Lenovo ra mắt Lemon 3 cạnh tranh với Redmi 3, bằng giá, ngang cấu hình

TDNC
14/1/2016 2:56Phản hồi: 98
Lenovo ra mắt Lemon 3 cạnh tranh với Redmi 3, bằng giá, ngang cấu hình
Lenovo vừa ra mắt điện thoại Lemon 3 tại Trung Quốc và được cho là cạnh tranh trực tiếp với Xiaomi Redmi 3 bởi cấu hình hai máy gần như giống hệt nhau ngoại trừ pin (kém hơn) và độ phân giải màn hình (cao hơn). Cả hai máy đều có chung thiết kế vỏ kim loại, chung màn hình 5", chung chip Snapdragon 616, chung RAM 2 GB, 16 GB bộ nhớ trong, có chung hai camera và thậm chí là giá cũng đều bằng ~106 USD. Có điều pin của Lemon 3 kém hơn Redmi 3 nhưng bù lại có màn hình Full-HD trong khi Redmi 3 chỉ có 720p.

Redmi 3 đáng khen vì có cấu hình cao ở một mức giá rất rẻ nhưng Lemon 3 của Lenovo thậm chí còn tốt hơn vì trang bị luôn cả màn hình Full-HD cho máy, điều mà ngay cả những máy ở phân khúc cao hơn không phải lúc nào cũng có.

Cấu hình Lenovo Lemon 3:
  • Tên mã: K32C36
  • Chip xử lý: Snapdragon 616 tám nhân 1.5 GHz
  • Màn hình: IPS 5" Full-HD
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 13 MP
  • Camera trước: 5 MP
  • 2 sim: micro SIM
  • Băng tần: 4G, 3G
  • Kích thước: 142 x 71 x 7,99 mm
  • Nặng: 142 gram
  • Pin: 2.750 mAh

