Lên côn tay cho Wave Dream không khó như bạn nghĩ

bongxu_79
10/5/2016 5:38Phản hồi: 72
Lên côn tay cho Wave Dream không khó như bạn nghĩ
Thời gian cần đây phong trào lên côn tay cho các xe tự động phổ thông như Wave Dream Sirius ...được nhiều anh em quan tâm.Có 2 cách làm là côn dầu & côn dây,trong đó côn dầu tuy mang tiếng hàng nhập nhưng sử dụng rất dở,giá thành vào đều trên 1,5~2tr.Với danh nghĩa hàng thailand japan taiwan { như CH quảng cáo} sau này nhiều anh em lắp kêu như vạc do bóp nặng tay,khó canh chỉnh,mỗi khi trục trặc khó sửa chữa.Cái này đã có vài chuyên mục được lập ra để aem tìm hiểu ngay trong diễn đàn Tínhtê.
Cách thứ hai là côn dây,can thiệp vào nồi trước để xe hoạt động tương tự như xe côn tay đích thực.Hiện nay bộ lốc nồi cùm tay dây past cho dòng xe Honda từ loại Dream đến Wave nhỏ to RSX cho đến Future đều đã có.Giá phổ biến từ 600>900k Công chế cháo tùy theo .Công việc chính là can thiệp vào ly hợp chuyển đổi cơ cấu hoạt động từ tự động sang hoạt động bằng tay.Tuy nhiên sẽ được 100% như xe côn tay là vào số buông côn ko lên ga chết máy.Trước đây cách làm thủ công là hàn chết bát côn trước,biến búa 3 càng cùng chuông côn thành khối đồng nhất / cục tạ.Mục đích để làm mất đi việc máy nổ garati kể cả khi đang để số.Ở xe côn tay phải bóp côn do côn trước ăn liền với trục biên.Xe số tự động khi vào số tùy xe vẫn nổ cầm chừng khi kéo ga.Trục biên quay tới tua lớn lực ly tâm thắng lực hãm của loxo kềm búa 3 càng.Khi đó
búa văng ra ép vào chuông côn kéo cả khối quay,kéo tiếp bộ côn sau.
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_images(1).jpg
Nhưng giờ đây cách làm đơn giản ko ảnh hưởng nhiều đến đcơ.Chỉ cần chêm londen vào trục bát côn trước,nơi trên hình.Mục đích triệt tiêu độ dơ cho phép của bộ ly tâm,khi xiết ốc tán vào cả nồi trước đã biến thành cục tạ.Triệt tiêu hoàn toàn cơ chế giữ máy nổ garanti khi vào số,nếu không bóp côn sẽ chết máy
Một longden dầy khoảng 2ly là giải quyết được vấn đề
wp_ss_20160506_0003.png wp_ss_20160506_0009.png
Việc tiếp theo là tháo bỏ bộ phận chấu 3 bi vì giờ đây ko sử dụng đến nó nữa,giữ lại cùng lốc côn cũ
wp_ss_20160506_0008.png về sau muốn về zin sử dụng
Bộ lốc nồi mới có đủ cùm tay côn past dây,các bạn chỉ ráp nồi sau như bình thường.như hình là đc
đây là vài mẫu lốc côn tay cho Honda .Xe dùng côn 2 cục sử dụng được vd Wave Dream,Wave anpha RsX...
FB_20151023_12_45_12_Saved_Picture.jpg FB_20151023_12_45_09_Saved_Picture.jpg Zalo_635977196932061544.jpg Cơ chế hoạt động đơn giản wp_ss_20160510_0001.png dùng cần xoay ép bạc đạn nồi sau wp_ss_20160510_0003.png
ráp nắp nồi đồng thời gắn past giữ dây cáp côn liền cùng ốc như hình
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác lên r à?? Chia sẻ cảm nhận chạy xe cho anh em coi
dnquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào lên côn tay cho xe số tự động rồi cho ý kiến ae tham khảo? Định lên côn tay cho con Fu 1 cũ, giá cả chấp nhận được mà vận hành ok thì ngon.
