Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P780:Root,recovery

thienhoa3
30/6/2013 12:10Phản hồi: 10.179
10.179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Copy và dán nó vào trình duyệt

Gửi từ Lenovo S920 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
wookie87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình cảm ứng của Lenovo có một nhựơc điểm là giòn và dễ vỡ nếu bị rơi nhất là những máy có màn hình to từ 5 inch trở lên như Lenovo P780/K910/K860, chi phí để thay thế màn hình xấp xỉ 2 triệu nhưng bây giờ chỉ với 1/10 chi phí thay thế màn hình có thể hạn chế tối đa tỉ lệ vỡ màn hình một cách hoàn hảo bằng miếng dán chịu lực, chống va đập màn hình cho Lenovo P780/K910/K860. Miếng kính dán chịu lực giúp bảo vệ màn hình không bị vỡ một cách hoàn hảo trước những cú va chạm hay va đập trực tiếp giữa các vật cứng nhọn với màn hình, sản phẩm đã có hàng tại DungMobile
- Hiển thị hình ảnh với độ nét cao lên tới 100% so với hình ảnh hiển thị gốc
- Có khả năng chống dầu, hạn chế bám vân tay trong quá trình sử dụng
- Chất kết dính silicon mạnh mẽ, giúp quá trình dán dễ dàng và không ảnh hưởng tới độ nhạy cảm ứng.
- Miếng dán dày 0.3mm và được xử lý hóa học, kính chịu lực trong suốt.
- Bề mặt độ cứng: Các bề mặt của miếng dán chịu lực có độ cứng là 8-9H
Chi tiết: http://dungmobile.vn/ct/chi-tiet/480/tam-dan-chiu-luc-cho-lenovo-p780-k900-vibe-z-k910.html

Ngoài tấm dán chọi lực cho máy Lenovo e còn nhập thêm mọt vài các hãng khác như Oppo, Meizu, Xiaomi, Vivo, Huawei, ZTE, LG, SamSung, Iphone, Ipad, HTC, Sony, BlackBerry, chi tiết xem tại:
http://dungmobile.vn/sp/danh-sach/46/v=0/tam-dan-chiu-luc.html
duy76vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wookie87 Tay dungmobile này luc trước bán hàng bị tẩy chay rồi, bây giờ lại quảng cáo lại, mấy ae nhớ để ý tìm hiểu thêm cho kỹ trước nha, mình không có nói xấu, chỉ là nhắc nhở ae thôi

Sent from my Lenovo P780 using Tinhte.vn mobile app
songlong76
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duy76vn Hàng tốt mà bác, tẩy chay gì thế, em mua hàng dungmobile đây
hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
Bác @wookie87 cho xin giá màn hình p780 với!

P780 s123 & GravityBox 2.9.8
Cho Casa hỏi nếu dùng MobileUncle thay đổi chỉnh sửa về phần cứng thì làm sao trả về ban đầu được,có phải hard reset k ?

Sent from my E3 using Tinhte.vn mobile app
hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
@casanava90 Nếu bạn ghi nhớ được các thiết đặt ban đầu thì set lại, còn không thì phải reset factory thôi!

@hoanbt Cám ơn,reset = chức năng của máy hay vào = nút cứng.

hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
@casanava90 Bằng chức năng của máy hoặc của recovery cho chuyên nghiệp 😃
Nhớ backup trước khi reset, nó xóa cả account luôn đó!

Em có p780 bị rạn màng hình nhưng vẫn cảm ứng, có thay được kính ko và giá cả thế nào? Bác wookie87 cho e thông tin nhé. Thnks.
hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
Giới thiệu các bác giao diện lạ mắt của Atom Launcher
uploadfromtaptalk1394286645323.jpg uploadfromtaptalk1394286668265.jpg uploadfromtaptalk1394286730512.jpg
Không chiếm nhiều ram, nhiều tùy biến, dễ sử dụng.

