Lên mua iphone5 xách tay của nước nào

huy2008
24/11/2012 8:37Phản hồi: 77
tra là e dang có ý định sắm 1 e iphone5 hàng xách tay.ma thấy giá của các nước khác nhau.mấy bác cho e hỏi lên mua hàng của nước nào dùng ngon nhất.e thấy hàng Châu Âu lại rẻ hơn hàng CHâu Á,cụ thể như hàng Hồng Kong lại đắt hơn hàng Mỹ. mình là thí nào các bác nhỉ.e thấy ngược đời quá.vì bình thường thì hàng Châu Au bao giờ cũng đắt hơn hàng CHâu Á còn iphone thì e chịu.mấy bác cho e luôn lời khuyên ve hàng Mỹ và Pháp với.nge nhiều ng nói là dùng ổn định hơn mà e ko biết thí nào.mấy bác tư vấn giúp e với.
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì bạn đã quyết định mua iphone 5 rồi thì nên thêm tí tiền để mua được 1 con iphone ngon lành cành đào đi bạn, có 2 lựa chọn tốt nhất cho bạn đây nè:
1/ bạn mua hàng hongkong hoặc hàng singapore ( máy world nguyên bản)
2/ nếu muốn ít tốn kém thì chọn mua hàng AT&T USA (tiết kiệm được 1 tí) nhưng bạn sẽ vẫn phải mua code lên world, nhưng gí code thì rẻ hơn mấy hàng kia nhiều
Có đôi lời với bác chủ, quyền quyết định là ở bạn, chúc bạn mua được chiếc iphone ưng ý, thân chào
@Bo0Bo0 Ngon vãi thế nào cho thêm hiểu biết coi, mình không biết gì hết nè.........:rolleyes:
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@iCenter PhuongQuyen Ok-nhưg trc hết bạn giải thích hộ mình cái -sao bạn ý kêu mua Uk bạn còn tỏ vẻ máy k ra gì 😆
Hay Uk k bằng LL-k bằng KH nhở =))
Còn đừng lôi Lock ra đây-đang nói hàng Uk W mua tại appstore đạt tiêu chuẩn châu âu? lý do gì mà lại kém so với Sig và Hk thưa bạn?
@Bo0Bo0 XIN THƯA MÌNH KHÔNG NÓI HÀNG UK KÉM, VẤN ĐỀ LÀ MÌNH MUỐN NÓI HÀNG UK LOCK THÌ GIÁ CODE SẼ CAO HƠN MẤY HÀNG US THÔI BẠN.
ỦA VẬY BẠN ẤY CÓ NÓI HÀNG W AH? BẠN ĐỌC Ở CHỖ NÀO BÁC ẤY NÓI HÀNG W VẬY?:rolleyes:
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@iCenter PhuongQuyen bắt bẻ từng câu chữ-đàn bà vậy bạn trẻ 😃,hỏi bạn ý xem ý bạn đó là L hay W nào?-xem mình nói đug k?
K nói lại dc lại đâm ra soi mói câu chữ à =)),chán bạn
Pháp đắt vãi chưởng !! Mĩ rẻ là do máy Lock !!
bạn cứ 'lên' mua hàng HongKong và Sing !! 😁
máy world đút vào ăn ngay ;)
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
Ra ngoài hàng mua giờ toàn mỹ, cũng 19t chứ rẻ gì. Như nhau thôi. Hôm trước cũng nghĩ vậy nhưng quyết định vừa mua 1 con mĩ 19t ngoài cửa hàng. Còn hơn là mua sing 18.5 ở ngoài. Căn bản dân mình dân trí kém nên cứ nghĩ zp za là hơn, chứ có shop ats bán hàng sing cũng có 18.8, rẻ hơn cả hàng mỹ ở mấy cửa hàng kia >>> chứng tỏ chả khác gì nhau.
Với lại hàng uk với pháp đắt hơn căn bản giá bên đấy cao thôi. Chứ uk với pháp cũng có lock có world khác gì mỹ đâu.
Bạn LÊN mua hàng hongkong hoặc Singapore, đã đẳng cấp chơi ip5 rồi còn đắn đo chênh nhau 1tr hay 2tr sao ???