Theo Lenovo
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ingoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đua xe kiểu Tàu
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
Gia beo thiet
Vào đây không để đọc thông tin sản phẩm, chỉ là để: Nói không với Lenovo nói riêng và hàng tàu khựa nói chung!
P/s: Các bác ném đá nhiều quá, em chỉ nêu lên ý kiến cá nhân em thôi mà, vì Lenovo vừa dính phốt cài mã độc vào Laptop, ngay cả Bộ CA cũng gửi công văn sang khiến ngân hàng em làm việc có quyết định không được sử dụng máy Lenovo. Nên thấy vậy em vô comment Lenovo nói riêng đó, còn đồ TQ thì em hết sức hạn chế vì phốt nhiều các bác đã biết.
Thứ 2: Em đã hạn chế từ lâu lắm rồi đồ điện tử, điện máy, điện thoại là em k sài đồ tầu, hầu hết chất lượng quá kém. Ví dụ thằng ku em sử dụng con Sky phone giá cũng 5, 6 củ j đó (k fai là rẻ), sau hơn 1 năm đã hỏng, trong lúc sử dụng thì hiệu năng kém, hay lỗi vặt.
Thứ 3: Đó là hạn chế thôi, quần áo đồ chơi TQ k rõ nguồn gốc là em không mua cho con em xài, còn hàng rõ nguồn gốc, thương hiệu tốt em vẫn xài, ví dụ Li-ning, vv...
@dzung_billi lướt tinhte nãy giờ, phải đăng nhập khi xem tin bạn đăng, khen bạn con rồng cháu tiên, hết rồi
Kami Tori
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dzung_billi Thanh niên đọc báo chắc chỉ đọc tiêu đề... Lenovo nó cài phần mềm dính sẵn vào firmware để thu thập thông tin cấu hình máy tính thôi nhé... mã độc, bạn biết mã độc nó thế nào không mà nói.
Điện thoại SKY là hàng xách tay và là hàng của Hàn Quốc éo phải TQ nhé
bạn nghĩ đồ chơi, quần áo độc hại do người TQ nó đem vào VN bán à, toàn thương nhân Việt sang TQ mua về không nhé. Họ ham rẻ họ hại chính dân mình nhé đừng đổ thừa đồ TQ. Nếu bạn muốn mua rẻ thì đến Quảng Châu du lịch một lần xem bạn có đủ tiền mà mua quần áo rẻ bên họ không.
nanchen503
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dzung_billi (Sky không là của hàn quốc )còn Sky phone là tiền thân của HKphone VN do trung quốc gia cong chất lượng do các doánh nghiệp vn quản lý . vì thế chât lượng kém khỏi bàn cải.
- Cong ty mình nguên 1 hệ thống sever là lenovo , còn máy tính sách tay là thinkpad lenovo. (chất lượng + hiệu năng + giá bán khỏi bàn đến, chỉ có đều là thiết kế hơi xấu)
lương tb việt nam mình thấp khoang 6-7 . lương tui chỉ duoc 8.7tr không thể nào nhịn an nhịn uống 3 tháng để mua cái iphone hay ss duoc. chính vì thế tui mua cái lenovo 3.499tr xài duoc 5 tháng cảm thấy khá hài lòng. 1. giá rẻ 2,pin lâu 3. màng hình to , tui chủ yếu để choi games 1,2,3 đều tui nêu trên chỉ có "đồ Trung Quốc" mới làm được như thế....
- thực phẩm đồ trung quốc thì vô cùng độc hại nhưng củng do chính những người tham lợi nhuận "dân việt nam" mình tự đầu độc dân tộc mình. có thằng trung quốc nào qua vn bán hàng độc hại không.
- còn những thương hiệu mới nổi như xiaomi. meizu, zte..... người ta đã đưa được sản phẩm của mình ra ngoài thế giới rồi. còn bác ở đây cứ tự hào dân tộc, dùng hàng việt nam bán(nhưng mua tại truong quốc)........
@dzung_billi Mỗi người mỗi suy nghĩ. Mình thích suy nghĩ này.
skamylove
ĐẠI BÀNG
8 năm
pin thua xa @@
tle79
TÍCH CỰC
8 năm
pin hẽo rồi chia tay 😆
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
Ko ưa gì tq nhưng thích xiaomi hơn lenovo
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
Thích cái loa ngoài của lenovo
Nghe nói loa ngoài Xiaomi hơi nhỏ.
@*LT* uhm, loa nhỏ, rung nhẹ, nên xài hay bị bỏ lỡ cuộc gọi lắm.
ncn1992vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Màn cao hơn, pin thấp hơn... Hơi bị khó trong tầm phổ thông à.
louiszhang
TÍCH CỰC
8 năm
Có được "tặng thêm" gì nữa không vậy?
hien80
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bán chính hãng ở Vn tầm 3t là khối anh chết
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này còn chê gì nữa với người ít tiền thế là tạm tạm rôì
Nếu tối ưu tốt thì pin vẫn xài vô tư, hồi xưa mình xài em G2 hàn xẻng màn 5.2' full hd pin 2k6 mà vẫn được hơn 4h onscreen wifi đấy. Nếu cái màn này đẹp thì đáng mua hơn Redmi 3 chứ (ý kiến cá nhân thôi)
Cạnh tranh bên đó quả là khốc liệt @@
ubuntulover
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hơn mỗi cái màn hình thôi, chứ còn thua về mọi mặt, nhất là hệ điều hành, MIUI thật sự là một hệ điều hành tuyệt vời.
bikitino
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thêm lựa chọn
Lenovo quyết tâm khô máu à, 😃 được cái màn hình ngon hơn nhưng pin hơi hẻo, làm dày thêm tí mà pin ngon hơn vẫn tốt hơn. Thị trường tàu khựa cạnh tranh ghê thật, thương gia vn mình chả cần làm gì, nhập về bán là đủ kiếm lời rồi. Ở VN vẫn sướng nhất.
indiman
ĐẠI BÀNG
8 năm
chỉ dành cho người thích dùng sạc dự phòng.
cấu hình OK, nhưng rom thì chắc ko = xiaomi
với lại Lenovo cũng rất chây lười, ít update ngon 😔
davidga
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã xài qua lenovo thấy pin 2100 mà cũng rất trâu onscreen hơn 5h 3g

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095