Lenovo Ideapad 100 15.6-inch: Hiệu năng cao, hoạt động ổn định và không có đối thủ trong tầm giá

LinhKute137
11/9/2015 5:7Phản hồi: 103
Lenovo Ideapad 100 15.6-inch: Hiệu năng cao, hoạt động ổn định và không có đối thủ trong tầm giá

Laptop phổ thông đang là sự lựa chọn hàng đầu dành cho học sinh, sinh viên hay nhân viên văn phòng với nhu cầu đơn giản. Lenovo với chiếc Ideapad 100 đã thật sự làm nên khác biệt.

Mức giá bán hợp lý, màn hình lớn và hiệu năng ấn tượng cũng như kích thước và trọng lượng đáng nể. Ideapad 100 15.6-inch đã là sản phẩm hot nhất mùa tựu trường và chắc chắn nếu có ý định sở hữu một chiếc laptop phổ thông Ideapad 100 là sản phẩm không thể không đề cập đến.

Điểm sơ về cấu hình sản phẩm, Ideapad 100 15.6-inch của chúng ta sẽ sở hữu bộ xử lý Intel Celeron N2840, bộ nhớ RAM 2GB và bộ nhớ trong lên tới 500GB. Không dừng lại ở cấu hình, Ideapad 100 còn gây ấn tượng với màn hình lớn 15.6-inch và độ phân giải vừa đủ cao để khiến màn hình này trở thành một trong những màn hình đẹp và không có đối thủ trong tầm giá. Nếu bạn là một người dùng đòi hỏi chất lượng hiển thị, tin mình đi Ideapad 100 sẽ không làm bạn thất vọng.

Cấu hình của Ideapad 100 đủ tốt để chạy mượt mà nền tảng Windows 8.1 và có hiệu năng tương đối ấn tượng. Chúng ta có thể thoải mái giải trí, lướt web xem phim nghe nhạc hay thậm chí là chơi game với Ideapad 100. Mình có thể chơi tốt LOL ở mức đồ họa trung bình trên Ideapad 100, rất ấn tượng với một chiếc laptop chưa tới 6 triệu. Rõ ràng, với một mức hiệu năng ấn tượng như vậy Ideapad 100 có thể giải quyết các công việc đơn giản như soạn thảo văn bản, làm bảng tính Excel hay làm các file trình chiếc PowerPoint một cách rất dễ dàng. Cấu hình tốt, màn hình đẹp ngoài ra thời lượng pin cũng là điểm cộng sáng giá. Ideapad 100 có mức thời lượng rất vượt trội lên tới 6 giờ sử dụng liên tục, đạt được thời lượng pin tốt như vậy có lẽ phần nào đến từ con chip Celeron hoạt động hiệu quả mà không cần quạt tản nhiệt. Thời lượng này đủ để người dùng làm việc và giải trí hiệu quả mà không lo lắng bị gián đoạn, vô cùng ấn tượng.

Nhìn chung, mức giá chỉ 5.400.000 VNĐ để sở hữu Ideapad 100 15.6-inch là rất hiệu quả. Đáp ứng tốt các nhu cầu của người dùng và là một sản phẩm chất lượng.
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy đẹp, người cũng đẹp như máy :p:p
@TrangThyTran đúng rồi đó
lexuan0206
ĐẠI BÀNG
9 năm
thiết kế cũng khá là đẹp 😁 cấu hình cũng khá là ok
@lexuan0206 mình thấy tầm máy này chơi game ko đc, đánh văn bản làm việc nghe nhạc xem phim thì đc :D chứ chơi game thì mình nghĩ ko nỗi
lexuan0206
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này xài coi bộ khá tốt à nha
@lexuan0206 mình đang xài con này nè bạn
@maithehoa máy xài tốt ko bác 😁
@lexuan0206 rất là tốt luôn đó chứ
Vừa mua máy này hôm qua :3, mới mà đẹp nữa
@lechung20101988 mình cũng đang định mua đây! sinh viên thì dùng con này là quá tuyệt vời luôn rồi
@lechung20101988 ram con này + cấu hình thế này thì có thể học CNTT được đó chứ
@lechung20101988 mình cũng đang rất thích con này 😁 chắc phải mua thôi
@lechung20101988 con này xài tốt mà phải không bạn?
thiết kế máy cũng đẹp, cơ mà cấu hình này chơi game ko nỗi rồi 😁 pikachu thì ok
@outchoi gì chơi không nổi bạn? mình đang chơi LOL được mà
giá cả thế này thì quá phù hợp cho sinh viên rồi
@loki_nguyen sinh viên thì xài như thế này thì ổn lắm luôn rồi
😁:D:D:D máy này đánh máy đã, phím gõ nhẹ
@linhpham1661993 đánh dota thì hết bài nhỉ
@linhpham1661993 bạn đã dùng qua rồi à :v
hoantoc12
ĐẠI BÀNG
8 năm
lenovo đc cái là pin trâu với bàn phím ngon 😁
@hoantoc12 chuẩn bài luôn bạn ơi
@hoantoc12 mà xài cũng rất ok luôn đó chứ :D mình cũng đang xài con này nè
Fly_sky
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenminhtri88 tuyệt vời rồi đó bạn :D
giá rẻ nhỉ 😁
leona_pham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LamHan123 giá này cùng với các sản phẩm trong cùng phân khúc thì hơi bị vượt trội à nhe
máy này bán ở đâu ?_?
@outchoi thegioididong đang có bán đó bạn 😁
@outchoi ngoài mấy store bán đầy ra đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019