Lenovo ThinkPad X1 lộ diện

vuhai6
24/4/2011 9:6Phản hồi: 75
Lenovo ThinkPad X1 lộ diện
Dòng máy siêu mỏng ThinkPad X-series của Lenovo đã lâu lắm rồi không có thành viên mới. Mới đây thì ThinkPad X1 đã lộ diện cho thấy dòng máy này sẽ tiếp tục được phát triển, có lẽ Lenovo vẫn muốn tiếp tục cạnh tranh ở phân khúc laptop mỏng nhẹ. ThinkPad X1 có thiết kế mới mỏng hơn, độ dày chỉ có 21.5mm. Đây sẽ là chiếc máy mỏng nhất trong X-series, đủ để cạnh tranh với các đối thủ khác như Samsung Series 9 hay Apple MacBook Air.

Lenovo ThinkPad X1 sở hữu một cấu hình đáng mơ ước với CPU Core i5-2520M 2.5GHz, ổ cứng SSD 160GB. Máy có màn hình 13.3" độ phân giải 1366 x 768, đặc biệt được trang bị lớp kính cường lực Gorilla Glass. Ngoài ra chúng ta còn có RAM 8GB và một khe đọc thẻ nhớ SDXC. Với cấu hình này thì giá của X1 không hề dễ chịu chút nào, tại trang bán hàng tell-it.ch của Thụy Sĩ máy được niêm yết với giá 2,585 CHF tương đương với $2,920.

Nguồn: engadget
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haiz siêu mỏng và sexy quá đi. Hết samsung giờ đến Lenovo đua nhau tranh với Macbook Air 😁
Kết em này. X vẫn đỉnh nhất. Không biết Lenovo có ra dòng X1T (tablet) không nhỉ. Có thì đúng là hoàn hảo..
Đồng ý với bạn 200% !
Một thiết kế quá đẹp, có điều cái giá hơi bị khủng, gần 3k USD, về Việt Nam sẽ còn cao hơn nữa, hic.
giá kinh nhưng rất đáng đồng tiền bát gao.
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi lâu rùi Thinkpad mới có 1 siêu mẫu thế này ^^
kinhlupden
ĐẠI BÀNG
13 năm
mác chạy win. Ảo quá
allin0n3
TÍCH CỰC
13 năm
thinkpad thì ko phải nói j rồi, có điều chất lượng đi kèm giá thành, thôi đành ngậm bồ hòn chứ chả dám mơ đến lượt mình đc sử dụng
Cấu hình như thế mà mỏng thế này thì... quạt mát bằng khí trời à @@ băn khoăn ghê về độ lỳ của em này, hơi bị ngược tiêu chí, thiết kế của thinkpad
khoapc
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi cái giá,.....chỉ dám ngước nhìn😔
đẹp vật vã.......................................:banghead:
xe360.vn
TÍCH CỰC
13 năm
@vuhai6: Mình nghĩ rằng X1 và 2 dòng bạn nói đến không thể so sánh với nhau. Nếu chỉ độ mỏng thì Lenovo không nhất thiết phải đổ vào đó cấu hình khủng thế và cái giá của nó mà mình nghĩ từ "Cạnh Tranh" không đúng cho lắm
phải chi lenovo ko làm mình liên tưởng tới trung quốc ,thì có lẽ e này nhìn cool hơn cả mac air
Con này chắc đẹp nhất trong dòng Thinkpad ấy nhỉ. Cấu hình cũng khủng cộng với giá cũng khủng nữa.
thời đại của siêu siêu mỏng, nhưng cái giá này phận nghèo chỉ nhìn thui
Giá chát quá,nhìn đẹp nhưng giá này thì chịu :|
Giá của X1 này thì quá cao rồi đó !
Nếu thích thì phải đợi Air 2011 update vào tháng 5-6 tới này thì hơn!
Nếu bác nói thế thì khái niệm đam mê và sở thích không tồn tại nữa rồi.

Dòng X là dòng rất thành công của Lenovo mình rất thích và cũng đang dùng x200 máy chạy cực mát và Pin trâu. Không biết x mới này thế nào.
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Cái giá khủng thiệt ~ 3000 US$
Độ phân giải bình thường, chỉ là i5 chứ ko phải i7, bàn phím chicklet của thinkpad ko cho cảm giác gõ tốt bằng kiểu thường ( làm giống như t400 hay t410 thì tốt )
pdzung86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặc dù rất nhiều bác khen nhưng em vẫn phải công nhận là từ trước đến giờ em chưa thấy 1em Thinkpad nào đẹp cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019