Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A390: Smartphone tốt và đáng giá nhất. Ai cảm nhận rùi cho ý kiến nha!

duytan523
19/4/2013 4:53Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko bik camera the nao?
hanhtinh79
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào dùng rồi cho cảm nhận đi nào
Xin chia buồn với Qmobile, .............
ko dùng cũng biết là hơn mấy em Q, MobiStar, Fmobile roài. giá thấp hơn, chất lượng cao hơn he he
bác nào chuột bạch đi
Giá hấp dẫn đấy 😁
hic, thế này lenovo còn bán p700i làm gì nữa nhỉ 😃
vãi vừa mua e p700i
thachpc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con Q smart S21 hơn nhiều chứ bạn

@thachpc Antutu Benmarck q21 dc hon 4nghin thoai ban...dung chip quancom doi cu ma....ko an dc lenovo
...qmobi lai ko thuong hieu bang lenovo sau nay co ban cung mat gia...he

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
thachpc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào quan tâm đến em nó thì vào đây nha:
http://www.tinhte.vn/threads/qc-lenovo-a390-smartphone-tot-va-dang-gia-nhat.2084481/
ronanh
TÍCH CỰC
11 năm
Mới làm chuột bạch tối qua các bác ạ. Mình từng mua con a690 thì cảm nhận a390 ăn đứt mọi mặt, tệ khoản camera thôi, còn tóm lại máy chạy rất mượt, tốc độ download và web thật sự rất ấn tượng. Rom lớn nên cài tùm lum mà ko thấy báo gì hết ... cái này sướng cái đã. Đang vọc vạch tiếp
@ronanh camera a390 ban thay dc ko
ronanh
TÍCH CỰC
11 năm
Con này mặt sau vẫn khác một chút so với a690, mặt sau trơn, không sần nên dễ trượt hơn một chút. Màn hình tạm được, màu sắc không tươi lắm, cảm giác hơi thiếu thiếu khi so với mấy cái màn của lg, samsung hay cả sky chẳng hạn, nhưng để độ sáng 70% nhìn cũng khá đẹp, view một số pic tải vào cũng quá ổn, ít lóa hơn so với a690 thì phải. Camera chụp thì hơi rung, có độ trễ tương đối, hình ảnh kém tươi, đưa vào máy tính xem thì bể tùm lum, chắc chỉ chụp chơi thôi thì ok, so camera với con hd2 của mình thì hơi ẹ.
Ngoài ra khó mà phàn nàn ở mức giá này, máy cứng ngắt, vừa tay y như a690. Tốc độ ứng dụng thật đáng kể, nó có 3 theme sẵn nên theo mình chẳng cần uprom gì cho mệt, việc cá nhân hóa trên rom 4xx này cũng khá là thoải mái. Wifi rất tốt, cài maket vèo vèo, ngồi trong phòng qua 2 lớp tường coi youtube mượt mà, không giật tí nào.
Theo mình bạn nào ít xiền lấy con này thì quá ổn, nếu mấy còn tầm 1,6 -2tr của qmobile hay viettel thì ráng thêm tí quất con này đáng giá hơn nhiều, so với con a770 gì đó của sky thì cũng ngang ngang giá, mình cũng tính mua a770 vì call video tốt, màn hình đẹp hơn, mạnh hơn, tuy nhiên quan trọng chọn a390 đó là bảo hành và 2 sim đó các pác, con bé em nó thích thế. Còn về độ bền thì chưa đánh giá được gì, con a690 mua trước tết cho mama giờ thấy còn ngon mà.
ronanh
TÍCH CỰC
11 năm
Giá con này mình mua ở fpt thấy niêm yết là 2.289.000 nhưng khi lấy xuống thì thanh toán chỉ 2.24xxxx gì đó, hơi lạ tí. Phụ kiện ko có tai nghe các pác nhé, hồi sáng cắm cái phone vào thử nghe nhaccuatui online cũng được phết.
hanhtinh79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronanh làm cái review chụp ảnh xem bác ơi
@ronanh nó đang KM giảm 2 lít xăng đó bác, dán cái màn hình 30k giảm thêm 2lit 4l= 100k, ông anh mình cũng làm 1 con hôm qua
@khatvonglt ngon 😁

=

-

-

-
Còn nài chụp đêm đây
hanhtinh79
ĐẠI BÀNG
11 năm
chụp gần mà mờ tịt nhỉ.... vậy mà 5 chấm.. 3 chấm thôi
ntvan
TÍCH CỰC
11 năm
mới làm 1 em ở hoàng hà mobile, có 2150k, con này ko có cảm biến tiệm cận, ko cảm biến quang, ko đèn led, ram 473mb, rom thật ra ko phải 4GB, có 2GB trống bộ nhớ trong thật ra là cái thẻ nhớ gắn sẵn sâu trong máy, có thể lắp thêm thẻ nhớ thứ 2 nếu thích
ronanh
TÍCH CỰC
11 năm
@ntvan Chính xác rồi, ko có cảm ứng tiệm cận nên phải bật chức năng tắt sau 15s, đèn led thì quen tay thì tạm chấp nhận được. Còn vụ bộ nhớ trong hay à nghe, để mở ra xem sao. Hôm nay cài thử một số game trung bình thấy chạy cũng ổn, chưa dám cài game nặng hơn vì chưa mua thẻ nhớ ngoài. Chưa root nên facebook ko vào được qua wifi, chán!!!!!!!!!!!!
Chức năng quay phim buổi tối thì như tiền đồ chị Dậu, ko trông mong gì ngày pháo nổ. Tóm lại là quên khẩn trương cái camera, xác định là chụp chơi.
Pin xạc đầy hơi lâu, sạc 11hpm mà gần 7h30am thấy chưa đầy, xài vọc vạch màn hình 70%, wifi ko 3g, ko gps cho vui thì tầm 10hpm thì hết ngóm. Chắc cũng tầm trung bình thôi.
Nhưng nhìn chung vẫn hài lòng với em nó, xét cho cùng với 2 sim và đầy đủ các chức năng, bộ nhớ cài đặt dư dả, game chạy ổn thì xét chả còn con nào như con này. He he
@ntvan Hix nghe bac noi ma thay buon cuoi
Hjx...lam j co cai the nho nao gan sau trong may
....hix rom 4g la no bao gom 2g dung luong luu tru. 1g dung luong cai dat ung dung....1G nua la de cai dat he dieu hanh va cac ung dung da dc tich hop
Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
ntvan
TÍCH CỰC
11 năm
Con này có 1điểm hơi ngu là khi zoom hình bằng 2 ngón tay thì phải di chuyển ngón tay dọc hoặc chéo màn hình mới được, còn nếu di theo chiều ngang màn hình thì không được

vậy game nặng thì sao
ntvan
TÍCH CỰC
11 năm
@anhvipwa999 mình chưa thử chơi game nặng, vì mình ko hay chơi, nhưng bạn cần xác định nếu so sánh với qsmart s20 thì CPU mạnh hơn, Ram khả dụng mạnh hơn, nhưng GPU sẽ yếu hơn. Camera sẽ không bằng S20 vì S20 có flash và có auto focus (nghe quảng cáo thế, ko bit phải thật ko). màn hình S20 chắc ko đẹp bằng A390.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019