Lenovo làm mới nhiều model trong dòng IdeaPad với thiết kế trẻ trung, nhiều màu sắc

Didu
19/5/2017 5:11Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HuynhNgLe
TÍCH CỰC
7 năm
Sao bán tặng kèm spyware, adware này nọ mà vẫn có người mua nhỉ?
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
vừa mua con ux410 hơi tiếc chỉ có i5 nhưng chắc e này ra cũng ko có giá 15tr như thế mà cũng đang cần máy nữa nên ko tiếc
còn con ideapad 100 củ chuối đây, ko cài gì dùng cũng lag
rotori
TÍCH CỰC
7 năm
bữa coi cái 710s ở pv, giở cái màn hình lật lên xuống, thấy cái miếng ốp dưới đáy máy nó cũng uốn éo theo luôn :eek:
vẫn thích Lenovo ở chỗ phím điều hướng full size. Nhìn thiết kế này thấy thất vọng quá.
Mình là dân văn phòng nên mấy phím điều hướng rất quan trọng, ko biết mấy anh em khác có thấy vậy không
Dream8x
TÍCH CỰC
7 năm
Trong các dòng laptop rẻ tiền, Lenovo khá ngon.
Asus X series, Dell inspirion 3000, Acer ES đều ko so được với Lenovo.
Lại tán nhảm rồi.
sakamoon
TÍCH CỰC
7 năm
@Dream8x Mỗi người mỗi nhu cầu khác nhau khi xài laptop nhé, chưa kể môi trường làm việc nữa. Nếu có làm cho công ty nhật thì sẽ biết nhật rất tẩy chay mấy hàng tàu nhé. Chưa kể xài mà nơm nớp lo bị mất thông tin cá nhân, bank v.v... thì đa số người rành công nghệ tí sẽ tẩy chay nhé. Bảo mật cũng là 1 phần quan trọng chứ ko phải ngon, cấu hình ổn là đc đâu...
Chưa kể đối với 1 số người cần máy cấu hình cao thì hàng rẻ tiền ko đáp ứng đc nên tôi nói chọn macbook hay surface cho công việc của tôi thì có gì là tán nhảm. Suy nghĩ trước khi comment nhảm nhí đi nhé
Dream8x
TÍCH CỰC
7 năm
@sakamoon Tặng bạn cái link, hàng HP Usa nhé, bảo mật lắm đây.
https://tinhte.vn/threads/canh-bao-mot-so-laptop-hp-co-the-bi-cai-san-keylooger.2697327/
Còn topic về 1 cái máy ~10-20tr bạn nhảy vào bàn nên cố mua Macbook, surface ~30-40tr cùng cấu hình thì một là tán nhảm, 2 là đầu óc có vấn đề.
sakamoon
TÍCH CỰC
7 năm
@Dream8x Tôi chả nhắc gì đến HP, coi lại về phần "đọc" và "hiểu" của bản thân đi nhé. Muốn ý kiến thì kiếm cái nào mà surface bị dính keylogger up lên...

Còn tôi chỉ nêu ý kiến cá nhân về việc tôi tẩy chay Lenovo do nó dính phốt còn chả nói gì về giá tiền cả. Còn nếu surface thì h cũng giảm giá rồi nhé: http://genk.vn/microsoft-lien-tuc-giam-gia-surface-pro-4-chuan-bi-ra-mat-the-he-ke-nhiem-20161011204632997.chn. Tầm 19tr (899$) cho surface pro 4 thì ko phải là 1 sự lựa chọn tồi, hoặc có thể mua surface pro 3 với mức giá dễ chịu hơn nhiều (tầm 15tr vs core i5 và ram 8GB) .

P/S: Nói chung stop tại đây nhé. Đây là 1 diễn đàn và tôi là 1 thành viên cũng là 1 người tiêu dùng và tôi tẩy chay Lenovo và nêu ý kiến ra. Và có lẽ kha khá người ở đây tẩy chay Lenovo như tôi. Bạn ko thích người tẩy chay Lenovo thì next wa đừng đọc bài, đừng làm anh hùng bàn phím và đem các lý lẽ vớ vẩn đó ra.
@sakamoon surface dùng tốt nhưng nó thuộc phân khúc doanh nhân , mà doanh nhân ng ta vẫn tin dùng Thinkpad vì sự ổn định của nó đấy thôi .

dù sao Lenovo vẫn là 1 hãng sản xuất máy tính hàng đầu TG , ko phải đơn giản mà họ là hãng có số lượng bán ra lúc nào cũng thuộc top 1 từ năm 2011 đến nay . Đừng bảo dân TQ đông thì nó dùng nhiều , dân TQ nó ko ngu đến mức tin dùng 1 sản phẩm tồi 😃
1 dẫn chứng nữa là Lenovo NEC đang chiếm hơn 40% thị phần Nhật Bản .

có lỗi họ thu hồi sản phẩm hoặc vá lỗi giống như Note 7 phát nổ nhưng chả thấy bố nào Việt Nam ném đá nó vì nó là Hãng của Hàn xẻng . thử Samsung là hãng của TQ xem có phải bị ăn gạch đá SML nhờ những ng như bạn ko 😃))
cacaca
TÍCH CỰC
7 năm
Còn thừa cái ổ HDD 1TB, bác nào có nhu cầu ới em.
Bỏ HDD 1TB với CD lấy cái SSD 128GB đê
Đang xài lenovo g470 đã hơn 4 năm vẫn ngon lành cành đào , còn mấy cái spy hình như hãng nào cũng thu thập dữ liệu người dùng ,nói chung chả quan tâm ,nói chung thấy Lenovo cũng ok.
sontung25
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu là ổ HDD và có cả DVD kèm theo thì *** quan tâm đâu
ổ đĩa quang kìa
Hồi trước dùng mấy con iDeaPad G450, 460 gì đó, dùng chỉ muốn đạp cái chuột cảm ứng vì nó quá đểu so với các hãng khác, giờ không biết sao 😁
luanteddy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho m hỏi ngày xưa có phải Add @Didu chơi keitai phải ko nhỉ
LamAnh88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thằng Lenovo đang làm gì vậy ? xài HDD và DVD thời buổi này ?
quangnd412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm rồi order máy chủ, 1 nhà cung cấp chào Lenovo, loại ngay từ vòng gửi xe. Dùng bọn này kinh bm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019