đợi mua hàng VN là ngon nhất
nhưng chất lượng máy thì sao hả mấy ông a.có khac j nhau ko ak.ak mà mua lock ve unlock dùng co j hạn chế ko các bác nhỉ
mà e thấy bảo hình như là có hàng của nươc nào ấy màn hình vàng.và có nước màn hình màu xanh.ko biết loại nào dùng ok các bác nhỉ
@huy2008 theo như mình được nhân viên Apple giải thích thì có sự khác nhau là do có đến 2 (hoặc 3) nhà máy sản xuất màn hình cho iPhone. ( Có Samsung, LG...) và màn hình xanh hay vàng là phụ thuộc vào việc chiếc màn hình đó do nơi nào sx, và ko hề liên quan tới chất lượng máy. Tùy cảm nhận từng người thôi.
Muốn yên tâm thì Cellphones -> hàng hongkong hoặc Singapore khỏi phải lăn tăn nhiều nữa
as3333
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xuống cellphones mua hàng Mỹ đây . Thật ra thì máy nước nào cũng như thế thôi , chẳng qua người VN mình quan niệm hàng mỹ là lock , phải mua code lên world nên ngại , cũng có hàng mỹ world luôn mà , hàng sing + hk thì world sẵn rồi nên mọi người đổ xô đi mua nhiều . Nếu bạn còn ko yên tâm thì cứ hàng sing + hk mà mua , giá bây giờ như nhau thôi .
mấy bác cho e hỏi.e thấy như iphone4 có loại vỏ hộp dầy có loại mỏng ko pits là hàng như thé nào ấy các bác nhỉ
as3333
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới nghe thấy ip có loại vỏ hộp dày or mỏng ?????
có mà
có mà bác.bác xem thử 2 cái anh mình đính kèm nè
vỏ dày vỏ mỏng đay nè bác
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huy2008 chỉ khác nhau cái sạc ở trong thôi, vỏ mỏng là sạc 2 chân còn vỏ dầy là sạc 3 chân 😁 mình chỉ biết vậy thôi
Bạn ko nhìn kia là ip4 và 4s ah
@hungdp92 1 CÁI là 2 vỏ hộp 4 và 4s.còn 1 cái ảnh thì chỉ có 4s ko đấy bác.cái kia 2 cái 4 và 4s mới dày bằng 1 cái 4s
Mình thề là nhìn cái ảnh thứ nhất thì biết được là 1 cái 4 và 4s, còn cái thứ 2 thì biết đó là 4s, chứ không biết được cái nào dầy cái nào mỏng cả.
Chỉ có hộp cao và hộp thấp thôi, hộp cao là bản world còn hộp thấp là bản lock của thị trường Mĩ hay Hàn gì đó mình không nhớ
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
Ip5 chỉ có 1 loại hộp thôi thì phải mà. Sạc cũng 2 chân hết thì phải.
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@quadua1 vẫn 2 loại hộp như bt-cũng có nhiều loại sạc như ip4 hay 4s
tuỳ theo quốc gia bán bạn nhé
"Lên" mua hàng Hk,Sing đi bạn." Lói" ngọng không mà viết thế?
mấy bác ơi giải thích hộ e cái vấn đề hàng sing,HK với hàng mỹ,pháp với.có khác nhau j ko các bác
@huy2008 chất lượng như nhau
@choijemun1 thank bác
@huy2008 Không khác gì nhau ngoài cái giá.
@kasaudepyai bác biết HN có địa chỉ nào bán máy uy tín ko e đi tìm mấy quán mà hàng mới nhưng toàn máy antive rồi nhưng
@huy2008 Bạn đợi tầm 2 tuần nữa nhà mạng bán ra, có khả năng lớn là cả FPT nữa. Lúc đó thì bạn có thể hoàn toàn yên tâm.
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
Cùng 1 nhà máy ra thì khác nhau cái gì.
@quadua1 e thấy bảo khác nhau cái màn hình trắng xanh và trắng vàng bác ak
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
@huy2008 Cái đó tuỳ máy thôi. Nước nào cũng có màn trắng xanh hoặc vàng. Zp mình dùng 3 con 4s đều là trắng vàng. Hàng châu âu thì trắng xanh nhiều, nhất là hàng pháp, anh. Trước mình toàn dùng zp/a theo xu thế thấy màn hình toàn trắng vàng xấu vãi nên giờ chọn con 5 của eu cho long lanh 😁. Còn chất lượng là như nhau bác ạ.
@quadua1 ok bác.e quyet dinh nay con chau au.hjhj.mà len lay mỹ hay Pháp bác nhj
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
@huy2008 Mỹ thuộc châu mỹ bác ạ 😆. Hàng âu giá cao đấy, mình đang dùng con mĩ màn cũng trắng xanh rực rỡ lắm :d.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019