Laptop không bắt được wifi

cheetahvnn
10/8/2011 9:7Phản hồi: 54
Xin chào các pro!
Thật ra cái tiêu đề nghe có vẻ cũ nhưng mà các bác cứ đọc rùi chỉ dùm em cái (nếu biết), vì em đã search mà không thấy lỗi tương tự như của em.
Chả là dư lày:
Em đang dùng em Sony Vaio, chạy Win 7 primium 64 bit.
Em bật wifi thì có thể bắt được sóng của các nhà xung quanh, nhưng riêng wifi nhà em thì lại không thấy hiện lên trong bảng. Chẳng hiểu thế nào. Máy em vẫn vào wifi của nhà hàng xóm ngon lành, nhưng em lại không vào đc của chính mình. Em tưởng wifi lỗi, bèn lấy điện thoại ra để vào thử, thì thấy điện thoại bắt wifi và vào mạng ầm ầm, các máy tính khác trong nhà cũng vào ầm ầm. Duy chỉ có máy em là không bắt được.
Mong các pro chỉ giáo cho em xem lỗi này sửa làm sao.

Note: test thấy máy bình thường, wifi bình thường, nhưng không bắt đc.
Cảm ơn các pro!
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanh COC
TÍCH CỰC
13 năm
Kiểm tra chương trình virus của bác. có thể bác hoặc ai đó vô tình đưa nó vào danh sách mạng không đáng tin nên như vậy 😁
Có khi nào bạn cấu hình không cho bắt sóng wifi của nhà bạn không vậy...hihi. Bạn thử dùng 1 HDD khác và cài lại windown test lại xem.
fanTT
TÍCH CỰC
13 năm
bác đổi IP rùi.
Cảm ơn các pro, nhưng ban đầu em vẫn dùng bình thường, tự nhiên sau một đêm em bị như thế.
Các pro bắt bệnh lại giúp em phát, em "cảm ơn" rùi đó.
không ai giúp em ah?
Nếu vẫn bắt sóng wifi và vào net được các nơi khác ,riêng nhà bạn kg được ..Có lẽ cài đặt modem của nhà chưa đúng ? bạn than khảo cách cài đặt modem wifi và router và cấu hình ip này có thể khắc phục được không :http://vienthongvuthu.tk/index.php?language=vi&nv=news&op=Tin-tuc/Huong-dan-cai-dat-Wifi-TP-Link-WR340G-65
Và cách sử dụng kết nối wifi trên win7 :http://www.quantrimang.com.vn/kienthuc/kien-thuc-co-ban/62275_Quan-ly-ket-noi-Wifi-trong-Windows-7.aspx
Chưa biết thế nào, cứ cảm ơn bác trước
tình hình là vẫn không được.
Tôi cũng có lần kg vào được modem wifi nhà mình ..nhưng biểu tượng cột sóng có hình tam giác vàng dấu đen ..? máy bạn có không ? Trường hợp này tạm gọi là lổi không kết nối được IP trong modem ...bạn vào cấu hình modem nhà mình : phần cấu hình HDCP chọn disalle ..save modem là hết dấu vàng và vào net bình thường .
Cảm ơn các pro đã giúp đỡ, tình hình là em đã xử lý được. Sau một hồi mò mẫm thì em đã thành công và làm cách như thế này, post lên cho anh em nào bị lỗi tương tự mà không xử lý được (bác nào biết rồi thì đừng ném đá). Cái này em làm trên win 7 Primium 64bit nhé.
- Vào biểu tượng sóng wifi (trên thanh bar dưới cùng bên phải) -> Open Network and Sharing Center -> Manage wireless networks.
- Sau đó remove toàn bộ các mạng wireless mà bạn đã add trước đó -> đóng lại.
- Tắt wifi đi, chờ 1-2 phút rồi bật lại, dò lại.
- Truy cập bình thường.
