Lenovo A390: Smartphone tốt và đáng giá nhất. Ai cảm nhận rùi cho ý kiến nha!

duytan523
19/4/2013 4:53Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

*LT*
TÍCH CỰC
11 năm
Đang tính mua, hơi thất vọng về camera ..... nhưng giá này thì ổn, chất lượng màn hình so với Samsung Galxay Y thì sao bác, tại nhỏ cháu đang xài con này.
Hóng review tiếp
Em này wá ok trong tầm já mà cái vụ bộ nhớ trong nghe có vẻ ko ổn ah nha, sao giống chiêu của mấy bác h.k. fôn wá hè. :eek:

Sent from my GN800 using Tinhte.vn
Miềng thấy cái A390 màn hình nhìn bầm sao sao ấy, nếu s20 không bằng thì còn tệ hơn nữa à ?

GPS thiệt là dỏm hết sức, lệch bèo lắm cũng phải 20m so với vị trí thực. Đã vậy còn rớt mạng lên xuống. Đang bắt được các quả vệ tinh đùng 1 phát mất tiêu.
Mình có GPS bluetooth đối chiếu nên thấy sai lệch rõ luôn
Foursquare nhảy từa lưa hột dưa, không xác định đc điểm luôn.

Hiện tại vữn đang test, trong 3 lần sạc nhồi 8 tiếng ban đầu pin máy khá yếu, nhưng qua lần thứ 4 thấy khá lên rõ. Nên theo dõi tiếp

*có bạn nào biết chụp ảnh màn hình chỉ mình đi, không biết làm sao luôn*
ntvan
TÍCH CỰC
11 năm
@symboi gps mình thấy cũng chính xác đấy chứ, sai lệch chỉ 1-2m thôi, tùy từng chỗ, nhưng cũng có lúc lệch hàng trăm mét nếu dùng wifi.
chụp ảnh mh bạn bấm đồng thời 2 nút power + volume-, chờ khoảng 1s
ntvan
TÍCH CỰC
11 năm
có điều wifi con này khá yếu, chỉ tầm 70% con A60 cũ của mình
cleftSSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa trên tay xong .. Khá là mượt.. đợi 1 vài thắng nữa vọc vạch root re'c đc dùng root explorer xoá hết mấy cái linh tinh cài lại rom khác + set Cpu lại chắc con này vô đối trong tầm giá <5tr.
mỗi tội pin 1k5 😔
@icarus12345 Bac cu ngoi voc thi lam sao dc mot ngay...dang noi muc trung bt thoi....chac bac lai mang ra so sanh voj may em dt pho thong.....em dung nhieu loai dt roai tu cao cap den em nay thay pin vay la on....bac thu mua may em sky han quoc xem pin xuong nhanh den ko giam bat man hinh nua ....hj...

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
icarus12345
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daotrongtoan Mình đang dùng 1 con adnroid p500 của lg mà, tầm 3 ngày mới hết.
còn con 390 này sạc 100%, mở máy quẹt qua quẹt lại, tắt, mở lên quẹt thêm vài cái thấy mất 3 %.. để qua đêm ko làm gì mất 7% pin.
Đã thế cái launcher của lenovo cùi mà tốn ram nữa.
@icarus12345 Dùng smart phone ma 3 ngay moi het pin co ah....qua phuc ban....minh da dung galaxy note 2 ma cung chi dc mot ngay thoi...

@icarus12345 Ban thay cai launcher khac di ban...lenovo a390 nay bao pin chuan day chu....ko ao nhu may em khac....tut %rat deu...may em samsung sac day dung khoang 5-10ph moi het 1%.....nhung khi con duoi 50% thi no cu tut am am....doi khi mat 3% mot luc...ao vai.

giá quá đẹp, lenovo là hãng lớn chắc chất lượng cũng ổn thôi...chỉ có chip mtk giống mấy con hk....phôn thấy hơi ớn
@vnspirit Mtk cung la mot hang san xuat chip lon day chu ban

Chăc xuc 1em xài.thây mấy bác khen em nó nhiều quá.giá rẻ nưa😁:D:D

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
cleftSSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã bác nào root chưa nhỉ.. con này app ;inh tinh của lenovo nhiều kinh khủng.. không xáo bớt đi chỉ tổ ngốn ram => pin đã yếu nay càng yếu hơn 😔(
mấy bác cho hỏi con lenovo a390 này chụp ảnh màn hình kiểu j vậy.
@lenovo a390 Volume- +power😁:D:D

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
cleftSSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẫ bác nào root chưa nhỉ ???
cleftSSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẫ bác nào root chưa nhỉ ?????????????/
@symboi Minh da root thanh cong cac ban qua topic cua minh tham khao nha...

cleftSSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon.. root đc con này thì chả bao lâu nữa là có room cook để sài rôi.. sài cái room stock chán quá 😔(
thấy các bác đánh giá loạn hết cả lên,mình chỉ có nhu cầu đọc báo, chơi mấy game như chém hoa quả, ai là triệu phú, nhưng lăn tăn con Tàu này quá, liệu có tiền mất tật mang không, dùng có nổi mấy hôm thì die ko
@congadilac Ạc bác nói nghe chán thế....lenovo là một hãng lớn đấy...ko phải mấy đồ hàng tàu abc....bảng xếp hạng của lenovo jo trên cả anh Nokia đấy bạn...

mình cần ai đó đã dùng con này rồi cho đánh giá tính năng thôi, xem có nên mua không, lăn tăn đau đầu mấy ngày rồi
@congadilac Minh dang dung...hieu nang thi ko ai dich dc trong tam gia...camera ko dc dep...man hinh chap nhan dc...vay thoi..thích là nhích ngay...

anongle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng zte v970m màn ips nHd rom 4.1.2 đây 😁 cũng 2tr290 đập chết con này về mọi mặt nhé :D
@anongle Hj...hơn 2tr thì ram 512 la ok roài...

@anongle bác cho e hỏi cái. E chỉ cần đọc báo chữ to và lướt face thì nên chọn a390 hay v970m
anongle
ĐẠI BÀNG
11 năm
@APK Dương V970 Màn to + res Cao +ips nên sẽ tốt hơn. Mỗi pin Hơi nản 😔
@APK Dương lenovo a390 😁

binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi chút em mới mua 1 em a390 ở trên đỉnh máy chỗ hình cột sóng có 1 cái hình như hình cục pin nằm ngang màu đỏ đun, em ko biết nó là cái gì tắt ntn, loay hoay mãi mà ko tim ra
@binhback Ban chup hinh up len minh xem.

binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daotrongtoan mình rs lại máy thì hết cái hình đó rồi 😁, tắt rung khi bên kia nhận cuộc gọi ở đâu bác nhỉ lười tìm quá
các bac chốt lại cho e là hàng này liệu có ngon bổ rẻ hay là Khựa đểu
@congadilac Lenovo ma bac bao khua deu thi em chiu...no co thuong hieu quoc te roi do ban....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019