Laptop giá rẻ thường phải hi sinh những thứ gì, và nên chú ý gì nếu anh em định mua?

Duy Luân
23/12/2016 0:29Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái gì cũng có cái giá của nó mà. 😁
Cách đây 2 năm cũng mua Dell Latitude 3540, màn 15", core i3 giá 11tr. Mình mua đâu phải hàng rẻ tiền mà dùng chán quá. Pin nạp 2.5 g dùng được chưa đến 3h. Máy chậm rì, đã bắt đầu có lỗi ở một số phím, chưa kể máy khá nặng khó mang vác. Tưởng Dell thế nào, có lẽ laptop cứ phải hơn 15 tr mới ok dc.
@MaxGhost Dưới 18tr vẫn là hàng rẻ tiền thôi, trên 18tr chất máy nó khác hẳn đấy
dell 7460. e mới mua. trên cả tuyệt vời. Màn màu ấm, góc nhìn bao rộng, ssd nhanh, bàn phím êm, touchpad cuxg mượt. và đb viền siêu mỏng 😃
Tiền nào của đấy thôi, cơ bản là mình cũng hiểu biết chút sẽ khỏe hơn rất nhiều ))
em mua e HP về mà pin e nó kém quá, đã thế ổ cứng mà để dưới bàn nó nóng thì cứ gọi là kêu ro ro
em mua 7537 2 năm trước , giờ ngừng sản xuất và vẫn cảm thấy tốt chán 😆
dù dota 2 giờ update nhiều 😔 fps chơi k còn được như xưa
điều quan tọng là bạn thích cái gì. nếu bạn thích thì nó sẽ không bao giờ là mua nhầm. bạn mua cái mọi người thích nhưng bạn không thích thì đó cũng là sai lầm rồi. mỗi người đều có suy nghĩ riềng nên không nên chê bai này nọ.

mình thì thích thinkpad và lối suy nghĩ của thinkpad, especially thinkpad workstation.

vừa rôì quyết định mua w541, 4810 3k k2100 model 2015, máy used nhưng đẹp như mới kim tuyến dày và lóng lánh.

máy gọn nhẹ hơn thinkpad w530, có phím số. 22 nano máy mát hơn mạnh hơn dù chạy cùng nhiệt độ phòng, k2100m khá mạnh.

3k tương đối sống động vả rõ nét thấy rõ khi so với full hd. có lẽ thế là đủ 4k thì càng tốt và 5,6,7,8 k thì càng tốt hơn.

thương hiệu hàng đầu về công nghệ lenovo, có lẽ kế thừa từ ibm.

máy cầm cứng cáp, tiêu chuẩn quân đội, dvdrw dễ cài sòft. cáse hợp kim manesium cứng và nhẹ

battery tốt.
màn hình mỏng gọn hơn w530.cân chỉnh màu sắc cho đồ họa.
trackpoint tốt hơn nhiều so với dòng x1 carbon và dòng x, hai dòng này trackpoint dở.

2.6 kg cho 9 cell cũng không là vấn đề lắm với laptop. nhiệt là nguyên nhân dẫn đến vô sinh khá phổ biến khi tiếp xúc trong thời gian dài.

vi xử lý mạnh và đặc biệt rất mát dù có 1 quạt, tiếp xúc với bàn phím excellent về nhiệt.
3g mạnh mọi nơi.
độ bền tiếp xúc truyền dữ liệu tốt.
kết nối thunderbolt hiện đại 20 gb/s. đọc thẻ nhớ dễ làm việc với máy ảnh. đam mê chụp ảnh

tóm lại w541 mạnh mát dễ dùng dễ giao tiếp dễ nâng cấp 32 gb, ssd 2 tb support. giá tốt, tiêu chuẩn số 1 về công nghệ và độ bền.

lenovo là một trong những hãng số 1 về công nghệ. với lợi thế này tương lai biết đâu thành hãng lớn số 1.

thinkpad sinh ra để cho work và giúp bạn chia sẻ với bạn tốt nhất hơn là để bạn ngắm nhìn. nó chả có cái gì để ngắm cả ngoại trừ màu đen nhung long lanh kim tuyến.

