Lenovo P700:Tổng hợp cách Root,cài Recovery,Market,Rom ICS

thienhoa3
12/9/2012 11:11Phản hồi: 1.939
1.939 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hxt1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bác Phuongve lần nứa, em đã up xong rom mới của bác hồi tối sau khi down về, rất ok.

Gửi từ Lenovo P700 của tôi
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vừa kiểm tra lại, đường link vẫn đúng bình thường, có thể cái app tinhte bị "mát" nên dẫn đến topic khác. Bạn nên dùng trình duyệt hoặc máy tính để vào topic đó: http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-cac-ban-rom-lenovo-p700-mod-by-phuongve.2181625/

/// Mọi thắc mắc, đóng góp, báo lỗi, khen chê về các bản rom của mình, các bạn post vào topic đó nhé, mình sẽ support ở đó.

Được rồi. Rất độc đáo. Mình đặc biệt thích phím tắt, mở màn hình. Rất tiện lợi. Add được nhiều Icon pin để lựa chọn cũng rất hay. Bàn phím call sửa lại chút giao diện cho bắt mắt hơn tí thì tuyệt hơn. Cám ơn bạn nhiều.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn mobile app
nghialac
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom bác phuongve tuyệt
Anh em trong hội P700 cám ơn bạn Phuongve nhiều.
vihali
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con p700 của em bỗng có vẻ thiếu bộ nhớ. Đang dùng browser, nó tự tắt. Dùng bản stock, chrome hay opera đều bị, riêng dolphin là ko.

Em đẩy cho gấu dùng rồi. Hắn dùng 3 ngày mới phải sạc, gật gù liên tục.

Rom cho p700 thì cái nào gọn nhẹ hở các bác?

Sent from my JY-G3 using Tinhte.vn mobile app
các pro hay mod rom có bộ icon sóng cánh thiên thần không cho mình xin đi. Định chế 02 cột sóng của con ngựa già này để cho mới mắt. Xin cảm ơn

Bạn Dragoncb ơi, rom này của bạn rất hay, độc, lạ. Nhưng tại sao không hoàn thiện hết đi cho Người Việt dùng. Có cảm giác bạn dành rom này cho phía Trung Của. Mình đã cài thử: không hiển thị thẻ nhớ ngoài, add gapps vẫn bị lỗi, và một số vấn đề nho nhỏ khác. Sửa lại một chút để anh em tinhte.vn, anh em yeu P700 dùng đi bạn. Cảm ơn bạn nhiều.
http://www.needrom.com/mobile/lenovo-p700-9/
Nick và pass needrom (mình không nhớ là của bạn nào đã post trên tinh tế, xin được post lại):
nick: leon;
pass: GX@47lY(V7sL
Features ROM:
01: High imitation Samsung S4 UI a new experience;
02: Variety 1% fine power;
03: Time centered;
04: beautiful Samsung lock screen; 05: beautiful Samsung lock screen, unlock the sound of water droplets; delicate start-up tone;
06: beautiful Samsung weather widget;
07: Part of streamlining;
08: Replace the official calculator; 09: Fixed time zone errors;;
10: Fixed models;
11: Amendment starter and part of the program sometimes FC;
12: apk program optimization

Gapps not include – Rooted

Language support: Multilang

natostr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào Phuongve,
Mình đã cài đặt tất cả các bản room của bạn làm từ trước đến nay (mới cài bản 9/10 sáng nay hehe).
Các bản room của bạn mod dùng rất tốt và ổn định, nhất là bản 4.0.3 của bạn dùng rất ổn định.
Thật lòng rất cảm kích bạn đã bỏ nhiều thời gian để hỗ trợ cho anh em sài P700.
Thật ra, mình mới chỉ dùng P700 gần 1 năm nay thôi và mình và thật sự có vài điểm mình góp chút ý kiến.

1/ Về giao diện nhận cuộc gọi đến, hiện giờ đều là vuốt từ giữa màn hình thẳng qua bên phải, bạn có thể đổi thành vuốt từ giữa lên trên để nhận cuộc gọi và vuốt xuống dưới để hủy ko? Vì với kiểu mặc định khi dùng 1 tay để vuốt thì hơi khó, nhất là tay bên trái rất dễ bị vướn.

