Lenovo A800:Root máy,cài recovery

thienhoa3
30/1/2013 0:53Phản hồi: 3.203
3.203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang lăn tăn giữa con a706 vs con mobell paladin . k biết rướt em nào ... ?
@nhidieu thế kiểu này e cũng phải cho e này next xù chuyể qua sky như trước thui.đang tích tiền mua máy tính đã hihi
longpros
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào chuyển link qua box hoặc dropbox dùm em vs. em bị chặn mediafire
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
cho em hỏi là cái driver MT65xx nó bị gì mà bật tắt liên tục @@
@rin10120 vào deviced manager cắm dt vào , nó vừa hiện lên thì đúp vào liền rồi cứ thế mà cài...
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
😁 em cài rồi, mà nó vẫn bị chấp chờn, k dám flash rom = flashtool luôn:oops:
@rin10120 lt nó nhận driver thì nó mới chạy . có tháo pin ra chưa .?
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
@nhidieu em tháo pin ra rồi
mà thấy nó chập chờn nên chả dám flash rom =))
@rin10120 đổi thử sợi cáp khác xem
@rin10120 Không phải là chập chờn đâu bạn. Điện thoại Lenovo và các dòng điện thoại sử dụng chip MTK khi bạn tháo Pin ra rồi cắm cáp USB thì máy tính sẽ nhận xong khoảng 5s là biến mất, nên không sao đâu.
- Khi Uprom thì bạn chạy flash và nhấn "Download" hoặc "Firmware Update" xong rồi mới cắm cáp USB vào điện thoại, khi đó nó sẽ chạy up ROM cho bạn.
lindanhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
em vừa mua A800 em đang xài rom gốc của máy,sao SMS của máy nó ko hiện ra tin nhắn mà chỉ có cái mặt cười trên thanh status bar.e muốn nó hiện ra giống iphone.ai bít cách chỉnh sao chỉ em với thank mấy anh nhìu;)
@lindanhoc Nếu bạn muốn nó hiện ra giống iphone thì bạn cài phần mềm popup hay bạn cài Go sms vừa hiện popup vừa có nhiều tùy chỉnh cho tin nhắn. Tất cả điều có trên google play và appstore.vn
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
=)) mới flash thử
boot không lên luôn??
em chọn cái mt6577_android_scatter_emmc mà nó không hiện đầy đủ như trong #1, mà chỉ thấy nó tick vào boot.img, em nhấn vào download luôn @@
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
đã mở lên đc, nhưng vẫn bị tình trạng cũ @@ up rom khác k nhạc sim =))
@rin10120 Có thể là mất imei . Trước khi up rom bacckup lại imei sau đó restore lai thử xem được k ?
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
@nhidieu 😁 cũng không được luôn
@rin10120 ???????????@???????????????
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào rành giúp e với, up rom con này có giống mấy dòng adroi khác ko?
ve nếu up rom cũng giống thế bác nào chỉ cho em vào giao diện rycovery như thế nào? và cách up nữa nhé. 😃
chứ đọc bào của bác chủ topic e chẳng hiểu j hết ah
@nhanhemoi @ Up ROM:
-tắt máy
-nhấn giữ nút nguồn 4s, hết 4s vừa giữ nút nguồn vừa nhấn giữ thêm 2 nút volume + và volume -
-thấy chữ lenovo màu trắng hiện lên thì thả hết ra
=>> vào được CWM Recovery
@ Cài ROM:
-chọn install zip from sdcard bằng nút nguồn, di chuyển lên xuống bằng 2 phím volume = và -
-chọn choose zip from sdcard
-chọn file ROM cần up có đuôi .zip trong danh sách hiện ra
=>> đợi tí cho máy chạy, xong.
(chạy xong rồi dùng phím back của máy để trở ra, chọn reboot system now)
vậy giờ xài rom nào mượt, có root mấy bác
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dautroc2mai bác cho e hỏi là bh máy của e có thằng super SU rồi thì có phải là root rồi ko?
máy mua mới nguyên vẫn còn tem của FPT.@@
Mình có nói ấn vô gì đâu?
Về cơn bản nó cũng là rom android. Chắc up sẽ không khác nhiều. Nếu bạn dùng Recovery của ClockworkMod (CWM) thì đọc bài viết về nó mới đăng trang nhất hôm qua đó. Về Lenovo A800 này bạn chịu khó đọc đi, có 109 trang
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucifer01 bác có rom nào xài hay hay ko cho em xin link với.
@nhanhemoi Hiện tại chắc chỉ Rom gốc là ổn định nhất. Rom Google ICS thì khi up rom có sẵn root, nhưng xài mấy ngày là bị mất root, tự root lại theo hướng dẫn theo #1
duty2604
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucifer01 sài thử xem, cũng dc, cơ bản là gần ROM góc s108 nhất, ít chỉnh sửa.