Việc lên côn tay hoàn toàn ko ảnh hưởng đến cơ cấu hoạt động.Giúp xe bốc hơn trong tăng tốc,nhưng sẽ vất vả hơn khi đi đường đông đúc vì phải liên tục lên trả số bóp côn .Nhưng cũng có cảm nhận thú vị hơn,hiện nay giá làm cũng rẻ dễ lên dễ về zin nên ai thích có thể trải nghiệm FB_20160505_23_19_08_Saved_Picture.jpg
@bongxu_79 Lên k ảnh hưởng đi ngon lại dễ về zin kiếm bộ đi cho lạ nhỷ. =))) Bác bán à hay biết shop nào bán chỉ em với. Xe wave rs 110 như trên avatar kìa.
@bongxu_79 Bac ban cho e bo con cua xe Dream... Sdt cua e là. 0966188752
@Sâmpytn Em ở HN hay đâu. Có gì alo 0909154982 ,nếu HN thì qua mà lấy còn tỉnh thì anh ship hàng cho
@bongxu_79 Cho e hoi xe e wapa. Ma muog len co tay nhug k biet la len con tay nhu vay no co anh huog hag dấp gi k ạ. Va cn nua co the lm dc 1 tới 3 móc dc k ạ
kuongli
TÍCH CỰC
8 năm
Dream & wave thần thánh lên côn tay 😁:D:D:D để bay với ex ,raider
=)))
Bác cho e cai clip dx k . nhin hjh kho hiểu quá
Lên rồi máy không đủ mạnh chạy khó chịu lắm. Chưa kể cá vàng thích mấy vụ này lắm
full bộ cho Honda giá từ 6~900k có nhiều nơi bán,clip hướng dẫn tham khảo
toàn thánh...có tiền mua xe côn tay chạy, k tiền đừng đua đòi độ chế côn tay
đam mê à? quên đi, cái này là đua đòi, xí đú chứ mê gì....mê thì bỏ tiền ra mua xe côn đi...ko đủ lúa à...chạy xe thường đi
@mhbp1610 Đua với đồi cái cmm giàu tới đâu mà dám nói ae mê xe độ trên cả nước hả? Dmm tao có 2 chiếc ex 135 ex 150 mà vẫn mua thêm chiếc drem độ kiểng để cho biết với người ta nè.thứ óc chó như mầy biết cc gì mà lên tiếng.mầy có tin nguyên club 71 kiếm chém mầy k
@mhbp1610 Đua đòi, xí đú cũng là tiền của bọn tao làm ra chứ có xin thằng cha con gái mẹ mày đâu mà phát biểu như bú đá vậy ??
@mhbp1610 có tiền mua xe côn tay thì tụi tao đâu có cần làm mấy trò mày cho là đua đòi, thằng tinh trùng khuyết tật như mày mới có cái suy nghĩ ấu trĩ như vậy
@Phước Bé TRƯỚC TIÊN TÔI XIN CÓ LỜI XIN LỖI ĐẾN MỌI NGƯỜI ĐANG XEM TOPIC NÀY, ĐỂ TÔI GỬI LỜI ĐẾN MẤY DẠI DA KHINH THƯỜNG NGƯỜI KHÁC
Đùa chứ Đ....C....M... Ghét cay ghét đắng mấy thằng mở mồm là miệt thị người khác về giàu nghèo đua đòi.Đ...biết các cậu nhiêu mùa xuân đã đón mà có thể cho mình là người GIẦU CÓ.Tiền bạc tài sản nếu tự tay các cậu làm ra thì hãy tự tin cho rằng mình có tiền,giầu hay là của cha mẹ ...Bởi vì tính cách của con người thể hiện thông qua lời nói hành động cử chỉ sẽ khiến cho mọi người xếp loại tính cách.Với những người có tài, có đức thì tuyệt đối không bao giờ họ có những hành động lời nói VÔ VĂN HÓA -không có học như vậy
Thùng rỗng thì thường kêu to, người giầu cũng phân ra nhiều loại.Giầu sang khác nhau với giầu có,giầu kiểu "nông dân bán đất,tá điền đền bù ruộng"thì đạt được tiêu chí đầu tiên là có tiền nhưng không thể nào gọi là sang bởi bản chất con người thay đổi nào có dễ.Giầu kiểu chủ lò gạch thì hay cho mình là số 1 tiền đè chết người,mở mồm là khinh khỉnh coi thường người khác.Vắt tay lên trán ngẫm lại đi kẻo khi từ trên cao tuột xích trở lại với cái máng lợn cũ khi xưa thì sao khi đối diện với những người xưa kia miệt thị khinh thường. Nói vậy thôi não có trong sọ hay chỉ là nắm bã đậu,chứa trong cái hũ sành hay gọi là "Cái đầu"tác dụng của nó - đầu sinh ra chỉ để đội mũ
Chuyển đổi cơ chế sử dụng của ly hợp đối với những xe côn tự động như Wave, Dream hay Blade110cc là 1 trong những nâng cấp trước tiên đối với những xe để đua(có tổ chức,giải thi đấu)Dĩ nhiên khi đua cần sự bứt tốc nhanh tức thì do vậy phải chuyển sang cơ chế ngắt bằng cơ khí riêng biệt.Với mục đích chủ động tạo ra độ bứt tốc ngay tức thì chứ không chờ nồi trước đón lực mô men xoắn của 3 búa văng ra thoát khỏi sự ghì nén của loxo.Khi mô men xoắn đạt được giới hạn lực ly tâm "văng-bung"3 búa ra ép vào vách chuông nồi (bát ly hợp trước)quay truyền tới chuồng heo (cụm ly hợp sau) 1-2.jpg
Nếu theo đúng quy trình thiết kế của NSX thì xe côn tự động chậm đạt tốc độ cao do phải tuần tự theo quy trình.Còn khi bỏ cụm 3 càng & nồi trước thì sẽ rút ngắn thời gian truyền mô men xoắn đến nhông hú chuồng heo lam-noi-xe-may-3.jpg
Cơ chế xe ly hợp/côn tay với kiểu có hoặc không có cụm tạ(nồi trước)
Tất cả các xe dùng cho thi đấu sẽ lên ly hợp tay là tiêu chí trước tiên 2_138449.jpg IMG_0101.jpeg honda-viet-nam-ra-mat-3-mau-xe-do-tham-du-giai-dua-mo-to-tai-can-tho_3.jpg
Wave110 cũng thành "2càng" wave5_zing.jpg wave1_zing.jpg wave9_zing_1.jpg
Có lẽ mấy tay này ' đua đởn đua đòi a dua a tòng" không có côn tay để bóp thì bán mẹ Wave đi mà mua 67 hay Win LD để có càng bên trái lấy le với thiên hạ bóp bíp cho oai...thật là quá tào lao
Có hại máy k nhỉ mấy bác... e thấy mn bảo công suất kém nên hại máy lm.. dag phân vân có lên côn tay k cho wave 110
@SmartBikeHN Mấy chiếc 67 vẫn côn tay đó bác. Nhưng nhà sản xuất đã tính công suất máy mà các bước số phù hợp với lực máy. Còn cái này độ chế. Chắc chắn hại rồi
Vậy là k tiền k đú dc, có tiền nên chơi tay côn lun k fai chế j nữa
Hại máy khi không biết chạy thôi chứ thêm côn giúp xe cắt ly hợp theo ý mình ra xe nhạy hơn thôi chứ có ảnh hưởng gì đâu. Ai chưa có đủ ddkien mua hẳn xe côn tay thì lên bộ này rồi chạy tận hưởng cảm giác buông côn
Chú mới là thánh phán đó, đam mê là đam mê chơi xe là chơi xe xe nào mình thích thì mình chơi cần gì xí đú theo snghi trẻ trâu của chú. Vậy chú nói ngta gắn thêm côn để chạy trường là xí đú à.
