Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P700:Tổng hợp cách Root,cài Recovery,Market,Rom ICS

thienhoa3
12/9/2012 11:11Phản hồi: 1.939
1.939 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bắt chước bạn Phuong😁 nhưng không biết chèn lịch âm vào

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
@phuongve bộ này mod lại của thằng nào vậy phuongve
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@skyfire Windows phone 8 style

Sent from my Lenovo B52 using Tinhte.vn
@phuongve Bác còn bản rom đó k? Share cho e với. Cảm ơn bác.😃

phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@kingno004 rom đó là rom gì? @.@
Hello cả nhà. Mình đang dùng P700 đã up rom của bác phuongve nhưng sao không thấy mượt lắm hay tại máy mình làm sao nhỉ. thỉnh thoảng mở khóa là màn hình lại bị đơ một lúc?
Có bác nào đang dùng bản rom nào mượt không cho minh xin một bản. Thanks'
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@ha nam Nếu là bản ở trang 1 thì đúng là có hiện tượng thỉnh thoảng mở khóa màn hình bị đơ vài giây. Bản đó cũ lắm rồi, mình ko còn support nữa. Bạn kiếm mấy bản mới sau này chạy mượt ấy, hình như ở khoảng trang hai mưới mấy ấy, mình ko nhớ, bạn search lại xem (từ page 20-30), hoặc bản mới nhất trang 76.
vihali
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongve Hóa ra là như vậy. Để phải up lại thôi.
@phuongve Cám ơn bạn nhiều nhé. Thật sự rất ngưỡng mộ mấy bạn.
luck2oo2
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài được recovery theo hướng dẫn của bạn rồi nhưng nếu tắt máy rồi ấn power + vol+ + vol - thì máy cứ đen xì, quay sang cài lewa = uncletool thì máy báo chưa root, mình root theo hướng dẫn của bạn thì làm mấy lần nhưng máy vẫn báo ko root đc.
mình muốn hỏi là khi root = P700_ROOTv1.0 thì phải tự khởi động lại máy hay hệ thống tự khởi động lại, máy mình chờ mãi ko thấy khởi động lại nên mình toàn chờ khảong 15giay rồi khởi động lại làm tiếp. mong giúp đỡ, thanks bạn nhiều
@luck2oo2 Muốn vào recovery thì ấn power, đợi khoảng 3s, mới ấn đồng thời vol+,-. Thao tác dứt khoát 1 chút là được. Muốn root máy, làm từng bước như hướng dẫn ở trang 1 chắc chắn được. Máy sẽ tự khởi động lại 3 lần, chỉ có 1 thao tác là bấm enter trên máy tính của bạn. Lưu ý, bạn phải để điện thoại khởi động lại hoàn toàn mới ấn enter. Để chủ động khi nào biết máy reboot, bạn nên để thời gian tắt màn hình 5-10 phút để thấy cho rõ. Nếu làm theo các bước ở trang 1 mà vẫn không được, chắc chắn bạn bỏ sót bước nào đó. Thân😃.
Kinh nghiệm của mình là root máy trước, sau đó dùng mobiletools để cài recovery. Còn chẳng cần backup rom gốc làm gì, nếu cần thì dùng flash tool để quay lại rom gốc cho đỡ mất thời gian.

phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@luck2oo2 Nhấn phím enter để reboot lại, nhưng nhớ chú ý là đợi cho nó khởi động xong hết rồi hãy nhấn.
Bộ icons này sao giống MIUI vậy anh phuongve ơi?

phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@still_loving_you Yep😃 miui

@phuongve Đã sắp 1 năm 😃 Hết bảo hành :p

phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
^
^
Mình cũng đang dùng cái đó😁

Cho mình xin dự báo thời tiết đó đi phươngve đẹp wá ak

=>==>™Q.chí<==<=
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
^
^
Tự search Go Weather đi nhóe😃
Cái đó cho go launcher ex sai mới dc phãi ko cậu

=>==>™Q.chí<==<=
grafity1210
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi phuongve oi, sao mình up rom 4.0.4 của bác rồi ko còn được cài viber nữa vậy. 😔((, nó ghi không tương thích bác à.:((
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@grafity1210 Bạn down cái file apk của viber về mà cài, 1 số soft nó bị báo thế trên market, chả hiểu sao, chắc GG nó block cái gì đó.
bác phuongve cho em xin cách fix lỗi không thẻ nhớ ngoài của bản IT168-BRO-ZhY-P700-Cloud.A với
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@kpshitp2413 Đây bạn nhé: http://www.mediafire.com/download/a4047h74jzzs8bx/SDcard-Exchange.zip
bác phuongve cho em hỏi cách thay % pin của rom với, em thay vào nhưng khi cài rom thì % pin bị mất​
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@kpshitp2413 Thế này nhé, quy trình làm như sau:

1. Decompile cái file SystemUI.apk ra.
2. Chép (thông thường là) 204 file ảnh icon % vào thư mục drawable-hdpi. Trong đó bao gồm 101 ảnh pin, 101 ảnh sạc, 1 ảnh unknown, 1 ảnh full.
3. Trong thư mục drawable, sửa 2 file stat_sys_battery.xml và stat_sys_battery_charge.xml.
-File stat_sys_battery.xml chứa các câu lệnh để hiển thị 101 ảnh pin.
-File stat_sys_battery_charge.xml chứa các câu lệnh để hiển thị 101 ảnh sạc.

