Lenovo P700 - ĐT pin khủng dành cho doanh nhân.

wookie87
5/6/2012 2:58Phản hồi: 735
735 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rủ nhau đi, tại vì mình chưa dùng smartphone bao giờ, ae đi với nhau có gì còn dễ hỏi, ít ra khi đánh giá nó khách quan hơn mấy người tiếp thị 😃
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon! giá hợp lý quá.
ban het tai san tau gap, nghi la se chay hang 😆
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nguyễn Minh Hiếu 1107 con này càng ngày càng rẻ nhỉ , xuống giá liên tục , thế mà lúc fpt chưa nhập mấy ông thương gia bán đắt lòi.
Gom đủ lúa là xúc thui 🆒 .
đợi tầm 1 . 2 th nữa chắc bèo bọt
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bèo bọt thì chắc ko có đâu , mong nó xuống tầm 3m5 là ngon lắm rùi.
với tính năng như trên mà giá đó là quá ok r , triển lẹ thôi
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại doanh nhân sao rẻ dữ.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Giá bên Hoàng Hà ngon thế, mai đi múc thôi
Hết sức bình tĩnh ! Có thể giá còn giảm. Xem tình hình các doanh nhân dùng ntn đã ! Mình là nông dân nên không dám mạo hiểm !
Ặc, sao rớt giá ghê vậy trời. Nhưng mình nghĩ sẽ ko thấp hơn 3tr5 được. Em này dùng được giá hấp dẫn.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
@phuonglydom14 tiện cậu chịu khó dùng nhiều vào nhé, từ đây đến thứ 2 cậu cứ cho những đánh giá liên tục về nó hen, pin xài liên tục đc bao lâu này, sạc nhiêu time thì full, rồi khi xạc nóng ko, game nóng ko, rồi nghe gọi rõ ko .... ^^!
@love2083 love2083 nóng ruột quá rồi phải không :p không nhất thiết phải mua FPT đâu, p700 này nó sẽ tự kích hoạt ngày bảo hành khi lắp sim vào dùng. Và sẽ được bảo hành toàn quốc trong FPT.
Sau 1 ngày dùng, có 1 số nhận xét như sau:
Ưu điểm:
- máy chắc chắn, chất liệu gia công tốt
- cảm ứng nhạy, màn hình sắc nét, androi 4.0 dễ dùng thân thiện.
- camera cũng có thể gọi là 5mpx, hình ảnh tươi tắn, chụp panorama khá hay.
- lướt web, xem youtube nhanh
- một số tác vụ hay lenovo mà các máy androi khác không có
- 7h rút sạc (100% pin), bật 3g lướt web, đọc báo, xem YouTube Bình thường, chát viber 20 tin, gọi đi gọi đến 26 lần, nhắn tin 14sms, wiget dự báo thời tiết 60 phút cập nhật 1 lần, download cài đặt 10 softwares ~ 30mb (3g) bật gps mở Map 2 tiếng....
23h (10% pin) thời gian chờ máy báo vẫn còn hơn 30 tiếng nữa.
A e cho ý kiến về quả pin này.
Nhược điểm:
- máy to và hơi nặng nên cầm lâu sẽ hơi mỏi tay.
- nút nguồn hơi nhỏ.