@kultinl Chỉ có bạn là sồn lên thôi bạn à,cái vấn đề côn thì cái gì mà phải nói rox ràng topic này chỉ hướng dẫn ae cách lên chứ có phải bắt ae lên đâu,còn bạn nói bạn bị tiệm gì đó vẽ thì bạn nên thông báo cho ae biết chứ bạn lên bạn chửi này nọ thì giúp ích được gì
Bạn nói bước số 67 tính toán cho côn tay chứ gì, ae chơi 67 lên 100cc vẫn lấy số wave alpha đá qua đó như con cd hồi đó của mình.
Vậy nha mình k muốn làm loãng topic nữa
@muachu Lạ 😆)) bạn k bắt ngta lên thì t cũng có bắt ngta lên k 😃)) bạn nc nghe hài quá, bạn biết tiệm nào làm ok thì nói chứ bảo t nói những tiệm xấu ra thì k hay cho lắm. Lại cmt kiểu sồn sồn méo giải thích dc gì cả mà quote miết, thoii chào nhé, để cái hình cmt ở page trc là bik fan cuồng ido nào rồi 😃))) hhh. Thôi ráng khuyên ngta lên côn dc chiếc nào thì ráng nhe bn 😃))
@kultinl đôn tới bến là sao bác? có nhiều bài khác nhau chứ đâu riêng bài như bác nói trái piston cũng có kích cỡ khác nhau, bạn nhiều tiền thì bạn làm dữ còn bọn tui không tiền thì bọn tui đi 54zz - cam xăng nồi, ô có tiền thì đi 6x 7x 8x
@kultinl tất nhiên rồi, xe nào có côn tay từ nsx làm ra thì kỹ sư đã tính hết thông số cho hợp với lực máy, còn những xe Wave, Dream nó là côn tự động nsx ngta cũng tính thông số chuẩn hết rồi bác lên côn tay đó là chuyện của bác
Thêm nữa chứ. Lên côn bắt buộc khoá 3 càng dẫn tới k đều cây dên, lúc trc ngta ns t k tin cứ nghe mấy thánh lăn tăn làm gì đã là chơi này nọ bla...bla.. Lúc về zin do hại máy qa cũng k để ý tới dên chạy dc 1 tháng s nghe tiếng dọng dọng cứ tưởng dọng nồi do lên côn, ra tiệm xe quen tháo ra mới thấy rơ bạc đạn dên, lỏng lưng bạc đạn lun, phải ép dên thay bạc đạn rút lốc mới hết, uổng bộ đầu lòng dên zin alpha t ms thay hồi tháng 6 năm rồi
@kultinl cây dên có lốc bưởng côn chịu nữa nên ko có chuyện mất cân bằng này nọ được, chỉ có nhanh mòn bố nồi vs nhông xích thôi còn mọi thứ ko hề bị ảnh hưởng
Tôi lập topic cho anh em hiểu thêm về xe cộ.Có người biết có người chưa.Anh em nào cao siêu giỏi ra thì để người chưa biết mở mang thêm nha.Tiêu đề " x....không khó như bạn nghĩ " còn làm hay không là quyền của người ta.Bạn X nhận xét là người ta đú đởn nọ kia nên xem lại cái cách nói chuyện của bạn
@bongxu_79 Nói làm gì ba cái loại tào lao thích đi xỉa xói người khác bác ơi.
Mình chia sẽ thông tin mà thấy nhiều bạn cứ vô cmt kiểu chê bai ấy nhỉ
2 bác này cứ nói xoay quanh vấn đề chia sẻ của 2 bác nên có sự đối lập nhau.... nên theo e stop vấn đề của 2bac.
