Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo U41 – Lựa chọn đáng cân nhắc cho nhân viên văn phòng linh hoạt!

LinhKute137
11/9/2015 9:35Phản hồi: 97
Lenovo U41 – Lựa chọn đáng cân nhắc cho nhân viên văn phòng linh hoạt!

Là mẫu Ultrabook hot nhất trong thời gian trở lại đây, Lenovo U41 là sự lựa chọn hoàn hảo giữa các tiêu chí: đẹp, mỏng, nhẹ và bền bỉ cũng như có giá bán phù hợp. Nếu bạn đang là một nhân viên văn phòng và cần một chiếc máy linh hoạt thì U41 sẽ là sự lựa chọn rất đáng cân nhắc đấy!

Sở hữu thiết kế vỏ nhôm thời trang và bền bỉ, cũng như độ mỏng nhẹ đáng mơ ước. Chiếc U41 đang là sự lựa chọn đáng tin cậy của rất nhiều người dùng. Điểm sơ về cấu hình máy, chúng ta sẽ có một chiếc laptop màn hình 14-inch với độ phân giải 1366x768 khá chất lượng, bộ xử lý Intel Core i3 sẽ là “bộ não” của U41 và 4GB RAM sẽ giúp người dùng trải nghiệm đa nhiệm hiệu quả hơn. Không thể không nhắc đến ổ cứng lưu trữ với 500GB cho phép người dùng có thể lưu rất nhiều dữ liệu mà họ muốn. Và đây chỉ là cấu hình cơ bản với mức giá thấp nhất là 11.199.000 VNĐ, nếu có nhiều chi phí hơn và muốn sở hữu một chiếc U41 mạnh hơn bạn có thể mua các cấu hình nâng cao từ Lenovo.
Nhìn chung, máy có thiết kế rất mỏng nhẹ và gọn gàng. Trong thời buổi yêu cầu sự linh hoạt cao như hiện nay, chúng ta cần phải trở nên thật nhanh nhẹn để có thể đạt được nhiều thành công hơn. Chính vì vậy, U41 sẽ là trợ lý đắc lực cho các bạn. Chúng ta có thể mang chiếc máy đi bất kì đâu và làm việc mọi lúc mọi nơi. Máy quá nhẹ và mỏng gọn nên sẽ không gây ra các vấn đề cản trở hay phải lo ngại về cân nặng sản phẩm. Đặc biệt là trong các buổi đi họp hoặc gặp đối tác một sản phẩm mỏng nhẹ và thời trang sẽ dễ chiếm cảm tình của đối phương hơn đồng thời tạo cảm giác thoải mái cho người sử dụng.

Ngoài ra, thời lượng pin lên tới hơn 6 giờ giúp chúng ta có thể làm việc liên tục mà khôgn bị gián đoạn. Các buổi họp kéo dài hàng giờ giờ đây không còn là vấn đề quá đáng lo ngại khi chiếc U41 có thể hoạt động liên tục trong một thời gian khá dài. Nhìn chung đây sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo, kết hợp cả phần cứng mạnh mẽ, thời lượng pin ấn tượng và thiết kế tinh tế để đạt được độ linh hoạt tuyệt vời nhất!
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp và ngon, dùng được
@alexis6789 chiến game ngon lắm mấy bác ơi
mỏng nhẹ pin xài 6h có thể đem đi ra ngoài gặp khách hàng! quá tốt
@imnotperfect1010 bạn xài rồi thì cho mình xin nhận xét nha 😁
thiết kế máy quá đẹp 😁 hiệu năng cũng tốt phù hợp cho dân văn phòng or các bạn làm báo :D
leona_pham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nothing555 dân văn phòng xài thế này thì quá tuyệt vời rồi nha
@nothing555 con này gọn nhẹ dễ đem đi ra ngoài làm việc
nữ văn phòng hay đi lại nhiều thì xài con này được không mấy bạn? có thật sự nhẹ không mấy bạn! ai xài rồi cho mình xin review
@whatyoucando quá là linh hoạt trong việc đi lại để làm việc
teejustin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@whatyoucando Nữ văn phòng thì quá thích hợp với em này rồi, bạn lựa máy màu đỉ mà dùng 😁
@whatyoucando thế này là quá ổn luôn đó chứ
mattroido
ĐẠI BÀNG
8 năm
@whatyoucando Nữ văn phòng thì xài con này ok đó bạn, máy nặng có 1,68kg thôi, mỏng đẹp
Làm văn phòng thì mua em i3 thôi cũng đủ vi vu roài 😆

Thiết kế khá mỏng nhẹ, mình đi làm cứ mỗi sáng vác con lap theo là một thảm họa, balo vừa to vừa nặng 😕 giờ nhìn em Lenovo này bị kích thích quá :oops:
@nothing555 chỉ cái việc mỏng và nhẹ để có thể cầm đi nhiều thì nó quá là ok đối với mình rồi đó
shaoyan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@meomeo17111 bác dùng rồi à ?_?
@nothing555 quá ư là tốt và thoải mái trong việc sử dụng luôn đó chứ
@loki_nguyen máy có i7 dành cho mấy tay chơi game nữa 😁
@nothing555 i3 thế này xài ngon rồi còn gì nữa
nữ giới như mình xài máy này là quá ok luôn rồi :d
@linhtruong0608 Màu đỏ nữ tính đến thế kia mà 😁 chắc hồi ra coi sao mua cho vợ 1 máy
@linhtruong0608 thiết kế này dành cho nữ xài mà bạn
@linhtruong0608 con máy này khá là phù hợp cho nữ giới rồi, mà thật ra thì cũng có thể dành cho những người hay ra ngoài để làm việc
Té Ghế
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenvanlong89 nhỏ em gái mình cũng đang dùng 1 cái
@Té Ghế máy xài tốt ko bạn 😁
máy này xài trâu lắm 😁 mình xài cũng lâu rồi mà chưa thấy bị hư gì hết luôn :D
máy đẹp và cấu hình thì cũng khá là tốt nữa
@datpham.418 con này mà chiến game cũng khá tốt đó chứ
máy quá đẹp và ngon luôn, vỏ nhôm bền 😁
sonca6
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy này có 1.8kg nhẹ tưng 😁
@sonca6 woa nhẹ dữ vậy sao
@sonca6 quá nhẹ để các bạn nữ có thể đem theo đi ra ngoài nhỉ
@sonca6 kiểu này chắc lúc cầm đi ra ngoài làm việc khá linh hoạt cũng như thoải mái
máy này xài bền, võ kim loại 😃 xài đã, mình thì thích võ máy bằng kim loại chứ bằng nhựa mình k thích lắm
máy mỏng nhẹ, thiết kế nhìn đẹp mắt quá nhỉ
@goawaybabe mình rất thích máy này 😁 cấu hình nó khá là ổn đối với nhân viên văn phòng
mình thích cái thiết kế gọn này 😁 bo tròn 4 góc nhìn thích thú nhỉ
@nguyenminhtri88 mình cũng thế :D
thời lương pin mà 6 tiếng coi bộ cũng khá là ok đó chứ
@hellangel2511 pin lenovo đa phần toàn là trâu trâu 😆
banima
ĐẠI BÀNG
8 năm
U41 này ra cũng lâu rồi 😁
may nay gio mua o dau the?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp