Lẫy nhận biết S-Pen trên Note 5 đã được cải tiến để không làm kẹt bút?

Duy Luân
18/1/2016 22:23Phản hồi: 100
Lẫy nhận biết S-Pen trên Note 5 đã được cải tiến để không làm kẹt bút?
Theo nguồn tin của trang PhAndroid, Samsung đã âm thầm thay đổi thiết kế của cái lẫy giữ bút trên Galaxy Note 5 để giúp người dùng vẫn có thể lấy S-Pen ra ngay cả khi lỡ cắm ngược. Thiết kế lẫy trên bo mạch cũ không cho phép làm điều này, thay vào đó nó giữ cứng luôn cây bút và nếu cố kéo nữa thì sẽ bị gãy khiến Note 5 không biết khi nào thì bút đã được gắn vào hay gỡ ra. Hiện chưa rõ liệu thiết kế lẫy mới đã được đưa vào sản xuất hàng loạt hay chưa, nhưng ít ra thì cũng hoan nghênh Samsung khi có nỗ lực cải tiến để tránh được sự nhầm lẫn từ phía người dùng. Hiện tại các máy Note 5 bán ra đều có lớp dán nói rằng không được đút ngược bút S-Pen.

Ghi chú: cái lẫy được cải tiến là lẫy nằm trên bo mạch, nó nằm ở phía dưới gần đầu bút. Ngoài ra còn một cái lẫy khác nữa nằm bên trên (màu xám ở hình dưới, chắn ngay đầu bấm của bút). Đây là cái lẫy mà người ta đồn rằng có thể dùng giấy hay ống hút để tháo ra. Chưa rõ cái lẫy bên trên có được cải tiến hay không.

Nguồn: PhAndroid
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chebistorm
TÍCH CỰC
8 năm
Bác nào mới mua note 5 thử cắm ngược spen cho mọi người kiểm chứng ạ;))
vn_soft
CAO CẤP
8 năm
Bài nhiều lỗi chính tả quá.
@vn_soft Mới sáng dậy nên mắt dắm mắt mở viết bài bạn ạ😁
@hung_hy88 Khi đăng bài phải kiểm tra trước. Không làm việc kiểu cẩu thả, lá cải được. Thử đặt mình là người đọc sẽ có cảm giác như thế nào.
tập trung vào chip ram màn hình quá nhiều nên mấy cái nhỏ lẻ ss không quan tâm lắm nên bị lỗi rội mới sửa
@uochuý1489Quốc Huy Apple làm ip6 dễ cong vênh. Mồm hô không cong. Các lô hàng sau ngấm ngầm sửa lỗi thì sao hả bạn ?
Cãi cho lắm vào khi ra ip6s thì thừa nhận ip6 dễ bị cong và thay đổi vật liệu vỏ cho đỡ cong.

Rồi ngày trước vụ ip4 mất sóng.

Nói chung "Apple chỉ tập trung lòe thiên hạ . mấy cái quan trọng không quan tâm lắm. Nên bị lỗi rồi mới sửa."
id@wn...
TÍCH CỰC
8 năm
@uochuý1489Quốc Huy Có lỗi mà sửa còn đỡ hơn có lỗi rồi đổ thừa cho người dùng không đúng cách
lehoang91
TÍCH CỰC
8 năm
@ducngock Mình k hiểu, đây là bài viết về Samsung...cái bạn mà bạn quote cũng comment về Samsung chứ k đả động 1 từ j về Apple...sao bạn cứ phải quàng thằng Apple vào làm j nhỉ?? Sửu nhi vãi cả đái😔
@uochuý1489Quốc Huy 1 thanh niên k có máy dùng cho hay 😁:D
Cái chốt của cái bút với cả dung lượng bộ nhớ là cái mình còn lăn tăn khi muốn chuyển của Note 5. Ở VN tìm bản 64Gb khó như lên mây.

Kính đeo trên mắt, khoá cầm trên tay mà nhiều khi còn lục tung nhà để tìm 2 thứ đó thì chuyện đút ngược bút là hoàn toàn có thể xảy ra khi làm 2-3 việc (đa nhiệm) cùng 1 lúc.
@vnstockguru Bác cũng nên xem lại thằng con bác, không cẩn thận lại nhầm con người khác, giống như clip này
. Còn cả cái tinhte này ko ai đút nhầm bút đâu, trừ khi cố tình.
@manhcuongc88 Thì những người có khả năng đút nhầm thì đã không mua rồi.
Nói thật làm vài việc cùng 1 lúc nhầm lẫn là bình thường.
Mình ko dưới 3 lần bỏ tai nghe vào ly cà phê ở công ty (vì cứ nghĩ là gói đường hay trà túi lọc) khi phải "đa nhiệm".
ducthaivt89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vnstockguru Hàng xách tay đầy chỗ bán bản 64gb. Do bạn ko chịu khó google thôi
@vnstockguru Search mệt trên vta, tgdd..... Ko thấy bản 64. 32G mất 2G hdh, 1G hao hụt lý thuyết chả còn bao nhiêu. Chưa kể 4G dành cho backup os để nghịch ko lo hỏng os .
Note5 vs LgV10 cân nhắc chưa fix
Kết nhất câu này: "Samsung đã âm thanh thay đổi thiết kế"
Mới đầu đã thấy lỗi chính tả
Bác Duy Luan cố tình viết sai chính tả đó, ngụ ý muốn nói Note 5 còn rất nhiều lỗi, ae cẩn thận trước khi mua. bao giờ bài ko sai chính tả, lúc đó dòng Note mới hoàn thiện được
"Cải tiến" chớ kg phải "Cải Tiếng" nha mod chính tả.
Mod gì sai chính tả quá??:eek::eek::eek:
Boang boang
ĐẠI BÀNG
8 năm
có gì đó sai sai 😁:D:D:D:p
Cái gì mà chẳng có sai sót...1 fan Note ngụy biện chia sẻ!
P/s: bài sai nhiều lỗi chính tả quá. Đọc mất cả hứng....
@Giàng A Lúa Thế iphone không bao giờ sai xót hả thánh
@Giàng A Lúa Vậy hả, có bằng vụ người dùng sai cách nên mất sóng không?? À, 5s hình như bắt được 4g vina thì phải, sướng nhỉ, đệch như 6 đéo bắt 4g là sao. Thím phải kêu gọi ifan ra khỏi giếng đi kiện kiếm 4 tr mà tiêu tết. 🆒🆒🆒🆒
@Giàng A Lúa IFan như đồng chí mới nên nói câu đó để ngụy biện cho apple
vaynard
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tea For Two Đối với ifân (khác ifan)

Điều 1: iPhone không bao giờ bị lỗi.

Điều 2: Nếu lỗi là do bạn không biết dùng.
"cải tiến" "âm thầm" chứ nhỉ!
Xin lỗi, đây không phải là lỗi mà là 1 tính năng đó mà 😆
@Dominic.NP Cái này thì chỉ có Apple thôi. SS cũng sửa rồi thì chứng tỏ họ nhận ra lỗi chứ.
Từ nay bút và note Ko còn 69 nữa sao 😔
ừ thì âm thanh
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
vẫn ý kiến cũ, bài viết thiếu tinh tế, quá nhiều lỗi chính tả
Mình sài note mấy đời rồi mà chưa 1 lần cắm ngược.
viaipi
CAO CẤP
8 năm
Âm thầm thay đổi chứ nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019