Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo giới thiệu Thinkpad T430u, Ultrabook nhắm đến doanh nghiệp

Duy Luân
5/1/2012 6:31Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KoTInhYeU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc chắn thế nào cũng sẽ có em này trong nhà sớm thôi,papa mình là fan Thinkpad 😁
vẫn mang những nét đặt trưng ngày nào...
Khủng quá khủng quá 😁 lên hẳn win 8 :D cơ mà liệu màn hình của nó có cảm ứng k ta :D
không lột sát được cái thiết kế.nhìn không bắt mắt lắm ,ít ra fải như zenbook hoặc lenovo,cấu hình thì ok.
dạo này TINH TẾ đưa tin chán quá .... còn chậm hơn cả lá cải VnExpress. "lá cải"
đưa tin con này và con Hybrid chạy android.
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thinkpad trước giờ vẫn là dòng bền bỉ nhất, và bàn phím đánh thích nhất, lởm nhất là dòng HP, Toshiba, Nhưng nhìn bàn phím con này lại chả ưng tý nào. Trông bàn phím giống dòng Thịnkpad edge. Chả thích tý nào!
thích nhất dòng thinkpad của ibm hơn cả apple.
Bán lại T420 ko bạn, mình đang muốn mua 1 e hộ đứa e gái, mình đang sài X220 tablet rùi.

Sent from my iPhone using Tinh tế
bồ kết những em thikpad
newstar
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng đang dùng 1 em Thinkpad nhưng mà cùi quá. 😃
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
mãi mới dc 1 con thiết kế ngon lành thế này, em này có triển vọng đấy, chạy win 8 mà không có màn hình cảm ứng cũng hơi tiếc
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
Lỡ cấu hình thấp nhất nó cho con Celeron đời Ivy thì xong, hehe.

1.3Megapixel hơn hẳn 720p có gì đâu mà khủng hả bác.
1.3MP = 1280x1024 = 1.310.720 pixel
720p theo tỷ lệ 16:9 thì là 1280x720 = 921.600 pixel còn chưa được 1MP nữa.
drngsanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt! Dòng ThinkPad nổi tiếng bền dù thiết kế không đẹp lắm! Vừa up từ T41 lên X220 nhưng thấy em này cũng ghiền quá!

Thèm khung viền và cục mịch của sự kết hợp IBM-ThinkP hoặc Kiểu pana ... 😁
Sony vaio ==> số 1
Ekans
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không thích kiểu bàn phím này. Các đời Thinkpad trước chia các phím chức năng thành các cụm tách biệt giúp người sử dụng thuận tiện hơn rất nhiều. Thế nhưng ở Thinkpad X1 và con T430U này, điều đó đã được thay thế bằng kiểu "dàn hàng ngang" như trên các mẫu laptop khác, trông qua thì toàn bộ bàn phím có vẻ gọn gàng, thời trang hơn, nhưng nó không đúng với "chất" của Thinkpad.

Việc chuyển từ bàn phím truyền thống vốn rất xuất sắc của Thinkpad sang kiểu bàn phím chiclet chưa rõ có đạt hiệu quả như mong muốn hay không, nhưng có lẽ sẽ gây cho những tín đồ trung thành của Thinkpad (trong đó có mình 😁) một ấn tượng không tốt, vì nó trước giờ vẫn thường xuất hiện trên những dòng IdeaPad - vốn bị mang tiếng là "làm ảnh hưởng đến danh tiếng của (Lenovo) Thinkpad". Hy vọng những ác cảm này là sai lầm.

Màn hình độ phân giải cao, card màn hình rời, webcam 720p,... rất tốt, nhưng trên hình demo mình không thấy các đèn báo trạng thái đặc trưng của Thinkpad ở góc dưới màn hình. Hy vọng nó không bị bỏ đi, tuy nó là một chi tiết nhỏ, nhưng nó giúp người dùng làm việc hiệu quả hơn, chứ không phải là làm việc "đẹp" hơn :D

Cá nhân mình còn một mong muốn nữa, đó là hãy để lại phím Enter màu xanh như muôn đời nay nó vẫn thế. Không phải lúc nào cũng phải tông xuyệt tông như Macbook mới là đẹp.
theminhquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ultrabook mà gần 1.8 kg thì cũng khá nặng đấy
Hiboykute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mỗi ng 1 công việc..1 hoàn cảnh..nên công cụ thích hợp là điều khác nhau..2 bác chặt chém nhau làm gì... 😆 mất tinh tế

Bà 8 chơi thôi chứ chặt chém gì đâu bác?! :playfull:
... Cool quá, lại cài cả w8 nữa, tuyệt ...
nicky86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn em nó thèm quá.........................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019