Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vắng teo 😔:(:(

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
Bác ơi hình như link này em down giữa chừng nó không cho down nữa, hic. Bác có link bên mediafire không. Mà em hỏi tí, em up bản rom ấy có được cái màn hình khóa như của bác không? Có thì cho anh em tinhte luôn nhá. thank bác
Ko ai cho mình link dơn asphalt 7 vs pé 2012 nhỉ....

nơi tình yêu android bắt đầu...
bàn fim qwerty trên máy của mih cứ bắm sai wai' làm ức chế vô cùng z có pác nào chỉnh chính xác hơn dc ko.....
@mrtanh1 Cài gõ tiếng việt là ok

@khigio88 cung z ak p. moi lan bam fai canh met vl....lech suy wa chu~ ke ben 😔(bam nhanh thi loan. ca? len)
co cach nao can chih lai ko
@mrtanh1 Đơn giản quay ngang dt lại bàn phím to ra là ok

@cauteo hết cách rùi ư ...😁
@mrtanh1 Bé giờ dùng cảm ứng toàn xoay ngang màn hình == Chat nhanh hơn và chuẩn hơn , bác chat chữ nhỏ nhỏ kia tiện hơn nhưng mà nó chậm hơn và ít chuẩn hơn thì thà bỏ vài giây xoay cái màn qua cho nhanh ==
ai hd mình sửa file thành thành file hệ thống với
mình làm mấy lần đều bị treo hết, phải up room lại
không biết sai chổ nào nữa
@vuongbaoremix 1.ko cài đặt nha.cái nào chả dc
2.phải premission mới chuyển vào system/app ko là up rom lại đó😁

@daotrongtooan Ko phải xung đột mà làm chưa đúng cách
Đối với những app có file LIB như GTV,Opera...(khi bạn giải nén file apk sẽ thấy có một thư mục lib nằm trong đó)
Nếu muốn chuyển thành app hệ thống.ngoài việc coppy apk vào system thì PHẢI COPPY FILE LIB.SO vào trong System/lib (nhớ set pẻmission)
@tuanoppa Rom đâu bác.hóng quá😔

nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanoppa Chuẩn ứng dụng nào chuyeent sang system mà bị ép đóng thì chỉ làm như sau: khi chưa chuyển ư d vào system ta vào data/data/tìm đến file tương ứng của ư d đó mở ra chọn lib sau đó copy file *.so vào system/lib là ok. Sau đó dùng titanium converter ư d thành ư d hệ thống là ok.

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Mình mới Up OTA lên 313 (down 325 Mb) lận
sau đó thì nó upgrade xong xuôi chả vấn đề gì

nhưng hiện tại giữ phím menu cứng không ra recent app nữa , thay vào đó là ra search, còn giữ phím settings cứng bên trái mới ra recent apps
không biết bản 313 này nó thế hay nó lỗi @.@
@ndkhotboy Nó vậy đấy bạn anh...

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi
@ndkhotboy em cũng bị giống bác
Mình bấm giữ menu vẫn ra recent app mà bạn.

Muốn tắt tiếng thì cài app chụp hình khác hoặc xóa file "camera_click.ogg" trong thư mục "system/media/audio/ui" (dùng Root explorer để xóa)
Minh tai pes 2012 rui.vao choi thi no hien len cau nay la sao cac thanh
@khigio88 hình như cái này là chưa c r a c k :rolleyes:
@Walaz Vãi.down ở appstore mà sao chưa ..... nhỉ.mà thánh nào đã chơi dc cho mình xin link vs :p

@khigio88 Game này chơi offline, bạn lên apkviet.com tải về cài theo hướng dẫn rùi chiến thui.
@khigio88 Trò này pó chim.cai cả trăm lần éo dc.pes 11 thi ok😁:D:D:D

Ma cho hoi ngu ti nha cac bac.pes choi online hay offline vay

Root sog dow app từ appstore kô Đc
Ai dow app dc chỉ mih với
@mrtanh1 Mình vẫn dùng bt...nhưng ko thích vì nó khá ăn ram...khi cần ứng dụng vào trực tiếp bằng trình duyệt và down

@daotrongtooan nó báo lỗi err:null chả tải game free vào dt dc @@
còn cái cách kia để thử ra sao
Ai chơi samurai vs zombies thì pm trao đổi kinh nghiệm nhé cho đó vui lắm
Clgt.làm sao tắt đi vậy

@Vimotnguoi_93 Cái này là cảnh báo giữ liệu internet...bạn vào cài đặt-dùng dữ liệu-bạn bỏ tích vào cài giới hạn dữ liệu di động

@Vimotnguoi_93 chạm vào rồi kéo thanh dữ liệu cao lên
@vuongbaoremix Dc rôi😁:D:D:D:D

Bác nào biết thì cho em xin tên của cái launcher này với 😔
các bác có thấy màu sắc của con nay ngã xanh ko nhỉ, cảm giác màu xanh đậm nhìn ko ưng lắm
@khatvonglt Màu sác hơi nhợt nhạt chút...góc nhìn không tốt

@daotrongtooan LCD thường chứ có phải IPS như P700i đâu mà đẹp bằng, bù thêm 900k sẽ được IPS, pin 2500mAh, camera autofocus, có camera trước, có la bàn, vga mạnh hơn... nói chung 900k là xứng đáng đồng tiền cho P700i

Ở đây mọi người xài bộ gõ gì vậy? Mình đang dùng Gõ tiếng Việt 3
mấy bác ơi em mua máy được hơn 1 tuần rồi lúc mới mua không bị gì giờ về lúc để theme đen hay chụp 1 tấm hình màu đen xong bật full độ sáng lên thấy màn hình có vài chấm sáng li ti vậy mấy có bị hư gì hok ... giúp em với ...
Với lại pin máy yếu quá mà em thấy mấy levono a700i cũng 4'' vậy pin nó có vừa máy a390 của em không ai test rồi trả lời giúp em nha
THANKS NHÌU
@Vũ William máy minh cũng có mấy chấm sáng...nhưng không ảnh hưởng j đâu..khả năng đó là những điểm chết..
công đồng a390 mình có ai sờ mó con V970M và con LG su660 2nd chưa nhỉ, nghe đâu V970 hơn màn hình và camera, nhưng nghe đâu hiệu năng ko bằng a390, hỏi cho biết chứ con v970m hết hàng mất rồi. LG su660 thì chắc hơn mọi thứ ngoại trừ khuyết điểm là hàng 2nd và hàng dựng chất lượng thế nào ko lường dc các bác nhỉ.
@khatvonglt chuẩn không cần chỉnh,...v970m màn vs camera hơn lenovo a390 nhưng hiệu năng không bằng...máy nóng hơn và pin cũng kém hơn...còn mấy anh Su hàn thì mình chưa dùng...nhung mua đc hàng ngon thì khó lắm...
Ko bik đùng systemui.apk của ss S Duos đc ko ta ^^!
Có cách nào tiết kiệm pin tối đa nhất ko mấy bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019