Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo giới thiệu máy tính bảng cảm ứng đa điểm mới.

sonlazio
15/9/2009 6:17Phản hồi: 23
Lenovo giới thiệu máy tính bảng cảm ứng đa điểm mới.
Trong khi những lời đồn đại về máy tính bảng của Apple lan truyền rất nhanh trên mạng Internet nhưng cho đến giờ vẫn chưa thấy tăm hơi đâu thì Lenovo lại bất ngờ giới thiệu 2 chiếc máy tính bảng của mình với khả năng hỗ trợ màn hình cảm ứng đa điểm. 2 chiếc máy này ra đời và thời điểm rất hợp lý khi mà hệ điều hành Microsoft Windows 7 với khả năng hỗ trợ tối ưu cho màn hình cảm ứng sẽ có mặt vào tháng sau.

Theo thông tin từ Lenovo thì 2 dòng máy này bao gồm X200 và T400 sẽ có màn hình cảm ứng diện dung, giá khởi điểm của chúng lần lượt là 1654$ và 1999$ cho cấu hình thấp nhất. Với giá 1704$ thì X200 sẽ có thêm lựa chọn màn hình sáng hơn thích hợp cho việc sử dụng ngoài trời, lúc này độ sáng của nó sẽ là 400 nit, công thệm việc được trang bị một lớp chống phản chiếu thì màn hình này bảo đảm cho bạn khả năng nhìn rõ ràng ngay cả ở trong nhà và ngoài trời. Pin của máy cũng được nâng cấp lên đến 9 giờ.

Hình ảnh màn hình X200 ngoài trời nắng

Đều được trang bị vi xử lý Core 2 Duo để tăng hiệu năng sử dụng, điều khác biết nhất giữa 2 chiếc máy này là màn hình 12.1 inch của X200 chỉ nhận diện được 2 ngón tay trong khi bạn có thể sử dụng 4 ngón với màn hình 14.1 inch của T400. Đặc biệt hơn, Lenovo đã trang bị một ứng dụng có tên là SimpleTap để hỗ trợ tốt hơn khách hàng của mình. Chạm 2 ngón tay lên màn hình và SimpleTap sẽ tự động được kích hoạt, chương trình này cho phép bạn chỉnh âm thanh, độ sáng màn hình, đường dẫn đến các chương trình hay bookmark..... chỉ bằng 1 lần nhấn. Việc thoát khỏi SimpleTap cũng dễ dàng hơn bao giờ hết khi bạn chỉ việc chạm vào một điểm trống bất kì trên màn hình. 2 chiếc máy này đã sẵn sàng bán ra thị trường và bạn có thể đặt mua tại đâyđây. Rất tiếc là máy mới sẽ chưa có phần mềm SimpleTap mà bạn chỉ có thể tải nó về từ trang web của Lenovo từ ngày 22-10.

Video trình diễn SimpleTap

Nguồn: Engadget
[relate]Lenovo, T400, X200, multitouch[/relate]​
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy có vẻ thô quá nhỉ?có một cái mà xài cũng quá đã,hihi ^^
Nhìn thiết kế chán quá... Thô thô sao đó. Phải làm mướt tí thì giá đó cũng chấp nhận đc
tranduythai
ĐẠI BÀNG
15 năm
vẫn là dáng vẻ cổ điển của IBM
Em lại thấy hay đấy chứ. Thiết kế này làm em nhớ lại 1 thời IBM thinkpad nổi tiếng. Tiếc là em đã lỡ mua HP touchsmart chứ nếu ko em dành dụm thêm lượm 1 em này.
touch ccó mượt mà lắm hông bạn,dịnh mua mà giờ so lại giá nó cao wá so với mấy em khác.
Có cả Finger Sprint kìa các bác. 😁

Công nghệ thì cao mà kiểu dáng ko chau chuốt tí nhỉ, thời bây giờ công nghệ giữa các hãng có thể nói là ngang nhau, muốn chiếm được tình cảm của người tiêu dùng thì phải bắt mắt tí chứ nhỉ
Đối tượng khách hàng máu hoa lá không phải là đối tượng chính, đối tượng chính là mấy ông đóng bộ đen sì, ăn nói nghiêm trang và có (rất) nhiều $ kìa.
x200 thì không sao , do nó gập lại được , còn T400s mà cảm ứng thì chẳng dùng được bao nhiêu đâu lại khó sử dụng nữa
xera_1761
ĐẠI BÀNG
15 năm
hay ho đấy, nhưng hơi đắt. Nếu mà dưới 1000$ thì sẽ mua, mong là apple tablet sẽ đc như vậy
công nghệ thì cao nhưng sao các anh chàng lenovo này không cải tiến vẻ bên ngoài lại nhìn cho bắt mắt nhỉ ?!
mỗi dòng máy ng ta thiết kế tho từng đối tượng khác nhau chứ có phải là thiết kế chung đâu
điển hình là các bác ham đẹp thì chọn Sony hay HP... , bác nào làm việc thì chọn thinkpad hay dell latitude ...
con X200 có lâu rồi mà! Cả cảm ứng nữa. nhớ gần 1 năm trước thằng bạn bên tàu cầm về bán 3 con X200 thường và 1 con chạm chạm!
duongv3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có vẻ cảm ứng đa điểm là tương lai của nhập liệu nhỉ
làm KTS đủ tiền ngay chang trai ah!thích chơi gì cũng dc!
hic, nghe ghiền wá vậy nè, a chờ em đi học cái:laugh8kb:
Máy ngon quá nhất là cái vụ cảm ứng điện dung nhưng để sở hữu em nó thì phải đối đầu với 1 vấn đề quá lớn là giá cả còn cao quá :p
khoảng bao tiền các bác nhi
nhìn kết thật đây
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
mấy bác phía trên có vẻ thích cái "nuột nà" theo dạng Mac, sony hơn style "thô thô" dòng thinkpad nhỉ, cá nhân em lại wánh giá cao cái truyền thống của nó, style ko lẫn vào đâu đc
cơ mà giá cao wá hỉ 😁
Cá nhân chỉ thích máy tính không cảm ứng!
mấy thứ này toàn xa xỉ phẩm.ko rờ tay vào đc đâu mấy bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019