Lenovo A6000 dùng ổn không các bác ?

phantom.pain
17/4/2015 11:58Phản hồi: 112
Mình đang dự định sẽ tậu em này nhưng trước khi mua thì có đôi điều muốn hỏi các bác đây vì mình kết em nó là do thiết kế đẹp mạnh mẽ, chip S410 64bit, 2 loa ngoài và sẽ được lên Lollipop 5.0. Bác nào đã dùng qua em nó rồi thì cho mình ý kiến với xài có tốt nhưng mong đợi không, ưu khuyết điểm là gì ? Vì mình thấy smartphone Lenovo cũng khá nhiều người dùng nhất là giới hs-sv.
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinh009
ĐẠI BÀNG
9 năm
xúc đi bác ,smartphone Lenovo dùng ổn đấy ,chạy ổn định vì giao diện từ bản 4.4 của nó đã cải tiến rất nhiều rồi nên không còn lag như trước em A6000 ngày cũng sắp lên 5.0 rồi nên hiệu năng sẽ còn tốt hơn nữa vì 5.0 dùng ít RAM hơn 4.x 😁
vaan
TÍCH CỰC
9 năm
hix thím Lenovo này ra nhiều dòng sản phẩm quá làm mình rồi cả lên ,năm ngoái có mấy em dòng S đẹp cực thiết kế nguyên khối mà giá thì chỉ trên dưới 4 triệu đồng
type zero
TÍCH CỰC
9 năm
trên TGDD có trên tay con này đấy bác vào đó mà xem,có cả chất lượng ảnh chụp mọi điều kiện ánh sáng .Riêng mình thấy bỏ 3tr5 ra mua 1 em có công nghệ âm thanh Dolby và chụp 64bit như A6000 là hợp lý
ttt_90
TÍCH CỰC
9 năm
@type zero Lenovo làm smartphone đa số là giá tốt ,cấu hình chuẩn tuy không khủng như Asus nhưng được cái dùng ổn định
taiusenext
TÍCH CỰC
9 năm
Lollipop 5.0 dùng cũng thường thôi à ,nó mạnh hơn 4.4 ở giao diện đa nhiệm mới và tối ưu cho máy 64bit
phat_tai
TÍCH CỰC
9 năm
em này thấy VN cũng có khá nhiều vài trên tay đó ,nói chung là thích thì nhích thôi bác.Giá này thì mua em nó không hớ đâu
pham.QA
TÍCH CỰC
9 năm
bây giờ mua smartphone nghe nhạc thì nên chọn 2 loa ,khỏi cần mua loa ngoài 😁
nagisa
TÍCH CỰC
9 năm
xem video này mới để ý là nó có 4G ,vậy là có thể đợi năm 2016 thử mạng mới luôn rồi đó
mirugami
ĐẠI BÀNG
9 năm
tầm tiền này thì chắc các bác sẽ do dự giữa với Zenfone 5 nè
@mirugami mua model đời mới vẫn hay hơn chứ .Tuy nhiên cái này thì cũng do sở thích nhiều người dùng Lenovo trước đó thì sẽ nâng cấp lên tiếp lên Lenovo ,cũng giống như ip thì lên ip vậy vì quen cái giao diện của máy
liberty.city
ĐẠI BÀNG
9 năm
tầm giá này đúng là quá nhiều lựa chọn gặp mình thì cũng phân vân như thớt =))
kuquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái nào mà nhiều người thì điều có cái hay của nó đấy cũng như quán có nhiều người ăn vậy 🆒
cugiai99
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đang dùng, mọi thứ đều ổn trừ cái màn hình khóa mặc định, như winphone 8.1
inori
TÍCH CỰC
9 năm
@cugiai99 chạy ngon hết phải không bạn ,khi nào nó lên Lollipop nhớ update và chụp vài tấm screenshot nhé ;)
cugiai99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@inori quý 2 nó mới update cơ, chờ chắc tầm tháng 6, 7 gì đó
hd7770
ĐẠI BÀNG
9 năm
khóa màn hình bản 4.4 trên các smartphone Lenovo đa số là thế ,kéo lên như thế nó thuận tay lắm,trái phải điều unlock ngon
cugiai99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hd7770 tiện thì tiện, nhưng mà cái lúc cài khóa bảo mật, kéo lên thì nửa trên là ảnh, nửa dưới là cái khung đen xì để nhập pass, nhìn ko thể yêu đc. sao nó ko làm mờ mờ ảnh đi có phải hay ko
gaito
ĐẠI BÀNG
9 năm
smartphone bây giờ có 4G ngày càng nhiều và đặc biệt là càng rẻ 😁
cugiai99
ĐẠI BÀNG
9 năm
comment thêm là cái ốp lưng hơi cùi bắp, các bạn phải cẩn thận. lúc mình mới mua về lắp ốp lưng vô thì nó hơi cong, về sau khít rùi thì bám chắc kinh khủng, tháo ốp là nó tháo cả nắp lưng luôn. về sau thì 2 trong 4 góc bị nứt và mình bỏ luôn. chắc tại mình xui 😃
Thấy trên lazada nó bán rẻ hơn TGDD không biết nên mua không o_O
cu.tin
TÍCH CỰC
9 năm
@pham duc quyen khá nhiều dealer trên đó đấy bác chọn dealer nào uy tín thì mua nếu Lazada bán luôn thì xúc liền khỏi nghỉ mình mua của hoanghamobile trên đó máy còn nguyên seal 100% khi ship về ấy nên rất hài lòng .
akb48
TÍCH CỰC
9 năm
hôm nay có bác nào đi event này không ,A6000 giá 6000đ kìa ,mình tối nay tham gia mới biết giờ đi chắc không kịp rồi 😔
https://www.facebook.com/smartphonelenovovietnam

vinh009
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm đó chắc đông lắm nhỉ mà anh em tinh tế có ai trúng không thế :rolleyes:
vaan
TÍCH CỰC
9 năm
có người trúng quá chừng nhưng không viết có ai là thành viên tinhte không ,cái này giống như quà tặng chứ không phải mua nữa rồi,hy vọng có bài review chi tiết về em nó
type zero
TÍCH CỰC
9 năm
thế giới di động có đánh giá rồi đó chơi game mượt và máy chạy ngon nhưng camera chụp không được đẹp lắm nha .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019