Bác Dũng này bán hàng uy tín đấy, bác nói người khác nên có chứng cứ cụ thể, đừng nói lung tung,mình cũng mua con 780của dũng dùng tốt lắm
duy76vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoatuylip76 Hàng tốt hay không thì mình không có bàn, nhưng lúc bị trục trặc thì bh không có ok lắm, bạn xem ở mấy chục trang đầu topic nha

Sent from my Lenovo P780 using Tinhte.vn mobile app
wookie87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duy76vn Bảo hành có thể chậm chứ ko phải ko ok, tất cả máy của bác nào bảo hành lâu thì đều được cho mượn máy khác dùng tạm, những máy nào mới mua dưới 2 tuần bị lỗi mà ko bị trầy xước thì đều được hỗ trợ đổi máy khác, có bác thì đánh rơi con máy Jiayu G3 vào nước chập máy nóng ran hết cả máy vẫn hỗ trợ gửi sang bên kia sửa chữa, sửa chưa xong vẫn hỗ trợ đổi ngang sang con G3 khác mà vẫn lên topic lô la được là máy chỉ dùng được mạng này mà ko dùng được mạng kia, và hầu hết các bro lên topic post bài thì đều là những máy hết bảo hành nhờ gửi đi sửa chữa nhưng chưa xong, rất nhiều máy tự ý tháo tháo lắp ra, những máy không đủ tiêu chuẩn bảo hành như rơi móp nhưng vẫn hỗ trợ để gửi sang bên kia.
hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
Đã có bác nào chơi em Vibe Z chưa nhỉ? Cho ae sáng mắt ra cái nào! 😁

tuananh0384
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai cho mình hỏi là cái phần mềm Download mặc định của Android khi mình down các phần mềm từ CHPlay về thì nó lưu file ở đâu. mình tìm hết các mục mà k thấy nó lưu file ở đâu?
hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
@tuananh0384 Lưu tại system/template, sau khi install là tự động xóa luôn lên bạn không tìm ra được đâu. Muốn lưu file .apk bạn cài Total Commander, vào mục Ứng dụng đã cài đặt coppy vào sd.

Mình mới cập nhật phiên bản lên s123 cảm thấy hao pin hơn phiên bản cũ (vậy các bạn cho mình hỏi up phiên bản nào thì đở hao pin vậy ? Xin huớng dẩn cách up mình ko rành lắm . CÁM ƠN RẤT NHIỀU !!!
hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
@gale_vn Với s123 bạn nên chạy flash tool, theo kinh nghiệm mọi người update OTA hao pin hơn, nhưng s123 ổn định hơn.

@hoanbt Vậy nên uprom nào mà không hao pin nhất? Nhiều rom quá mình ko biết !! Máy mình 8gb fpt 😆
hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
@gale_vn Bạn nên sang topic mới phần 2 ấy, đã tập hợp gọn lại rồi. Theo mọi người thì Rom Miui pin lâu nhất nhưng có vài lỗi vặt, rom gốc ko có Tiếng Việt và sms có lỗi +84, bản mod của @tuantrananh75 thì có Tiếng Việt.

Cho hỏi có cách nào cài IdeaFriend lên 1 máy không phải Lenovo không ?

nam.phan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cao thủ nào ở Tp.HCM giúp mình với. Máy mình là Lenovo S820. Mình chia lại bộ nhớ bằng tool, máy khởi động treo logo. Mình dùng flashtool flash lại rom S119, nó chạy xong 100% nhưng khời động logo lenovo chớp chớp báo lỗi => TOOL DL image fail, =>uboot is bloking by dl info.
Bây giờ phải làm sao mọi người. Help me! @thienhoa3
macthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nam.phan Flash lại là ok
wookie87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nam.phan Lúc flash bằng SP Flash Tool thì tích vào DA DL CheckSum là OK.
mình vừa lên s119 và cài recovery recovery_TWRP_LiFe03_P780 nhưng k biết cách chia hết 4GB cho system bác nào chỉ với đọc #1 k thấy
hoanbt
TÍCH CỰC
10 năm
@QuangNgai24h Bạn đọc bài #2 trang 1 topic mới cho p780 do @tuantrananh75 tổng hợp lại nhé!
http://www.tinhte.vn/threads/lenovo-p780-root-recovery-thienhoa3-phan-2.2264112/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019