Laptop ngừng sạc khi chơi game

phamvinhung10a
23/10/2019 13:3Phản hồi: 20
Mọi người cho em hỏi là vì sao con laptop acer (Aspire A515 51G 52ZS) của em dạo gần đây khi cắm sạc dùng tác vụ bình thường thì không sao nhưng mở game lên chơi là ngưng sạc và đèn báo sạc chớp liên tục. Em đã thử reset pin như hướng dẫn của acer rồi, cũng check độ chai pin thì pin còn tốt (85%). Vậy em nên làm như nào ạ?
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chơi game nó ăn điện như uống bò húc là đúng rồi bạn. điện nạp còn không đủ chơi nói gì nạp cho pin. bạn muốn chơi game thì nên sạc đầy rồi hãy chơi. và bật fan trực tiếp cho máy tản nhiệt tức thì
@Thái Tâm Nghiên chơi game cắm sạc máy mới chạy được hết khả năng chứ ạ, chứ xài pin chơi sao trụ nổi 1 tiếng, với lại đó giờ không sao tự dưng nay lại có vấn đề
@phamvinhung10a pi nào chịu nổi chơi game hả bạn? Nhiều khả năng dòng điện kém. Làm thế hại pin lắm
Sạc bị yếu dòng rồi, nên đo dòng lại đi em
@Hoàng Đức Dũng là thay cục sạc ạ?
@phamvinhung10a em có test thử bằng phần mềm thôi thì input dòng điện có ~17V trong khi cục sạc ghi 19V còn Ampe em không tìm được phần mềm nào đo, vậy em nên đổi sạc chứ ạ?
@phamvinhung10a Mượn cục sạc zin thử tést xem, nếu sạc không bị thì chứng tỏ sạc mình hư và thay thôi.
@phamvinhung10a có thể giải quyết bằng cách thay nguồn có dòng lớn hơn (A). Vì khi chơi game máy bạn chạy hết "công suất" thì dùng nguồn nhiều.
@Kilo Victor là phải thay cục sạc ạ? tại đó giờ vẫn dùng cục sạc này chơi bình thường không sao hết giờ mới bị
@phamvinhung10a Thay pin/hoặc thay nguồn (ac adapter/cục sạc). Nếu thay nguồn thì mua loại có dòng cao hơn.
Tùy khả năng của bạn thay pin trước. Đối với tôi chơi game có nhiều video đồ họa thì dùng máy bàn.
@Kilo Victor tại còn phải vác đi học nữa nên máy bàn không khả thi đâu...
@Kilo Victor em có test thử bằng phần mềm thôi thì input dòng điện có ~17V trong khi cục sạc ghi 19V còn Ampe em không tìm được phần mềm nào đo, vậy em nên đổi sạc chứ ạ?
trường hợp này sạc có vấn đề,đo lại sạc hoặc kiếm cục sạc khác test thử xem
@nguyenphatdat dạ để em check xem như nào
@nguyenphatdat em có test thử bằng phần mềm thôi thì input dòng điện có ~17V trong khi cục sạc ghi 19V còn Ampe em không tìm được phần mềm nào đo, vậy em nên đổi sạc chứ ạ?
Nếu tiện bác mang sạc và máy qua bên em để được kiểm tra trực tiếp miễn phí thử xem sao nhé!
https://www.suachualaptop24h.com/lien-he
Cho mình hỏi là bạn giải quyết đc vấn đề này chưa
Mình cũng bị tình trạng nhu bạn , mà máy mình mới mua dc vài ngày , sạc thì bth mà choi game thì sạc ko vào
Cho mình hỏi Bạn giải quyết dc vấn đề này chua
móa nó mình cũng bị.sài hơn năm rồi.chả hiểu do hỏng sạc hay do IC nguồn.đag ở nc ngoài nên đi sửa khó khăn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019