Leaked OS 10.1.0.1429 for z10 STL100-2 STL100-3 STL100-4

RF8209
20/4/2013 20:58Phản hồi: 54
Cuối tuần có cái để vooc nhé các bác. Em lấy từ bên CB về.
http://forums.crackberry.com/blackberry-z10-f254/leaked-os-10-1-0-1429-z10-stl100-2-stl100-3-stl100-4-a-797971/

Full OS 10.1.0.1429
installing like other Autoloaders(here is not need to install any DEV OS before apply)
Full OS Autoloader
do backup with BBLINK
Close BBLINK
run exe connect phone
wait
after first run restore backup with BBLINK

bản 01 không thấy có
STL100-4
STL100-3
STL100-2

Vẫn như mọi khi, do là bản leaked nên các bác tự chịu rủi ro ha 😁

em đang tải mà ì ạch quá, được có 30kb/s thôi à.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RF8209
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thông tin thêm cho các bác: Theo thành viên bên CB nói bản này là tổng hợp các cập nhật cho Devs vừa rồi, và khi bản cập nhật chính thức ra đời sẽ mới hơn bản này.
Tình hình cứ leak dồn dập thế này thì sớm ra bản offical, chờ vậy đỡ phải up iếc gì cho mệt.
ackip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@culithuonghang Chờ Offical cho an tâm
pvhunt
TÍCH CỰC
11 năm
Thanks bác, đang load 😃
luka
TÍCH CỰC
11 năm
TÍn hiệu cho thấy cuối tháng này sẽ có official 😃
Quá tuyệt vời BB 10.
pvhunt
TÍCH CỰC
11 năm
Rất nhiều thay đổi mới hấp dẫn các bác ạ 😁
RF8209
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic, em cứ load đến 80% thì tèo. Lại thêm BB link ko backup đc. Em nhấn nút backup (full/partial) mà máy tính với ĐT chả làm gì. Em đang tìm cách backup bằng cách khác đây.
pvhunt
TÍCH CỰC
11 năm
@RF8209 Sao không backup được bác?
RF8209
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pvhunt Em đã thử google, thấy nhiều nguyên nhân, và thử nhiều cách mà không được. Chắc do lỗi chuyển data từ máy cũ sang: cái này phải mang ra ngoài cửa hàng nhà mạng để họ sửa; và không remove được Blackberry Device Manager đi:cái này chắc do máy tính của em hoặc em chưa biết cách remove hết. Giờ cứ cắm z10 vào là nó hiện lên 😁
pvhunt
TÍCH CỰC
11 năm
http://www.fshare.vn/file/TN5CX0ACCT Mirror FSHARE cho các bác nhé. Pass là pvhunt
@pvhunt Pass là gì bác.
pvhunt
TÍCH CỰC
11 năm
@culithuonghang XIn lỗi bác, quên là có pass: pvhunt
luka
TÍCH CỰC
11 năm
Thêm link FSHARE cho bản STL100-2: http://www.fshare.vn/file/T1XYKVWX2T
q3rista
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá, em loay hoay với cái link mega từ sáng đến giờ 😃
Cho hỏi pass là gì bạn ơi
RF8209
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi, em mới upgrade lên 10.1, bản 03 sau hồi vật lộn với backup/restore bằng 1 máy tính khác, hic.
Tình trạng trước khi upgrade: không bị lỗi/triệu chứng gì.
Sau khi vooc:
Nhìn chung: tốc độ chạy vẫn thế, máy nhanh nóng hơn; có giai đoạn preparing the hub khá lâu (7-8s) (xem hình)
Setting: thêm BB Link để kết nối với máy tính và chia sẻ file – em không nhớ bản cũ có không nhỉ
APN: vẫn không sửa được, có thể tùy nhà mạng
HUB: có thêm PIN dùng cho BBM, giao diện có chữ bé hơn
Tin nhắn: có bác nào phàn nàn cái gì về cái này mà em quên mất rồi, nhưng thấy vẫn như cũ +😁 thêmchức năng "resend message"
Gọi điện thoại: thêm copy/paste số vào dialpad
Email công ty: không bị giới hạn trong 30 ngày nữa, tuy nhiên Gmail vẫn bị
Notification: thay đổi lựa chọn nhanh từ chế độ normal sang "vibrate only" hoặc silent.
Reminder: vẫn chưa đổ chuông ở chế độ bedtime như em mong đợi
BB Protect: RESTORE sau khi lựa chọn thiết bị nào đó có chứa file backup: chưa thử!
BBW: có thêm phần nhập promotion code, phiên bản BBW là 4.3.1.93

Còn gì nữa nhỉ, chả nhớ :D

Update: phần mềm chụp ảnh 360 panorama không cài lại được, Sayit không hoạt động, hic
luka
TÍCH CỰC
11 năm
@RF8209 Vụ này căng đây mới mất 3,99$ xong, mà cái 360 panorama này không hay bằng bản trên iphone5, chắc bản cập nhật sau sẽ ổn hơn
huykhanh75
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã up hôm qua nay dùng rất mượt,đúng như anh em nói lướt web rất ok,chạy vèo vèo.Gọi số từ tin nhắn được,paste số vào dial gọi được,có pin ngoài hub.Khi mở ứng dụng nào xem mình thu nhỏ để close thì có thêm phần all app are to the right(báo cho chúng ta biết là tất cả app bên phải,để ta biết vuốt sang trái nhìn app bên phải.hay như mình xem app khác close thì nó báo emails are to the lelf.....còn camera mình không thấy có HDR,camera vẫn như cũ,pin có cải thiện hơn.
RF8209
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở màn hình chụp thì bác vuốt xuống, vào setting nhé
huykhanh75
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản này mình thấy chuông báo hay nghe nhạc âm thanh nhỏ hơn các bản khác.Có anh em nào test xem thư chưa??
RF8209
ĐẠI BÀNG
11 năm
uh, nhỏ hơn đó
Tớ thì cái vụ này không cần to, chỉ cẩn nhở thôi...
Đang restore data, chuẩn bị trãi nghiệm thôi...
Tks các bác,
Đợi chính thức, chắc nhanh thôi!
alienthai
TÍCH CỰC
11 năm
chà., hấp dẫn quá., tối về lại có cái nghịch roài., cứ thế này thì ko muốn bán z10 nữa roài LD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019