Lenovo P770 - Hướng dẫn cài Recovery, Root, Market và up Rom

wookie87
19/12/2012 1:28Phản hồi: 3.056
3.056 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng máu quả này nhưng trong tp HCM lâu có hàng quá. Ko biết các pác FPT bao giờ mới ra mắt đây hix Kết nhất quả pin hô hô

Em đang xài HD7 bật 3g pin cứ gọi là được vài tiếng, chán như con gián 🤔
Các bạn cứ từ từ.rồi sẽ mua đc e này với giá ngon thôi.😃

Gửi từ Lenovo P700i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Đang ngồi trà đá review nhanh về p770 ở post 3+4
Không muốn lập topic mới vì sợ loãng 😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuhiep175 Bác làm bài trên tay p770 ở VN đi

Gửi từ Smart Android thứ 6 năm 2 của tui
@thienhoa3 Bận quá chứ không thì cũng làm bài trên tay chi tiết lên trang chủ chơi 😃

---------------
Gửi từ di động
sm2gm
ĐẠI BÀNG
11 năm
chính xác là khi nào FPT phân phối P770 và giá bao nhiêu, pro nào có thông tin, làm ơn chia sẻ cho anh em nghiên cứu.
Con Le P770 của pác cái nắp lưng có bị ọp ẹp ko? Sao nắp lưng của em nó ọp ẹp quá cầm thấy ko chắc chắn tẹo nào :-(
quya
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chimobabo e thấy ổn mà :p
@quya Không hiểu sao máy của em cái nắp lưng nó cứ ộp pà gangnam style (ọp ẹp) nhỉ. Cầm thấy như hàng mã &-&
@chimobabo Đúng là khi bóp 2 bên hông nó kẽo kẹt một tý, để lấy sấy tóc uấn 2 bên vào xem sao, nếu ko thì mua ngay ốp lưng chứ ko dán da nữa

---------------
Gửi từ di động
@huuhiep175 Bác đã thử uốn đc cái ốp luưng vào chưa?
@chimobabo Đã thử, hạn chế đc nhiều, tuy chưa thật sự hết nhưng không dám thổi nóng quá 😃
quya
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 bác nói e mới để ý, bóp kêu ọp ọp
e chả bót bao giờ nên k biết.... ;-D
Vừa thử cắm usb vào nhận ngon lành. Thử chuột quang vào thao tác khá tốt, chỉ mỗi tội không nhấn đc home,back.
Thử tiếp ổ cứng 500Gb loại 2,5in không nguồn ngoài thì máy sụt nguồn rồi reboot. Chắc chỉ nhận ổ cứng có cấp nguồn ngoài.
---------------
Gửi từ di động
Vấn đề GPS của em Le P770 đã xong khi em cài thêm app GPS Toolbox và khởi động app đó trước cho nó fix xong rùi vào gmaps. Giờ GPS cuả em cứ định vị Google Maps ầm ầm rồi. @@ Suơng wá
quya
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chimobabo Bác hướng dẫn cjluj thể đi

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quya Cho thêm vài cái Screen shot nữa cho nó trực quan bác nhé
@2879 Bác cài GPS Toolbox vào đt, sau đó ra chỗ nào thoáng thoáng chút rồi mở cái app đó lên đợi 1 lúc cho nó fix GPS xong, bác đóng GPS Toolbox lại và mở Gmap lên rồi định vị bằng định vị của Gmap là sẽ được @@
2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chimobabo Tôi để thằng GPS Status and Toolbox chạy đến 10 phút nó vẫn cứ đần thối "Looking for GPS location"
Bác huuhiep175 cài ROM nào vậy, có lẫn nhiều tiếng và phần mềm khác của anh Cận Bình trong đó không ?
vikhuan_coc
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác thấy con này đáng mua không ợ, em mới tập toẹ tìm hiểu ăn roi, định mua con note 2 mà thấy nó cứ mắc mắc sao đó, seach thấy con này pin khoẻ mà hàng hiếm, tính đặt mua bác dũng một con mà đang tò mò về em nó, bác nào xài của bác dũng rồi cho em ý kiến lấy tự tin ợ.
2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
tôi thử dùng gps toolbox chả được gì cả, nó cứ tìm gps mãi mà chả ra, sau đó bật gmap thì nó vẫn hiện mình đang ở Trung Của đại lục
@2879 Sao lại vậy nhỉ ? Của em chỉ bật GPS Toolbox xong đợi lúc là nó cứ kéo về đúng vị trí của mình đang đứng rồi tắt đi vào gmaps định vị ngon lành mà, mới đầu thì chậm nhưng khi đã ổn định rồi thì kéo đi đâu cứ ấn cái chấm tròn định vị phía trên góc phải của màn hình là nó cứ chạy như ngựa phi nước đại về đúng vị trí mình đang đứng mà @@
Con P700 em xài pin trâu bò. P770 còn khủng hơn. Hic. Dùng smartphone pin trâu là phê ùi, tha hồ mần em nó mà không lo suốt ngày cắm sạc

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
làm trong đêm nên không được chất lắm 😃
Trên tay Lenovo - P770 điện thoại pin siêu khủng tại Việt Nam
Cac bac mua may o dau va gia bao nhieu chi minh mua voi.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@nam1965 Qua bác Dũng ở Hà Đông. Web dungmobile.vn
2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong danh bạ nếu bạn lưu ai là +84..... thì khi gọi mình p770 không nhận ra được, lưu dạng 09, 016.... thì không sao. Chắc cái này liên quan đến cài đặt mã country nhưng tôi chưa tìm ra cách chỉnh
em vẫn chưa xử được vụ gps. cài toolbox rồi, cả xóa file gps rồi mà vẫn ko ăn thua
@quoctrung_bk Mình up cái rom cook tự nó fix gps

---------------
Gửi từ di động
quya
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuhiep175 bác up đi a e ta cung dow
Mua Note 2 đi bác 😁
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom cook thì thiếu gì,các bác cứ vào trang lenovohome.net mà lấy link down