lenovo mua lại mảng pc của ibm, một ông lớn rời bỏ thị trường, nhưng tương lai rất sáng với lenovo trong cạnh tranh với dell và hp.
Thấy bài này nói đúng thực trạng laptop hãng A quá 😃
Nói chung thì tiền nào của nấy, nếu xác định dùng lâu dài thì đừng ham của rẻ, bỏ thêm vài triệu nữa xài yên tâm hơn, vừa dễ chịu để trải nghiệm vừa tránh gây ức chế vì dễ hỏng máy
knights91
ĐẠI BÀNG
7 năm
của rẻ là của ôi đa phần là
chung cư no-08 giang biên
Mình dùng co cq40 mua lại của chị họ giá 800k thấy cũng tốt. Ổ cứng vừa đủ, ram đủ xài lướt web, xem phim, chơi mấy game offline nhẹ, pin thì cắm nguồn liên tục nên không lo, office thì cứ gõ như đúng rồi nên phải thay hai lần bàn phím :v Nhưng mà độ phân giải càng cao tỉ lệ chữ với icon càng bé mình chẳng thích, phân giải 1366 là vừa đẹp, còn việc cuộn word, excel hay pdf thì kể ra thì đỡ đi đôi chút nhưng bù lại chữ bé thì...
@Sonic Crwdriver Tuỳ kích thước màn hình chứ bạn, tầm 14 inch trở lên thì FHD ngon hơn, 12 - 13 inch thì HD+ là ổn. Chữ bé 1 chút nhưng diện tích làm việc lại tăng lên.
@Sonic Crwdriver con này nâng ram 8gb (2 thanh 4gb) thì dùng ổn phết đấy
tiền nào của đó thôi các mem ơi!
Mấy bác cho em hỏi mình muốn mua laptop nhưng ko bik chọn laoi5 nào mà có thể đáp ứng đc nhu cầu học tập và chơi những game LMTH, L4D2, tốt mà giá chỉ tầm từ 15tr đổ xuống . Mấy bác tư vấn hộ em cái ạ . Thanks mấy bác nhiều
Trong cùng tầm tiền thì ngay cả mấy con hàng xách tay qua sử dụng nếu biết lựa chọn vẫn hơn đứt mấy con hàng mới bán chính hãng
@tinh tế 112 Đã xách tay còn qua sử dụng thì tất nhiên nó rất rẻ rồi 😃. Mà với những người không chuyên thì cũng dễ bị luộc lắm. Người gọi là "chuyên" cũng chỉ chắc chắn được 70 - 80%, tỉ lệ phốt ít chứ ko thể nói là ko có.
mình thấy mấy laptop đắt nhìu chiếc cũng đâu được như mấy laptop cùi đầu. mình dùng tàon laptop rẻ thấy vẫn làm việc tốt mà
@nhoxanh01 cái linh kiện và bảng mạch cấu thành laptop đắt tiền nó khác, và thường máy đắt tiền nó luôn bền , thấy hỏng mỗi PIN . còn máy rẻ tiền tất nhiên mua về dùng ok, nhưng rất hay hỏng vớ vẩn kiểu như liệt phím hay quạt kêu to gì đấy
đã từng ham hố sài mấy em mini sau chốt lại. vừa chậm vừa ít nội dung hiển thị
Em dùng 1 em asus 6tr4 mà cũng thấy tạm ổn ý
tide87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng netbook asus. Mua hơn năm rồi có gần 5tr. Phục vụ tốt công việc văn phòng. Tuy nhiên khi chạy nhiều cửa sổ thì máy bị đơ ngay vì ram có 2g. Lúc nào cũng trong tình trạng thiếu ram. Máy chạy win 10 bản quyền, khởi động lên ko chạy gì đã ngốn 1,6g/2g ram rồi. Tuy nhiên vẫn yêu thích xài nó vì độ di động cực cao, nặng có 1kg, pin trâu, kiểu dáng đẹp.

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019