Lenovo P700i:Tổng hợp root,recovery,rom

thienhoa3
7/10/2012 11:50Phản hồi: 5.530
5.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihi, đã up lên bản rom row bạn đưa, đang vọc thử xem thế nào. vẫn chưa root, chưa chạy cài lại recovery. bên này nó ko cho vào fb, hơi buồn. chuẩn bị cài app tinhte để theo dõi
hix, sao nó cứ tự nhiên bật wifi hoài thế bạn nhỉ, có cách nào tắt hẳn ko, lúc nào cần mình mới bật. Mình tắt rồi nó tự bật lại.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử dùm cái recovery mình mod lại qua tiếng Anh ở trên xem có hoạt động không

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
mình tải về thấy có mỗi cái file recovery, còn file .txt ko có thì làm sao hả bạn?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn down cái recovery của Tàu rồi copy cái file .txt đó qua 1 thư mục khác,cho cái file recovery trên vào chung thư mục với nó là được

mình thấy nó báo lỗi bạn ơi e:/ can't mount gì gì đó
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhgiang1427 Vậy là nó bị lỗi rồi,để mình kiếm lại cái khác vậy

hồi sáng, mình cài xong recovery, back up lại, tưởng đc rồi chủ quan ko xem lại, up rom lên, sau đó tháo thẻ nhớ ra xem thử có ko, có thì có mấy cái folder nhưng là folder empty, giờ ko biết làm sao chạy lại bản gốc nữa. Mong là máy đừng có vấn đề gì khỏi bảo hành, nếu có vấn đề là xong phim luôn quá. Ah, còn chưa root máy 😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì bản row row chính là rom stock rồi

thế thì mình yên tâm rồi, lại back up thôi, xong root xem thế nào, mà có nên root ko bác
ah, cho mình hỏi, khi chụp ảnh, muốn cho ảnh lưu trong thẻ nhớ thì phải làm thế nào?
@thanhgiang1427 Bác vào cài đặt chọn phần bộ nhớ lưu trữ mặc định là thẻ nhớ ngoài là ok!
hasonboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhgiang1427 phần mềm mặc định k cho phép bạn ạ. Bạn thử chuyện bộ nhớ chính sang thẻ nhớ xem ( trong phần cài đặt->dung lượng )
conmagan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa vào được Recovery (có sẵn của máy), chọn vào file .zip đã tải về ở trang 1, thì nó báo lỗi khi kiểm tra file đó, rồi ngắt luôn ko chạy tiếp được nữa. Không biết là có phải cài bản Recovery 6 ở trang 1 không nhỉ?
@conmagan bản recovery tiếng Anh dùng ko đc bạn à, bạn dùng bản tiếng Trung đi
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conmagan Phải cài bản custum recovery mới được chứ bản của máy không được,bản ở trang 1 nhe

conmagan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Everything OK , Thanks bác nhé
bác chủ 2pic cho mình hỏi làm cách nào để lưu ảnh chụp vào thẻ nhớ với
bác chủ 2pic cho mình hỏi làm cách nào để lưu ảnh chụp vào thẻ nhớ với
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vào cài đặt/dung lượng chọn thẻ nhớ ngoài

Cám ơn bạn, mình làm đc rồi, vừa rồi mua cái thẻ nhớ có 8gb à, nghĩ lại thì thấy hơi ít, thôi thì cứ dùng tạm vậy, vài hôm nữa mua cái 32gb lun.

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
Mọi người cho em hỏi sao con p700i của em ko dò được gps nhỉ?chán quá hix
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@hanhu130808 Bạn phải bật a-gps lên để nó dò cho nhanh. Tốt nhất là đứng chỗ trống ngoài trời để kiểm tra chính xác.

Sent from my HUAWEI U8815 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silut7 Giới thiệu các bạn thương gia Silut7 là 1 chuyên gia về voọc rom và các loại máy

em bật hết rồi mà.nó toàn hiện lên (vị trí của bạn tạm thời không có)
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@hanhu130808 Nếu vẫn đang dùng rom gốc mà qua 1 tuần đã thử nhiều vị trí khác nhau nhưng vẫn thế thì bạn nên mang máy đến trung tâm y tế gần nhà nhất ;)

Hix, sao máy của mình pin tụt nhanh quá, sáng giờ ko làm gì nhiều mà giờ còn 29% à.

silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhgiang1427 Nếu là pin mới thì bạn đừng quá lo lắng, sau 1 tuần pin sẽ ổn định lại thôi

Minh đang để nó xuống dưới 10% rồi tắt máy sạc, mới sạc đc 1 lần à. Nghe mọi người khuyên dùng còn tầm 5% rồi hãy sạc, như vậy có đúng ko bạn?

silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhgiang1427 15% thì cứ sạc đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095