Launcher 10: chạy giao diện Windows 10 Mobile trên điện thoại Android, rất nhanh và đẹp

Duy Luân
1/7/2018 20:52Phản hồi: 205
Launcher 10: chạy giao diện Windows 10 Mobile trên điện thoại Android, rất nhanh và đẹp
Launcher 10launcher dành cho Android nhưng lại được thiết kế theo phong cách giống như màn hình Start của Windows 10 Mobile. Mình cực kì thích giao diện Start của Windows Mobile nên giờ thấy một app ngon, nhanh, nhẹ mô phỏng lại thành phần này thì rất khoái. Bạn có thể pin các app ra, chỉnh lại kích thước các ô vuông cho phù hợp sở thích, nhóm các ô tile vào folder... Gần như mọi tính năng của Win đều được đem sang.

Chưa hết, Launcher 10 còn cho phép bạn chỉnh lại tên của từng ô tile cho phù hợp, không nhất thiết phải dùng tên app. Nó mạnh hơn Windows 10 Mobile ngày xưa ở chỗ bạn có thể đổi màu của từng ô theo sở thích, không bị ràng buộc một tông màu chung cho toàn launcher, còn mặc định thì các ô Tile này trong suốt giống Windows 10.

Một số ứng dụng cũng có thể thay đổi icon cho cùng tông với Launcher 10 (cái này được hỗ trợ sẵn từ Android - gọi là Adaptive Icon, chứ không phải những icon được Launcher 10 áp dụng thiết kế riêng). Giống nhiều launcher Android khác, bạn cũng có thể cài thêm bộ icon từ Play Store về xài cho đẹp.

Tải về Launcher 10 cho Android (Play Store, miễn phí)

