Lên iOS 11.3 Dev Beta 1 nào anh em: Animoji mới, game AR nhận mặt phẳng đứng, Messages in the Cloud

Duy Luân
24/1/2018 22:18Phản hồi: 154
Lên iOS 11.3 Dev Beta 1 nào anh em: Animoji mới, game AR nhận mặt phẳng đứng, Messages in the Cloud
Bản iOS 11.3 đầu tiên đã được phát hành dưới dạng Developer Beta. Một số tính năng mới có thể kể đến là 4 Animoji dành cho iPhone: Lion, Skull, Bear, và Dragon, hệ thống ARKit 1.5 nay có thể nhận diện được bề mặt nằm đứng, ví dụ như tường, các hình dạng bất bình thường như hình đĩa, hỗ trợ autofocus và tăng độ phân giải hình ảnh lên 50%. iOS 11.3 còn đi kèm một số thay đổi, ví dụ như các music video sẽ được làm cho to hơn và rõ hơn trong Apple Music, bộ Health App thì tự động cập nhật cho một số đối tác nhất định, và riêng ở Mỹ iMessage sẽ chạy thử tính năng Business Chat với một số đơn vị bán lẻ, ngân hàng, khách sạn.

Đáng chú ý, iOS 11.3 sẽ là bản update đi kèm tính năng cho phép bạn tắt bật việc iPhone giảm hiệu năng khi pin chai, đồng thời sẽ thông báo rõ cho người dùng về tình trạng pin của mình. Tuy nhiên, ở bản Developer Beta 1 thì chưa có, chắc phải ít tuần nữa trong các bản Beta 2, 3, 4 chúng ta mới thấy tính năng này xuất hiện.

Một số thay đổi khác:
  • Ứng dụng iBooks giờ đổi tên thành Books mà thôi
  • App Store có ghi phiên bản của bản update và dung lượng sẽ tải về trong màn hình Update
  • Có một trang để thiết lập quyền riêng tư
  • Tính năng Messages in the Cloud đã quay trở lại: bạn có thể xem lịch sử chat của mình trên tất cả thiết bị ngay cả sau khi đã sử dụng một thời gian.
  • Thao tác bấm nút nguồn để mua app giờ có icon rõ ràng hơn, dễ hiểu hơn

Tham khảo: 9to5Mac
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiệt thì đang ở bản 11.2.5 ngon quá chưa muốn lên beta thử 😔(
@demen72 Lỗi fix ko dc mình hỏi vậy ak khó chịu lắm bạn ơi đt mới mua thông cảm giùm mình nha bạn ko bị thì thôi
@Boydatinh1312 Loa mình cũng bị rè. Nhưng coi lại thì do chất lượng nghe nhạc 128kb nên loa sẽ hơi rè nhưng sau khi mua vip lên 320kb thì hết hẳn. Do chất lượng nhạc thôi bạn không phải do máy hay do ios đâu
@Starshine Thank bạn nhiều để mình xem lại nhiều bạn cũng bị như mình nhưng hỏi ko ai trả lời hoặc ko để ý
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@Boydatinh1312 nhúng nước xong sẽ rè, lát sau hết thôi
trung.hoang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào trải nghiệm rồi cho đánh giá với 😁
Refresh lại đi ba
Vừa mới update 11.2.5 chưa thấy có gì hay
Không có, không lên, không ham, không phải fan.
Mindzi
TÍCH CỰC
6 năm
@Bá Khương Vào đây làm gì ?! 😁
@Mindzi PR bản thân :D
@Maxken86 :O
hamyty
CAO CẤP
6 năm
tuyệt vời
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ mới là lên
@0905593040dung Ghê thiệt
@0905593040dung Nếu dùng các dòng iPhone mới từ ip7 trở lên thì mới là lên thôi với các máy đã trót lên ios 11 thì các bản sau là vá lỗi và cải thiện ios 11 nên tốt nhất là lên.
Hai.Can
ĐẠI BÀNG
6 năm
@0905593040dung Up kiểu j bác ơi. Em cũng muốn up mà ko biết up Developer Beta kiểu j.
Ttdmt
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng chính thức
Chưa có phép bật tắt giới hạn hiệu năng khi pin chai. Nói chung 11.2.5 đang khá ngon, nhất là 6s,6 mà đang ở ios 11 thì nên cập nhật ngay.
IOS được cái tối ngày cập nhật ..mới có 11.2.5 giờ có 11.3
@uochuý1489Quốc Huy Dự là năm nay sẽ có 11.4 nữa... 😁 Như thời iOS 8...
Mới lên 11.2.5 h update lên 11.3 . Quá nhanh ;))
Có bác nào lên bị mất lyric trong apple music ko? Hôm nọ lên 11.2.2 bị mất hết, phải hạ xuống 11.2.1 ngay
olajuwon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhdat3796 bác xài apple music có sẵn lyrics luôn, mình khoái vụ này
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhdat3796 bữa download nhạc từ Zing có được bìa album là thấy tiến bộ lắm rồi, giờ còn có cả lyrics kèm trong file ah :eek:
@PinkFriday Down ở chiasenhac á bạn, bài nào cũng có lyric, có bài còn có cả phần dịch luôn
@thanhdat3796 Sync lại đi. Lỗi trong lúc sync thôi. Máy mình nếu chép bằng itunes lâu lâu nó cũng mất lời. Chép bằng mấy thằng kia (itools, 3u.. ) là nó mất lời hết, lần nào cũng vậy
Apple đẻ như gà mà ios ngày càng bất ổn.
@Duy Luân Biết là beta mà bạn. Nhưng mình đang nói tới hệ điều hành của Apple sau này, đẻ lắm beta. Ví dụ ios 11 và macos high siera hiện tại có lắm lỗi ko ?
hoanggiangll
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhhai1278 Ok xin thông tin đến bạn. Lỗi của cả iOS 11 và macOS high sierra theo mình đều liên quan đến việc apple cập nhật định dạng tập tin hệ thống APFS. Và đây là cập nhật hệ thống nên mất nhiều thời gian để ổn định và hoàn hảo. Song apple đã làm rất tốt so với mặt bằng chung và mình cho rằng lỗi ấy à, mặc kệ nó rồi sẽ được sửa hết cả thôi
@hoanggiangll Thì mình đâu nói Apple tệ so với mặc bằng chung. Mình ko rành công nghệ chỉ là cảm nhận của 1 người dùng hàng Apple lâu năm mà nhận xét. Nhận xét thì có đúng có sai vì nhu cầu dùng mỗi người khác nhau, tốt nhất nên góp ý chứ nói chuyện kiểu bạn ở trên chỉ làm các fan khác nghỉ dân ifan toàn cuồng và ngu.
hoanggiangll
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhhai1278 ifan ấy à, có nhiều ng đi nghe ng ta nói xong rồi về phán lại thôi mà, chứ đâu có biết là mình bị dắt mũi đâu. Thực ra đó ko phải là ifan, làm gì có ifan kiểu như vậy, chỉ là ng dùng bình thường thôi
nquangthi
ĐẠI BÀNG
6 năm
6s lock sim ghép thần thánh cũ có lên dc 11.2.5 ko mọi người
@nquangthi Nên qua ota đc
xperiax1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple tốt lắm, mình chờ bản chính thức của 11.3.
Nên từ đêm rùi mà chưa thấy j thay đổi
Ngon, đang hóng để kéo. Dùng beta sướng nhất khoản pin. Trâu vcl 😁
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
:p lên 11.5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095