Lenovo ThinkPad T410s: nhỏ, nhẹ, nhanh, cao cấp

sonlazio
3/9/2010 3:45Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hehe, giờ mình mới dùng Thinkpad đc mấy tháng, mà đã thấy phê tít roài. Nói chung từ hình thức đến chất lượng đúng là vô đối 😁
Baltalon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em vẫn khoái Thinkpad từ ngày xa xưa đến giờ..
điều em quan tâm nhất là nhiệt độ khi hoạt động thế nào? Full load tầm 1 tiếng thì bao nhiêu độ?
/ đang dùng con HP nóng bỏng cả tay, laptop tiếp theo mà em mua phải là loại thật mát
longceo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Càng ngày sẽ càng nhiều người không thích thương hiệu Thinkpad nữa và điều này sẽ không bao giờ thay đổi. Dù có lúc này, lúc khác nhưng bản chất hàng China luôn bị người tiêu dùng thế giới đánh giá là hàng không tin cậy.
Đúng là 1 cái nhìn phiến diện
Bác phán cứ như là đã đi khắp thế giới rồi vậy, Chịu khó đi khảo sát 1 vòng đi bác từ Châu Âu tới Mỹ các săn phẩm cao cấp đều có xuất xứ từ China
ThinkPak luôn là dòng mày ổn định nhất những không thích hợp cho những người mua máy để đi khoe hàng
Ôi cứ nhắc đến Thinkpad là lại có một niềm đam mê khó tả. Đã dùng thinkpad rồi chắc ăn đời ở kiếp với dòng này quá, nhiều lần muốn chuyển qua sử dụng dòng khác mà ko tìm ra được lý do gì để thay đổi. Thiết kế mới dòng T khá đẹp, khắc phục được cái vụ pin lồi ra sau mất thẩm mĩ. I love Thinkpad forever.
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn em này thích quá :X. Lịch sự và sang trọng....đúng chất Bussi! 😃
junvtd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu có xiền để thay lap (đang dùng R400) thì vẫn chọn Thinkpad, một kết cấu đơn giản, nhưng ổn định, hiệu năng cao...
đang xài vaio nhưng vẫn thích phong cách của thinkPad, hơi sần sùi, phong trần đầy cá tính giữa 1 thế giới đầy rẫy laptop hào nhoáng xung quanh. Bác nào xài dòng này cầm thêm BB Bold thì men phải biết nhỉ 😁
Yeah. ThinkPad + BB Bold. quá đẹp đôi luôn :D
bác dùng từ "phong trần" mới chuẩn làm sao........:D
một nét riêng khác biệt nơi em thinkpad này,không lẫn vào đâu được.độ mở màn hình của con này ngon nhỉ!
hồi trước thiếu tiền chứ không thì cũng đã quất 1 em think rồi,xót xa cho số phận đói rack,hik...
Hờ hờ, Bác này y em luôn...:D
nrk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một điều em không thích là nút 'Delete' to quá, dễ xóa nhầm quá!
Thiết kế dòng thinkpad bây giờ đẹp nhỉ, ko như mấy năm trước
Tuần sau em được cấp con này, nhưng mà không có chữ S mới cay chứ T_T
tuan05spm
ĐẠI BÀNG
14 năm
có đúng 1 cổng USB... đúng là ác mộng..😔(
mê thinkpad lắm. kết em này hơn vì cấu hình cũng vừa tầm mình sử dụng cho công việc và thiết kế gọn gàng. song giá thành đúng là có hơi cao thiệt so với các dòng khác. nhưng dẫu sao cũng vote cho thinkpad và phải dành tiền múc 1 em thiankpad cấu hình tương tự thôi. ai có em này giá mềm xách tay hàng tốt. chỉ giúp mình luôn. thank trc ^^
manhkuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dân kỹ thuật hầu hết đều chọn Thinkpad, dòng T vẫn là nhất. Bền bỉ, ổn định, bàn phím oánh sướng còn hơn VaiO...phù hợp với quăng quật ( cường điệu tý). Hiện tại đang dùng em T400, thấy ổn !
Có thật lớp nhung làm sướng tay ko đó! Đa số những người xài Thinkpad ko nghĩ như vậy. Lớp nhung đó dễ bám bụi, dễ dính mồ hôi...hài, khen cũng có chừng mực thôi!
Tớ dùng T43, T60, T400. Cũng thích ThinkPad nhưng đưng khen những gì nó ko có!
laktrui
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em dám cá với bác là "rờ sướng tay" mà lị ... nếu đã thích Thinkpad thì sờ lớp nhung này sướng hơn sờ lớp nhôm bóng loáng của MPP hay vỏ có vân của HP.
Còn 'bám bụi, dễ dính mồ hôi' là cảm giác của riêng bác, nhưng được cái nó sẽ không bị trầy sướt theo thời gian mà càng cũ càng đẹp á.
Hi, hồi xưa em chọn Thinkpad chỉ vì mỗi cái track point của nó 😆, sau ni có tiền em nâng cấp máy cũng Thinkpad thôi 😃
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
14 năm
ui đắt thế trôg cug~ dc nhưg mik` k thik' bọn lenovo này lắm 😆
X200 là mơ ước lớn của e, nhân tiện các bác nào đã dùng qua x200 p8600 thì đánh giá chút giúp em ?
Anbis
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rất đáng đồng tiền bát gạo bác ơi 😃
Cá nhân em, thì em thích CPU P-series hơn, chứ i-series thì em ko mê 😃 cảm thấy p/p ko tốt lắm, nhất là với các em Sờ Lờ 😃
Đối với X-series, em nghĩ bác chỉ cần chọn P, xong rồi làm 1 em SSD nữa là rất chuẩn 😁 vừa nhanh, vừa mát, lại an toàn cho dữ liệu.
Uớc mơ X300, có cả Optical drive, mà vẫn nhẹ nhàng ngon lành, mỗi tội giá chát kinh quá 😔
DmooN
TÍCH CỰC
14 năm
dòng thinkpad có đặc điểm càng cũ càng đẹp 🆒
Core i5 520M tốc độ 2.4GHz, TurboBoost lên 3,93GHz

lamgifc có 3.93 chỉ có 2.93 thôi.đề nghị sửa lại dòng core i5 này mình đang dùng mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019