Leica Q Typ 116 chính thức: Cảm biến Full Frame 24MP, LCoS EVF, giá 93 triệu đồng

Gia Tường
10/6/2015 16:16Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tội Leica thật, chỉ còn cố bán cho những người chuộng thương hiệu chứ đúng ngày hôm này Sony A7R II dã ra mắt rồi 😆)
Ekans
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Huỳnh Hoàng Lâm Lần đầu tiên nghe thấy khái niệm "tội cho Leica vì đã có Sony" 😃)
@Huỳnh Hoàng Lâm Sony sao mà sony được với Leica bạn.
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Huỳnh Hoàng Lâm hai sản phẩm không cùng phân khúc và đẳng cấp mà bác này cũng so được
giá này thơm rồi.
rx1r kg evf 35f2 mà đã 3k đô rồi.
trong khi em này tiêu cự 28 mà khẩu tơid 1.7 có evf làm bằng hợp kim nhôm và mác leica giá 93tr quá tươi.
có tiền là hốt luôn
Nói gì thì nói có nó đi du lịch thì cũng chảnh lắm à.. 😁
caphedahp
TÍCH CỰC
9 năm
Èo, đang dùng RX1 mà thấy em này lại ham...ai mua RX1 hông ^^
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn còn này thấy phát thèm, tiếc là không đủ lúa, đành trung thành với Fuji X100T huyền thoại vậy.
@hero130 Fuji X100T thực sự là huyền thoại đấy bác. mình rất thích em này, mà không thay được ống vì có nhu cầu thỉnh thoảng chân dung tí, nên sẽ lượm em XT-10, 2 em dùng chung cảm biến. nhưng thua X100T cái optical view finder.
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hungdunghcmc Mai em sẽ review X-T10 cho bác ^^, 2 em dung sensor khác nhau bác nhé X-T10 khong co bộ lọc low-pass còn, X100T thì có, hình X-T10 ra y chang X-T1 ^^
@hero130 Có bộ lọc low-pass hình ra đẹp hơn không bác. Chứ như hình Sony A7 mình không khoái. Chất xt1/xẽ2/xt10 same thôi.
Giá này được. Bác nào dư dả tí mua thêm dùng cho hoành tráng. Đa dụng mọi lúc mọi nơi. Góc nhìn này tương đương với IP tiêu cự 5mm
hachoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dạo này leica quan tâm tới người tiêu dùng phân khúc thấp hơn rồi 😃 Sau có đk cũng sẽ cố làm 1 em này lâu dài😃
Mỗi chiếc máy MRL FF Sony bán ra đều là kẻ thù của Leica. Tại sao phải mua một cái máy overprice trong khi có thể mua được full combo Sony cũng bằng ngần ấy số tiền và Sony có nhiều tính năng hơn (không hẳn là Sony tốt hơn về trải nghiệm hoặc là quang học).

Thử search "Leica-killer" xem 😃
Ekans
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Huỳnh Hoàng Lâm Cái đó có nghĩa gì đâu bạn, cũng giống như trước đây nhiều hãng tung ra 1 chiếc smartphone cảm ứng, cấu hình cao và gọi là "iphone killer" thôi. Sao phải mặc 1 chiếc áo hàng hiệu hàng ngàn $ trong khi một chiếc áo vài $ cũng có từng ấy cúc, từng ấy mét vải, chiếc áo vài chục $ thậm chí còn có thêm lớp bông lót?

Không phủ nhận Sony hay Canon, Nikon có rất nhiều máy chất lượng tốt, với giá thành rẻ hơn Leica, nhưng rõ ràng chúng không nằm cùng phân khúc với nhau. Nếu giả sử có 1 ngày Leica phá sản vì toàn bộ người dùng chuyển sang Sony, thì đấy là sự thất bại của 1 phân khúc sản phẩm, chứ không phải là Leica thất bại trước Sony.

Leica chưa và có thể sẽ không bao giờ phải lo việc Sony có những sản phẩm máy ảnh với tính năng nhiều hơn mình và giá rẻ hơn, cũng như Sony chẳng bao giờ phải lo về việc Leica tung ra những sản phẩm tinh tế, nghệ thuật hơn họ.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@Huỳnh Hoàng Lâm Chẳng thấy killer gì cả 😁
Những ông xài chán mấy dòng khác đều tìm đến Leica, vấn đề là tiền thôi. Đích đến hiện nay vẫn chỉ là Leica.
@Huỳnh Hoàng Lâm Người có tiền thích trải nghiệm và chất riêng hơn là tính năng 😁
@Huỳnh Hoàng Lâm Mấy con Sony lớm mà đòi Leica Killer...
Toàn mấy thánh thích cấu hình mua về cho vui thôi
Chụp xong chỉnh thấy mẹ luôn
Mà lightroom nó hỗ trợ cũng kém nên kéo nặng máy
Bớt ảo tưởng đi
topic nào của Leica cũng đều có Sony vào nhỉ, y chang Apple với ss
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko thể tin nổi sao nó lại đắt thế
ya.maychi
ĐẠI BÀNG
9 năm
đắt và xấu
khi nào anh giàu nhất định anh sẽ tìm em, giờ anh đi đây 😔:(:(
em moi lên lại cho các bác chém tiếp, tại cũng đang thèm e này, giải tán hết bộ gear mua 1 e này sài luôn, khỏi lăng tăng ống kính kiết gì cả, nhẹ cái đầu hheheheh
matu
CAO CẤP
8 năm
Leica cơ mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019