@cheetahvnn đúng bệnh máy em. thank bác nhiều nhá
thoaithan95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cheetahvnn Vậy là danh sách wifi đã đầy à bạn ?
@cheetahvnn Máy tôi cung bị vậy mà xài win 10 thì xoá làm sao v bạn
bác thử vào run/cmd rùi dùng lệnh ipconfig / release xem sao
Thử cách này: vào Trình quản lý thiết bị > Bộ điều hợp mạng > Wireless LAN > Uninstall Driver. Tắt máy khởi động lại, đợi vài phút win 7 sẽ tự tìm driver cho wifi. Chúc thành công :eek:
các pro ơi máy em cũng vậy máy thằng bạn chạy wifi nhà mình ầm ầm còn máy mình lại ko dò được. sang bên nhà khác thì lại dò và bắt được dùng ok làm theo các bác rồi nhưng cũng không đc....:eek:
@ck134 Nếu bạn làm như hướng dẫn bên trên mà vẫn không được thì
Trường hợp của bạn có thể là do, chuẩn wifi khác nhau.
help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Dạ thưa bác, máy laptop của em xài win 7, em có một thắc mắc như sau:
Khi kết nối wifi ở kế bên nhà thì nó đòi pass em cũng nhập đúng mã luôn. Rồi hôm sau, em cũng kết nối wifi của nhà đó luôn thì nó KHÔNG ĐÒI PASS NỮA (có nghĩa là nó tự kết nối)... Nhưng em không muốn thế, em muốn trước khi kết nối wifi thì nó đòi pass cơ... Vậy em phải làm sao thưa mấy Bro xin hãy giúp em... Em xin tkstrc ạ...
các bác cho e hỏi với. k hiểu làm sao máy e lúc đầu vẫn bắt wifi bình thường, một thời gian sau thì k bắt được wifi của nhà nữa nhưng vẫn bắt đc wifi nhà bên cạnh, e ra hàng sửa thì lúc về lại k bắt đc của ai nữa hix. ah, vẫn bắt đc tất cả các wifi nhưng tất cả đều bị unidentified network (có tam giác vàng và dấu chấm than đen bên trong) mặc dù cột sống vẫn đầy ắp. thế là bị sao hả các bác, chỉ giáo giúp e với!
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@Minhhikaru chỉnh lại địa chỉ DNS, vào internet option chỉnh lại kết nối mạng LAN về Automatic... rồi restore default setting của nó sau đó khởi động lại máy xem sao nhé 😁
@Thanh COC hihi, xl, trình độ máy tính hơi kém, bác chỉ rõ hơn cho e dc k :D
@Thanh COC địa chỉ DNS là ở đâu ạ 😔
@Minhhikaru cả internet option nữa, mong bác đừng tức giận nhé 😁
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
Cách đổi DNS thì chắc bác biết r. Còn cái kia thì bác làm theo thứ tự 2 file ảnh e đính kèm nhé
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@Minhhikaru thử cách nào thế, sao bác ko truyền lại để ace rút k No :D
@Thanh COC hi, chả là e chuột phải my computer, vào manage, device manager, đúp chuột vào network adapters, delete wifi network adapter, vào action chọn scan for hardware changes.
sau đó cài lại driver wifi là đc bác ah :D
@Minhhikaru trên mạng có nhiều cách e thử cả sáng mà k đc, cách này có vẻ rất hiệu quả 😃
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@Minhhikaru ok, thank bác thêm 1 kinh nghiệm quý :D
Các pro cứu với ! hôm nay nghịch cái lap để nó phát wifi. giờ thì cái lap lại k nhận đc wifi nào cho dù có rất nhiều mạng sóng khoẻ.nó hiện lên cái bảng thông báo này mà k thể làm theo hướng dẫn đc.
ngdkhanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
e cài driver rồi mà chưa đc. sau 1 hồi vọc vạch và đã tìm ra : chuột phải my computer, vào manage, device manager, chuột phải vào network adapters /chọn einstall là ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019