Đa số m.n cần dự chia sẻ lên côn như thế nào? Cần lưu ý j? Lỗi thường gặp? Cái j cần fai thay khi lên côn?.
Đó là theo ý của riêng e các bác đừng ném gạch ạ...
@SmartBikeHN Lên côn tìm tiệm nào uy tín mà lên, k cần phải lò độ gì cả, qtrong quen biết để chắc ăn chứ đừng như t nghe danh ngta ừ ngta chạy sân này kia mà ra như vậy. Còn cái lên là chắc ăn sẽ hại máy dù ít hay nhiều, đầu tiên là lá bố đó, r lâu ngày phá qa cây dên nếu lm theo kiểu hàn chết khoá ba càng. Đó ý t vậy đó chứ có ns topic của md não não gì đâu mà 2 bác kia làm quá
Pó tay thật. Mình k phải thợ gì cả,vấn đề côn tay này chỉ ảnh hưởng bộ ly hợp chứ có gì mà phải gthich rỏ ràng có phải là dên chích mấy ly,xổ trái bnhiu hay cam mấy ly đâu mà bạn kêu mình nói rõ rành mạch. Fan cuồng gì bạn nch cho đàng hoàng nhé,bạn nên tìm hiểu tỷ số truyền đi rồi inbox mình nói về bộ số cho nghe. Còn b nói biết tiệm nào lên côn uy tín nói ae thì mình xin thưa mình k hề biết nhé còn bạn từng làm rồi bị ngta bày vẽ thì đem lên đây repory cho ae né
Quote với bạn có nghĩa mình đang nch với bạn đó.
@Catbui_mu Em định lên côn cho chiếc wave.Em theo dõi mấy topic về vấn đề này nên cũng thông ra.
Theo như ý anh Catbui thì mình làm lại bố ba càn và cân chỉnh cho trọng lượng của nó nhỏ hơn hoặc bằng qalăng mâm lửa sẽ hạn chế được sự mất cân bằng của cây dên,vậy là được phải ko ạ
Catbui_mu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@AriesPhan chào bạn.
nếu bạn xác định ra tiệm làm thì cứ để ngta làm,mình không nói tốt xấu nhưng 1 khi bạn đã thay đổi thiết kế thì phải tính toán thật kĩ,vì khi ngta đã chế taọ thì ngta cũng phải nghiên cứu và thử nghiệm rồi,bạn thay đổi là bạn đã làm mất đi 1 vài tính năng của máy,ban đầu hầu như bình thường nhưng lâu ngày chắc chắn sẽ bị ảnh hưởng,trừ khi bạn đã qua những lớp đào tạo về chuyên gia modifile.
nếu bạn tự hàn ở nhà mà không có máy cân bằng động thì bạn có thể thuê ngta làm,1 shot như vậy chắc cũng không ít tiền vì dịch vụ này ngta làm thì nhiều nhưng ở vn thì chỉ 1 vài nơi đủ level cấp chứng chỉ thôi.
chúc bạn thành công,.....
see_single
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Catbui_mu Chính xác nhé, làm sao mà hàn 3 chấm giống nhau hoàn toàn đượdac, chạy chậm ko thấy gì, chạy nhanh rung khủng khiếp, cái 3 càng nó ko đều mà xoay nhanh nó quơ dên nào chịu nổi. Theo mình thì chêm long đền êm hơn, mình lấy long đền 15-30mm dày 2mm móc ra 20mm vừa khít dây dên. Chạy thấy êm, lâu dài chưa biết sao.
tô hà đông ngh
rocly1103
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế cho mình hỏi lên côn cho ex135 R thì khác gì ex135RC ko? cũng như axelo côn tự động, xbike lên côn thì khác gì axelo có côn ?
đừng nói lực máy ko đủ nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019