Leica giới thiệu máy ảnh compact Leica C: cảm biến 12MP 1/1,7", EVF tích hợp, có Wi-Fi, NFC

Duy Luân
9/9/2013 16:28Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá chắc khoảng 2200USD, trong đó 200USD cho cái ruột Panasonic và 2000USD cho cái vỏ gắn chữ Leica :-D

Đùa chút cho vui.
@2323293 Đùa đâu...main và sensor panasonic còn lại thấu kính vs vỏ leica thì có khi vậy thật ấy hihi
Nếu nói ảnh đẹp so với số tiền bỏ ra, thì chắc chắn là Leica chẳng có gì đặc biệt 😃. Đơn cử, 1 cái Leica M240 và Noctilux 50 f/0.95 tổng cộng là 7000+11000= 18000$. Trong khi 1 combo cho chất lượng ảnh hầu như ko kém gì(tất nhiên ko có màu đặc trưng của leica) là canon 6D + 50 f1.2L, thì giá thành chắc chưa đc 1/4 của combo trên. Nhưng cái nào gọn nhẹ hơn, cái nào vác đi vác lại tiện hơn, cái nào ít gây chú ý hơn, cái nào bền hơn, và một trong những điều quan trọng, là firmware với nút bấm thằng nào tiện hơn. Mình khẳng định 1 điều là cho đến giờ, chưa một hãng nào thiết kế nút và firmware thuận tiện cho việc chụp ảnh như Leica. Cảm giác như khi cầm nó, ko hề có sự ngăn cách giữa bạn và khung cảnh trước mặt. Máy dùng rất thuận lợi.
Trả lời đc những câu hỏi trên thì bác anti fan sẽ biết lý do tại sao nó đắt 😃.
@chicken29986 cái màu của leica là cái ăn tiền, em nhớ bác =Thanh nói 1 câu"khi bạn là người nổi tiếng thì cái ảnh mờ câm mờ nhèo mọi người cũng vổ tay khen đẹp, nhưng nếu chưa nổi tiềng thì cần chụp nét cái đã" 😁, đúng luôn người ta luôn đi từ nikon,canon -> leica, máy cái DSLR thì nét đấy chụp đẹp đấy nhưng o có tí chất riêng nào cả, em nhìn ảnh bác tuyen_kientruc2013 post em thấy rất thích, ảnh cứ như từ máy film ra ấy :D. + với những thứ bác nêu, làm em muốn có 1 em leica nghê gớm. Một số bạn o thích cổ điển nên chê leica này nọ sự nhìn nhận đẹp sấu cũng khác nhau, chả hiểu các thánh anti vào đây làm gì o biết, có chụp leica bao giờ đâu mà có false mà anti.
anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
Cụ chicken lại loi choi rồi, cụ lật lại trang thứ 2 bài số 22 thì em đã trả lời hết cho cụ và bọn fan cuồng hiểu rồi nhưng chúng nó vẫn cuồng lắm.
hoangbk17
ĐẠI BÀNG
11 năm
chẳng biết chất ảnh leica ntn. nhưng e cầm con dlux 5 cảm nhận trong tầm tiên đấy. nhiều máy ngon hơn nhiều
chu_chu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Leica không phải là SRL hay SLR đâu ạ. Leica là Rangefinder và có thể coi là mirrorless.
chu_chu
ĐẠI BÀNG
11 năm
PS: đang nói dòng M digi như M8, M9, M monochrome..v.v.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019