http://www.needrom.com/mobile/lenovo-a800-holo-v2/
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom chọn tiếng anh mà vẫn toàn tiếng hàn hay tiếng trung này thì tính sao.help me.😔(
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới up G.ICS mà không có ggplay thì down apps kiểu gì hả trời @@, có cách nào không các pro T.T
Chịu khó đọc đi bạn. Ở mấy trang trước có nói rồi

Tải về được file zip. Rồi bỏ file đó vào thẻ nhớ. Vào recovery chọn install zip from sdcard rồi chọn tiếp zip from sdcard và sau đó là file zip ở thẻ nhớ. Giống như up Rom vậy đó, nhưng thay vì up luôn một form khác thì file zip này chỉ bổ sung một số thứ (ở đây là Google app). Chờ cho chạy xong thì khởi động lại điện thoại và cài Google Play, map.... như bình thường.
Vắng vẻ nhỉ ....@
hotafu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình nghĩ, up rom thì cần > 4.0.x thì hãy up, vì ko up ta củng có thể tùy biến giao diện tôt và chỉ cần root thôi củng có thể xoa bơt ứng dụng ko cần thiết mà.đúng k? H mình cần bản rom trên 4.0 Đây, help
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hotafu Đúng rồi,hãng lớn về vấn đề rom nó không hỗ trợ tốt bằng hãng nhỏ như con jiayu g2,cấu hình y chang mà đã có rom 4.1

Gửi từ THL W8 Beyond của tôi
@thienhoa3 Mua paladin rồi bác . K chê chổ nào
hotafu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Bn sứong thật. 😃 h tiền đâu mà đổi dt hoài chứ, chờ năm sau nâng lên 2gb ram để kịp với cái đui công nghệ của ace tinhte.hixxx
@hotafu Bỏ sức lao động ra để đáp ứng nhu cầu của mình thôi...
hotafu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng con này đúng chán, dù cố xóa ứng dụng đến mức tối đa, tìm mọi cách tối ưu ram, ngay cả phải xóa launcher idea và thay vào 1 Launcher cực nhẹ, nhưng vẫn ko chơi dc plants vs. zombies (mới đến flag 21 Là tự out)...hix, phải khổ thế. Trước khi dùng con này thì chỉ muốn mua 1 Con chỉ cần lướt nét sơ sơ là dc, h thì sy nhĩ # r - đúng là có voi đòi tiên, hehe...-ghiền game thì mở máy lên thôi, hix...
@hotafu plant vs zombie mình chơi ngon mà, lâu lâu bác nên khởi động lại máy để giải phóng ram
hotafu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tai9539 Lúc đầu đúng ngon, bản cũ thì tôt, cài bản mới vào càng chơi càng nặng, nhất là chơi survival ấy..hix, nếu mỏi lần chơi mà phải khởi động máy thì đúng ngán. 😔
Bác nào cho em xin link rom MIUI 4.1??
Link rom nào đang ổn định nhất luôn ak!!!
plant vs zombie bản 6.x chơi ngon mà
hotafu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucifer01 Bạn chơi survival endless đến flag mấy r? T chơi đén flag 21 Thua r, vào lại ,nó load lai ko nổi, tự out, chán ơi là chán
hotafu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Link bị lỗi thì phải, t đang dùng "close it" với cảm biến proximity sensor khá ổn, nguyen tắt near far near ,hoạt đông tốt nếu ko vào ứng dụng wa nặng để nó tự out, auto screen on thì wa nhại, nên sợ tốn pin.
@hotafu http://www.mediafire.com/?7f2blc88toghwy3
v_t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Jellybean thì ko ra, cứ tuỳ biến mấy cái rom 4.0 làm gì nhỉ, em thấy chả khác gì nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019