2/ Hiện nay mình đang dùng smart laucher thay vì apex laucher mặc định. Apex laucher ver 2.0 theo mình thấy thì chạy nặng nề hơn so với ver 1 vì vậy mỗi lần chạy xong 1 app hơi nặng nào đó mà thoát ra thì apex load hơi bị lâu và khi hoạt động cũng ko mượt như ver 1. Mình thấy smart laucher chạy khá nhẹ, load cũng nhanh và đặc biệt là tất cả các app sẽ được tự động phân loại theo chủ đề nên dễ dàng hơn khi quản lý và tìm app, hơn nữa khi số lượng app thuộc 1 chủ đề dài hơn 1 trang thì bạn sẽ vuốt lên để tìm chứ ko chia theo trang như hầu hết các laucher khác rất tiện khi tìm kiếm và hạn chế các hiệu ứng chuyển trang. Và còn nhiều tính năng nữa nhưng mình chưa tìm hiểu hết. PhuongVe và mọi người có thể dùng thử smart laucher xem, nếu thấy hợp lý thì tích hợp vào phiên bản sau.

3/ Về biểu tượng pin, mình khá thích các biểu tượng pin mới, chúng khá đẹp. Thank bạn nhiều! Nhưng mình có 1 yêu cầu riêng là có thể thêm 1 tùy chọn là ẩn luôn biểu tượng pin có được không? Vì mình đang dùng app battery doctor, nó có biểu tượng pin riêng trên statusbar nên hiện giờ trên statusbar của mình có tới 2 biểu tượng (hix).

Vài góp ý của mình.
Thân!
Nhờ chủ top nhé: Bán p700i 99% còn BH, full hộp + phụ kiện ạ
Giá 2m1 (có fix). Bác nào máu pm 01659.020405 nhé. Máy tàu nên ko lo hàng dựng đâu ạ 😁
Quyenit92
TÍCH CỰC
10 năm
Bac nao co cai recovery m44ko cho em voi a.link die roi.cai recovery ben tren em cai ko dc
hxt1412
ĐẠI BÀNG
10 năm
thôi kệ
Có bác không giúp em nữa😔
nghialac
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang cần file apk m44 ,mi up lên cái gì thế
hxt1412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghialac Bên tinh tế mà cũng có người thiếu văn hóa vậy à?
natostr
ĐẠI BÀNG
10 năm
m44 recovery là chương trình hệ thống của điện thoại (giống BIOS của máy vi tính vậy) chứ không phải chương trình của android đâu bạn nên không phải ở dạng file apk.
chào các bác, lâu lắm rồi em ko vào tinhte, chúc các bác mạnh khỏe. Các bác cho em hỏi có bác nào có rom cho P700 bản android 4.1 trở lên không, cho em xin với, chán cái rom côk 4.0.4 cũ rùi, thanks trước nha
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhthairus Không có bác,con này chỉ 4.0 là hết mức

Gửi từ E3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Ai giúp e với ! em không thể root hay cài recovery đc!
vihali
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vcodon1905 Bác ở HN thì em giúp cho.

Sent from my JIAYU.G3S using Tinhte.vn mobile app
pác nào giúp em với...em ko cài dc Recovery theo cả 2 cách 😔(
kết nối USB + dùng Mobile tool
natostr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhhaipro94 Trước hết bạn kiểm tra xem máy mình đã root chưa nhé. Với MobileUncle Tool thì khi chạy app này lên, ở góc trên bên trái màn hình load của nó bạn xem là chữ root hay unroot nhé. Nếu là unroot thì máy bạn chưa root và không thể cài recovery.
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em xin link cái recovery cảm ứng tiếng anh với , link chết rùi 😔
natostr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@reino90 Bạn download về, giải nén ra desktop (bạn không giải nén ra desktop thì tool này cũng sẽ tự copy 1 chính nó ra desktop rồi yêu cầu bạn chạy app ngoài desktop thôi), nối điện thoại với máy tính (cài đầy đủ driver và bật chế độ debug trên điện thoại lên nhé) rồi chạy chương trình và làm theo hướng dẫn (bằng tiếng Anh) nhé. Mặc dù hướng dẫn bằng tiếng Anh nhưng cũng khá ngắn gọn và dễ hiểu nên bạn cứ an tâm làm theo từng bước, không có gì phải gấp gáp đâu. Lần đầu không thành công thì cứ làm lại cho đến khi thành công là được mà.
reino90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@natostr để điện thoại mở hay tắt nguồn bạn, mình flash mấy loại recovery bằng mobile uncle tool mà cứ khởi động lại là mất recovery là sao nhỉ
natostr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@reino90 Để điện thoại mở bình thường, tool sẽ tự động restart điện thoại của bạn khi cần. Công việc của bạn là làm theo hướng dẫn thôi.
Mobileuncle tool không flash được các recovery của cwm thì phải. Mình cũng bị như bạn. Nó chỉ flash được m44 recovery.
reino90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@natostr mình flash cái CTR recovery máy khởi động lại vào được recovery nhưng mình tắt nguồn vào lại thì nó lại vào recovery stock là bị sao nhỉ
cho mình hỏi thêm bạn biết cách thay 2 app đồng hồ trong rom stock thành app Timely Alarm Clock không hướng dẫn mình với. Mình cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019