Lenovo P700i:Tổng hợp root,recovery,rom

thienhoa3
7/10/2012 11:50Phản hồi: 5.530
5.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

backup xong thì file backup nằm ở đâu thế các bác ???
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nằm trên thẻ nhớ mục clockworkmod/backup

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
@thienhoa3 Có rồi thanks
Thanks bác thienhoa3. Thế muốn up lại rom gốc thì up lại file nào trong cái folder thế bác. ^^!
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up rom khác với restore nhe,khi dùng 1 thời gian hay cài pm nào đó,một bản rom cook khác up xong kg thích nữa muốn trở về rom stock ban đầu thì vào recovery chọn restore lại bản rom đã backup

Thế lúc restore xong thì mình có còn quyền root không thế bác ?? Để đề phòng lúc đi BH ấy mà
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@silver phoenix Tùy thuộc lúc backup máy đã root chưa,nếu root rồi thì khi restore lại vẫn còn root

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung,thường thì sau khi up các bản rom cook trải nghiệm 1 thời gian sẽ quay về bản rom stock,lúc đó đã có bản backup để restore lại,không phải up mất công lâu

Mình hiểu rồi , giống ghost máy bên win phải không. Thanks. Nhờ bác đầu óc mở mang thêm 1 miếng 😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng vậy
Có bác nào có bản rom nào ngon cho máy này không ạ. em xin 1 bản để up . À bây giờ e muốn backup lại bản rom stock đang dùng thì cần làm những gì ạ. ( lúc root máy e dùng bản của khựa để roor)
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@do hoai nam Rom cook thì của em này chưa nhiều,các bản rom trên trang 1 bạn up hết chưa,nhiều bản là cm9 bạn cứ thử đi,bản recovery của khựa nó có cấu trúc như hình bản 6.0 tiếng anh bạn cứ căn cứ vào đó mà up
Còn bản rom stock mà các máy dang sử dụng chính là bản rom row ở trang 1,cách up mình cũng đã hướng dẫn

@do hoai nam Hiện tại máy này rất ít rom cook.nếu có cũng thực sự không có gì thay đổi nhiều.thế nên dùng rom gốc là tốt nhất bạn nhé 😃

Sent from my Lenovo K800 using Tinhte.vn
uh,
recovery vào như nào?của mình toàn tiếng khựa nên ko hiểu
@boy_virustinhyeu Cài lại bản mod tiếng anh nhé bạn😃

@dragoncb mình cài bản mod tiếng anh trc ấy chứ.cài không đc lại quay sang bản khựa lại đc. mình root xong có superuser nhưng sau đó phần mềm ấy mất tích đi đâu ấy.xem trong ứng dụng vẩn còn
mình cài quick boot rồi.vào phần recovery thì hiện con android nằm ngửa mới đau chứ.lại phải tháo pin pật nguồn lại
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_virustinhyeu Nó bị lỗi rồi.Bạn flash lại cái recovery đi,nên dùng bản mod

@boy_virustinhyeu Không sao đâu.bạn flash lại recovery 3 ,4 lần là đc nhé😃

bác chủ cho mình xin file backup rom gốc của p700i đc không?tình hình là mình khi root lại quên backup.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_virustinhyeu Mình đã cảnh báo các bạn trong mục cài recovery là cài xong nên backup lại bản rom stock đang sử dụng mà,bạn xin của các bạn nào đã backup thành công,còn các vấn đề khác các bạn đọc trong topic là sẽ thấy
Ps:đừng nói mình kg giúp,bạn đọc kĩ topic sẽ thấy mình đang sử dụng máy nào,thấy sự nhiệt tình của mình
Thân

Để vào chế độ recovery máy này thực sự đơn giản thui.thao tác tay phải nhanh 1 tí là đc.tý nữa mình làm clip quay video cho bạn nào còn lúng túng về thao tác 😃

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dragoncb Bác biến đi đâu mấy ngày nay mà không thấy online😁:D

@thienhoa3 Uhm.mình bận công việc và con nhỏ bác ạ.hnay mới rảnh đây bác :D

clip vào chế độ recovery bằng tay 😃

http://m.youtube.com/watch?feature=plcp&v=VWfNlzJ5a-Y

Như các bạn xem trong clip thì thao tác hơi khác với p700 1chut. kiểu gì cũng phải giữ nút nguồn trưỡc.tầm 1 đến 1.5 giây thì giữ tiếp 2 phím volume là ok thôi.các bạn xem vdeo sẽ rõ ;)
@dragoncb Ah xem bằng điện thoại. đã xem được
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Reset factory trong cài đặt điện thoại
còn wipe data và wipe caches trong recovery
Nếu vẫn bị thì down bộ google app này về rồi vào recovery update nó,up như up rom
http://kuai.xunlei.com/d/LSHUQJZLYMNE
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy bạn flash lại bản s106 thử xem,thường thì bản rom row trong nó nạp sẵn file recovery stock,bản này chắc bị chỉnh sửa lại rồi😔
Khi nạp lại row stock bằng sp flash tool nó sẽ nạp lại tất cả các file,gặp trường hợp này,ta sẽ bỏ dấu tích ở ô recovery,nó sẽ kg nạp file đó vào

Đã root xong và cài được volume+ tăng âm lượng loa thoại nghe, hiện tại không còn vấn đề gì lăn tăn nữa, tối nay về vọc tiếp.
Xin chân thành cảm ơn bro Thienhoa và mọi người!!!
Tình hình lá sau khi vọt vài thứ (flash rom bậy bạ) thì h máy không nhận thẻ nhớ và bộ nhớ trong nữa, chỉ có folder system thôi. Đã dùng CWM restore lại nhưng vẫn bị tình trạng trên. Có cái biết cách để mount lại thẻ SD và bộ nhớ trong không?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maitan_10000 Bạn đang dùng bản rom nào?

@thienhoa3 Em đang dùng rom ban đầu lúc mới mua máy, backup được sau khi cai CWM bản tiếng anh mà bác mod. Trước đó có thử up bản rom quốc tế (bản mà bác up lên đó) nhưng khi vào thì không có bàn phím nên boot vào CWM để restore lại bản củ thì dính CWM 6.0 bản tiếng Trung (chắc do trong bản rom quốc tế - up bằng Smart Flash tool). Vào trong gặp tiếng Trung thì cũng đối chiếu menu tìm đến chỗ backup và store mà menu con no ko hiện. Sau đó co thử vài cái menu bên dưới, cuối cùng không được. Up lại file recovery.img có bản CMW tiếng Anh vào rồi restore bản cũ ra. Xài một lúc mới để ý là không có thẻ nhớ với sd-ext.
Tình hình nhớ lại là khi dùng bản rom quốc tế thì cũng không có thẻ nhớ vì lúc đó có cắm vào máy chọn chế đọ usb store mà không được(h cũng bị tương tự).
boygame2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cắm kết nối USB mà máy cứ báo thiếu driver cái CDC Serial, tìm mãi trên mạng không thấy driver này để root, bạn nào có thể khắc phục giúp mình cái này được ko???
Có bác nào rảnh rỗi làm một bản backup bằng chức năng readback của Smart flash tool share giúp em với đươck không, em thử flash lại xem nó có được không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019