205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Tải thử mới được, mình cũng rất thích giao diện Window 10 phone
@hailongan Tải ngay kk, thỉnh thoảng nhớ WP10 lôi ra ngắm cho đỡ buồn !
@hailongan Mình có dùng microsoft launcher một thời gian thấy nó cứ lag lag sao ấy. Cái này chắc cũng không hơn dc đâu
@Thành Viên Dấu Tên Cái này xài cảm giác siêu mượt luôn á 😃
crabs
CAO CẤP
6 năm
@hailongan cài vào rồi gỡ ra. nó ko có show notification như WP 😔
@hailongan Có thánh nào lôi đc cái nuý khoá màn hình trên xiaomi ra ko. Launcher này nó giấu rồi :v
hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Tải thử mới được, mình cũng rất thích giao diện Window 10 phone
Rất nhanh và mượt
LMVuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thank bác. Rất ngon!
Hơi bị nhiều tiền à :eek:
thepurity81
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anxongjong Mua Live Tiles hơn 130k :mad:
Armata
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình nhấn phím home nó lại về màn hình star của android
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Armata bác đã set up cho giao diện này là giao diện mặc định chưa
Nhanh nhẹ...và nhàm chán, ngày xưa mình bỏ WinMo10 ngoài kho ứng dụng thì còn vì cái giao diện này 😁
@Sr_9x mình thì lại thấy mấy ô Livetile này rất sinh động, cài cái Launcher này nhìn Home Screen sinh động hơn hẳn, còn để mặc định, nhìn mấy icon tĩnh chết lặng nhàm chán kinh dị.
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
Có virus ko ad
@g_p3 chưa thấy hihi
Kiếm con No7Plus xong về chạy launcher này là đúng bài nhỉ ! 😁
Không phải hàng của Microsoft?
@alakazam1994 Đừng nghĩ vậy, Microsoft có nhiều app android phết đấy. Laucher cũng có nhưng chủ yếu là cho Cortana đồng bộ với máy tính windows thôi, chứ không dùng giao diện WP. Ông vào setting trên máy tính có hẳn mục link với android phone luôn.
@dinhvannhan Mấy ông tag tôi làm cái gì vậy =)) ý tôi là giờ m$ giờ nó làm cái action launcher, nay là m$ launcher, giờ nó hơi đâu làm cái launcher cũ nữa @longhons @Yan20142297. M$ launcher thì có ai xài android mà không biết không? Tôi chỉ đang nói cho ông kia là tại sao cái này ko phải hàng chính chủ m$ vì m$ đã làm launcher của riêng nó rồi, đi theo hướng giống launcher AOSP.
quái, bình thường thì chê giao diện Win mobile chả ra sao, tù túng, giờ nó chết lại thèm. Trong các Mobile OS, mình thấy Winmobile xài dễ nhất, ko rối rắm đủ trò như android và ios. MS hởi sai 1 chỗ là ko cho phép các hãng điện thoại dc phép customize lại UI theo yêu cầu để giúp đa dạng người dùng, dễ thành công hơn
@Phạm Đoàn Hổ tui chẳng nói gì về launcher này, chú bị vấn đề đọc hiểu ?
@deadknight_1412 oải mấy ku thời nay đọc ào ào, tay nhanh hơn não. Ý tui nói thời xưa còn Win 10 phone, bọn android, ios vào chê giao diện tù, bây giờ người ta chết, thì lại kéo ý tưởng này lên Android giả lập, quái gỡ. còn ko có chê gì launcher gì cả. Tất nhiên mỗi người mỗi khẩu vị, nhiều người thích Win 10 phone bởi nó đơn giản, dễ xài, không cầu kỳ quá nhiều tính năng nhưng cũng nhiều người trẻ thì thích vọc hàng bởi thế bản thân Android cũng có cả đống Launcher cho phù hợp sở thích.
@congthanhgiong Launcher này chủ yếu dành cho fan Windows Phone thôi bạn ei, đâu phải dành cho số đông đâu. Windows Phone chết rồi, những người yêu thích nó tiếc nuối nên mới làm cái Launcher này hoài niệm thôi. Gắt quá 😁
lepdien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congthanhgiong Mà thực ra cái launcher này có lâu rồi, từ cái lúc W10M mới phát hành cơ, nhưng ít ai biết, nhưng giờ có người giới thiệu thôi.
Hồi mấy năm trước mình đã có xài rồi.
Giao diện windowsphone là cái giao diện chuối nhất từng thấy
ph@m.duy
TÍCH CỰC
6 năm
Win10mobile vẫn là hđh đẹp và khoa học, thông minh nhất. Tiếc quá
@ph@m.duy Tui xài Android được 1 năm và thấy tiếc cho win10, giao diện icon cũ kỹ quá chán, settings rối như canh hẹ, lại là đối tượng dễ bị hacker để ý, xài winphone khỏe ko lo mấy vấn đề security lắm 😁
@ph@m.duy Tù như cái hũ. Đổi gió thì được chứ 1 2 bữa chán ngay
ph@m.duy
TÍCH CỰC
6 năm
@zeus8410 iOS hay w10m bạn
@congthanhgiong Khi nào Winphone nó bán được nhiều như Windows thì lúc đó lại sinh ra nhiều virus thôi bác ơi :D
Chứa quảng cáo là k máu r ạ
lvchien.xd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caocaolatre199x bỏ $ ra man. Không có bữa ăn nào miễn phí cả ;)
@lvchien.xd vlc, snapseed, microsoft launcher, các bộ skin cho zooper widgets, zipsigner, flash lite, pixel icon pack bản cũ, flashify, X-plorer file manager, gps tracking của family safety, glimpse notification, feedly, amaze file manager, compass của atoine vianey, chksnd. có rất nhiều app ko đính kèm quảng cáo ngứa mắt mà dùng vẫn ngon trong giới hạn free. thím nói cứ như thánh thần ấy. chịu khó tìm hiểu 1 chút vẫn có những bữa ăn miễn phí và dành tiền cho việc khác ;)
kimvannam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con no 7 plus của mình thỉnh thoảng màn hình không có phản hồi. Phải tắt đi rồi mở lên mới được. Nó bị sao vậy sẽ?
@kimvannam mình không bị 🤔 lạ ta, đem bảo hành đi bác.
@kimvannam Máy mình lâu lâu lại bị y chang. Bạn sửa được báo mình với nhé.
Chạy trên XA1 Plus 8.0 bị lỗi khi add widget Lịch mặc định của Google ra ngoài màn hình. Đơ và sau đó force close luôn.
Lại là @Duy Luân bữa giới thiệu Microsoft launcher làm mình kéo về xài khoái quad chưa muốn bỏ.
Này có cái này chơi tới luôn.hhahaa.tks
canhmap
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Ms launcher chỉnh lại chút xíu nữa là dùng toẹt vời trên con No 7P. Click đúp tắt và mở mà hình tiện lắm.
Cơ mà mình khi share đc màn hình lên con TV LG webos. Đt khôg dò ra đc tivi (con asus dò phát ra ngay). Bạn nào biết giúp mình với
anmay2x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@canhmap Bác chỉ cách kích đúp tắt mở màn hình cho ae với
levinhkhuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân a có dùng app nào khóa màn hình mà vẫn dùng đc sinh trắc học ko a, e cũng thích mặc định nhưng ko thích nhấn phím cứng
canhmap
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anmay2x Bạn vào trong Cài đặt > Cử chỉ rồi set nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019