thủ ngta mới thực hiện chính xác thao tác - CS:GO 2 năm
Còn chú nói khó nghe quá, đưa con màn thường với con màn 3ms ra đi, xem có cảm nhận dc ko, Game thủ nó chả chửi chú ngay nếu chú nói thế trong mấy gr vè game như CS:GO rồi
@tienminhit với vấn đề tản nhiệt nữa bác em thấy đa số ng dùng trong group asus bị vấn đề tản nhiêt rất nhiều hầu như là chịu máy bị vậy luôn tức là máy 2 cái quạt tản nhiệt nó phát ra tiếng quá lớn sau khi dùng 1 thời gian cái tiếng giống như là dùng máy đào nền nhà vậy á !!! nhiều người đi bảo hành r sử dụng chừng 1 2 ngày lại bị tiếp !!!! em cũng đang qá phân vâng
tienminhit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đừng để bị thuốc =)
ddamme
TÍCH CỰC
6 năm
@tienminhit 1 con gà bị thuốc to tướng đây mà.
dung.hch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chào bạn nếu bạn ở hcm ghé bên mình xem trực tiếp 2 mã bạn đang xem và hổ trợ tốt hơn.
HANGCHINHHIEU.VN
Gì mà 120 và 60 thì cũng vấn thế, rồi cái gì mà chơi có 50FPS bật - V-sync, giờ tinh tế lắm trẩu và dốt kiến thức thích thể hiện thật đấy, Kiến thức ít nhưng gáy thì rát to
Thtm79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vote Gl703GE, màn hình ngon hơn hẳn, Thiết kế cũng đẹp. BH 2 năm, 1 năm đầu bảo hành tận nhà. Cấu hình mạnh hơn các máy cùng phân khúc
Về lỗi vặt thì chủ yếu là lỗi phần mềm, gần đây là do bản window mới chưa ổn định. Gặp lỗi gì cứ vào Hội người dùng mà hỏi, hỗ trợ tận răng. Mà lỗi phần mềm thì hãng nào cũng như nhau, khắc phục cũng dễ.
Tiền nào thì của đấy thôi bác 😁 Hãng nào dòng phổ thông cũng lỗi đầy vì nó bị giới hạn của tầm tiền, cái đó theo góc của người dùng là lỗi do hãng :D Chứ em thấy cấu hình thấp chạy không mượt là bình thường.

Còn em đã sử dụng qua nhiều model, hiện tại model lâu đời nhất là một con ASUS N56VZ, vẫn ổn định và thoải mái.

Tiếp theo là vấn đề chọn máy, bác thường chơi những game nào nêu lên thử để anh em vote cho bác nào :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019