Ps: tạm thời mình chỉ biết có nhiu đó thôi.
Mình quyết chờ mua ở FPT shop :|
maninpaper
ĐẠI BÀNG
12 năm
@love2083 ... với giá 3,5tr.
@maninpaper mình mua từ 14/8 với giá 3m9 rồi bạn ah, xài cũng ok vì mình chỉ để nghe gọi và web truyện 😃
Chiều nay Em vừa mua P700 ở FPT Sop Hà Nội rồi. Giá chuẩn là 3.900k Khuyến mại cái thẻ nhớ 4GB. Cảm nhận chung là cực okie, cảm ứng mượt, chụp ảnh đẹp, chữ nghĩa nét hơn Iphone 3GS luôn ( Em đang dùng 3GS) Thích nhất là có chế độ chụp ảnh Panorama, chụp một cái rồi lia theo khung hình của máy hiển thị, nó sẽ chụp liên tiếp 6 cái rồi ghép lại thành 1 . Cực hay.
Ah các Bác mua xong nhó kết nối wifi up lên bản Anđropid 4.03 nhé. Mặc định là bản 4.0 .
Em mới nghịch nên chưa có nhiều thông tin lắm. 😃
@Deconcon làm sao update lên 4.0.3 vậy bác. nhờ bác nào biết chỉ giúp. em mới xài android nên ko rõ lắm.
@like_android Bạn vào cài đặt - Giói thiệu về điện thoại- Cập nhật hẹ thống là xong
Nhớ cài cho máy một acc gmail để bvào Google play dow soft.
Trog máy có sẵn bản t.v k bác ?
@Nguyễn Minh Hiếu 1107 chỉ có tiếng Anh và t.trung thôi. Mua về, mình update system khoảng 4phut, nó khởi động lại thì sẽ có tiếng Việt. Vọoc con này mà không có tiếng Việt thì méo mặt 😁
@Nguyễn Minh Hiếu 1107 Em up lên 4.03 thì có tiếng Việt Full rồi. . Mặc định thì có Tiếng Anh+ Trung thui.
Đang nghịch nó đây, hay lắm . Ngạc nhiên là nó chỉ có 3,9M. Quá rẻ, hai sim, hai sóng.
nhuphong86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuonglydom14 pro chỉ cụ the cái này với, minh còn lòng ngóng wa. minh mới mua lúc chieu, minh chua update, nhung sao may van bao là android version 4.0.3, mà van ko co Tiếng Viêt, pro nào giúp với
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuphong86 Vì bản thân rom gốc của nó đã là 4.0.3 rồi bác ạ. Chỉ khác nhau về phiên bản update thôi. Bác cứ update OTA là có tiếng việt cả. Bản thân em thì ko có nhu cầu lắm về khoản tiếng Việt, vì đã root máy rồi, đang ngâm cứu các trang mạng của china về rom riếc của em này, nhưng xem ra hơi hiếm. 😁
@nhuphong86 bạn làm thế này:
bật wifi hoặc 3g
setup/about phone/chekforupdate
and wait moment...
fineline
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghich thường xuyên nhưng không liên tục
đến giò còn 25% ,phần mềm pin báo thế ,có sẵn bản tiếng Việt trong máy
bạn phuonglydom14 nhớ giúp mình cái trên nhé ^^!
Hức, biết thế đợi thêm vài tuần, làm đc e này giá ngon hơn mà chính hãng bảo hành rồi, aaaaaasaaaa

Sent from my A750 using Tinhte.vn
@truongthinhgl thế bàn thấy máy của lenovo thế nào, bạn xài lâu chưa
@love2083 Sài gần 1 tháng bạn, máy hơi dày nên ốp lưng nữa thì nhìn chuối, 2 sim sống gió tốt, pin ổn, nc là mình nghĩ bạn nên an tâm mà sài hàng lenovo 😁

Sent from my A750 using Tinhte.vn
kết quá rùi,mong sớm có review của tinh tế,😃,tuần tới sế cưới em nó thôi. những đột phá trong lĩnh vực di động sẽ khó diễn ra trong khoảng 3 năm tới.ít nhất là cho đến lúc di động cuôn như một tờ báo hay sẽ hiển thị trong khoảng không ngay trước mặt. hi. công nghệ pin "trâu" phát huy lúc này là đúng nhất. từ khi dùng smartphone dính không biết bao nhiu vụ vì hết pin rồi. chắc sẽ sớm đến ngày pin dùng 5 ngày liền không cần sạc đâý nhỉ/:p. đây chỉ là suy nghĩ riêng, xin đừng némgạch nha..
thế cái nhược điểm nó có như không 😃, vì thực ra con trai xài to nặng mới chắc tay 😃, thời gian sạc từ 0 - 100% pin là ? nóng ko ?
@love2083 Bác love2083 chắc như bắp :p. Sạc pin thì trên 5giờ mới đầy (10%) lúc sạc thì hơi hơi nóng. Yên tâm xài hàng lenovo đi, tôi làm chuột bạch cho nhiều hãng lắm rồi. 2002 hồi còn học ĐH, tôi đã xài nokia 6100 (xách tay) từ đó đến nay đã xài qua không dưới 35 em, của tất cả các hãng. Yên tâm xài bác nhé.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuonglydom14 sạc lâu thế 5h thì gấp đôi máy bình thường rùi. mà bạn dùng chơi game hay lướt wed thì bao lâu hết pin vậy ? .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019