Vì file zin nó chỉ có các câu lệnh báo pin ở các mức 0, 15, 28, 43, 57, 71, 85, 100, nên chỉ hiển thị đc ở các mức nêu trên, muốn hiển thị theo từng % thực tế phải sửa 2 file này lại, thêm các câu lệnh để hiển thị từ 0,1,2,3....97,98,99,100.
4. Recompile cái file SystemUI.apk lại.

/// Còn đối với cái statusbar đã đc mod % sẵn rồi, thì ko cần sửa 2 file xml nêu trên, vì người ta đã code sẵn rồi, chỉ cần thay 204 file ảnh kia thôi. Mà thay ảnh thì có thể dùng winrar open lên rồi kéo-thả, ko cần phải decompile/recompile.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kpshitp2413 Làm ntn đơn giản hơn
http://www.tinhte.vn/index.php?posts/31758164

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Tinhte.vn
@phuongve
cảm ơn bác về phần giải thích này :-bd
bác cho em hỏi luôn cái này ạ,cách thay ảnh nền trong cài đặt như thế này ạ 😃
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@shaky3112 Đọc cái này nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2212179
ok thanks các bác ạ
Cái này đẹp không😁

@xiberi Đẹp
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai up lên cho minh xin cai file goc lenovo battery saver .apk voi. thanks trc
Các bro cho mình hỏi em P700 này có up lên đời Android 4.1 được không vậy?

Gửi từ lenovo P700 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
các bác cho em hỏi em muốn thay cái laucher mặc định trong bản rom bằng cách bỏ laucher mới vào system/App rồi xóa cái cũ đi, sau đó tiến hành up rom có được không?
grandia1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
ROM P700 4.0.4 CUSTOM ngày 10.05.2013của bạn phuongve rất mượt và nhanh.
Có điều từ màn hình khoá, mình không thể kéo thanh thông báo xuống được mà phải mở khoá, hơi bất tiện. Có cách nào chỉnh rung khi người ta bắt máy không nhỉ. À, rom này ko cài app evernote từ ch play được vì lý do không phù hợp
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@grandia1986 rất nhiều apps không cài dc từ play, có thể đây là bản mod lại từ rom nội địa trung quốc, rom ngon.
@grandia1986
làm sao tắt rung 4 nút ở dưới cho bản rom này nhỉ 🤔
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@grandia1986 1. Cái source rom mình lấy thì nó disable statusbar expended ở màn hình khóa sẵn rồi, mình cũng ko biết cách enable nó lên.
2. Cái rom này có sẵn chức năng rung khi người ta bắt máy, mặc dù trong cài đặt cuộc gọi ko có tùy chọn rung hay không. Trên máy mình thì ngta bắt máy nó vẫn rung cài "tè".
3. Vì source từ Tàu nên khi vào Playstore, GG nó khóa 1 số app (do mã vùng hay sao ấy) --> cách khắc phục: một số app nào báo ko tương thích trên Playstore --> chịu khó down file apk về install.
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@khachuy279 Vào cấu hình âm thanh mà chỉnh.
tigerii
TÍCH CỰC
11 năm
bác nào có CWM RECOVERY v6 cho p700 + root.zip cho e xin dc ko ah.thankkk
tigerii
TÍCH CỰC
11 năm
@tigerii MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ DÙM.THANKK
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@tigerii Không cần cũng đc, nhiều lúc làm biếng mình cũng chả deodex.

Sent from my Lumia 1020 using Tinhte.vn
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
-Font Roboto gốc của Android 4.3, leech từ mấy máy Google Edition ra, đã được GG fix lỗi chữ "ỡ", download và flash qua recovery: http://www.mediafire.com/download/65dxq0273zkq784/RobotoCondensedUniversal.zip
Font của Android 4.3 này thì nhìn ốm hơn font của 4.0 và 4.1

-Font Roboto gốc của Android 4.2.2, cũng đã fix lỗi chữ "ỡ": http://www.mediafire.com/download/36kpgozv5lxgn0w/JB_4.2 Roboto Font FixbyTMT.rar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019