Lenovo Yoga 3 Pro: Nâng tầm đẳng cấp, bật tung cá tính

doremon1405
7/8/2015 4:33Phản hồi: 98
Lenovo Yoga 3 Pro: Nâng tầm đẳng cấp, bật tung cá tính

Trong thời đại công nghệ ngày càng phát triển như hiện nay, khi mà đời sống con người ngày càng cao thì các thiết bị công nghệ cũng bắt đầu chuyển hướng từ phô trương sức mạnh sang hướng thời trang, mỏng nhẹ hơn nhưng vẫn phải đảm bảo đáp ứng tốt nhu cầu công việc hằng ngày.

Mình là một sinh viên đang theo học ngành Quản trị kinh doanh tại trường đại học RMIT, có thể nói gia đình mình có mức sống khá cao so với nhiều hộ gia đình khác trong thành phố, với mức sống hiện tại, có thể nói hầu như mình không thiếu thứ gì, cuộc sống rất đầy đủ. Khi mà đời sống đầy đủ thì con người ta sẽ bắt đầu nảy sinh những mong muốn khác nhau. Mà cụ thể ở đây, mình vốn dĩ đang sử dụng chiếc laptop chơi game AlienWare, nhưng đến một ngày, sự hứng thú với game dần mất đi thì một chiếc laptop quá mạnh mẽ thực sự cũng chẳng để làm gì. Chính vì lý do đó, mình quyết định đi tìm một chiếc laptop khác mỏng, nhẹ hơn laptop cũ, nhưng vẫn phải đảm bảo đủ mạnh mẽ nhằm phục vụ cho nhu cầu học tập.

Thực tế lúc đầu đi tìm, mình được tư vấn rất nhiều về MacBook Pro và MacBook Air. Nhưng thú thật mình thực sự không có mấy hứng thú với dòng MacBook của Apple, thứ nhất vì mình không quen sử dụng Mac OS, thứ hai vì hiện tại đã có quá nhiều người sử dụng MacBook, đang dần trở thành một thứ quá phổ thông, và mình thực sự không thích điều đó một chút nào. Sau nhiều đắn đo suy nghĩ, cuối cùng mình quyết định chọn mua chiếc Lenovo Yoga 3 Pro tại Phong Vũ với mức giá 31.199.000 VNĐ. Và dưới đây là những lý do vì sao mình quyết định chọn mua chiếc laptop này giữa thế giới laptop vô cùng phòng phú.

Điều đầu tiên gây hứng thú và truyền cảm hứng cho mình khi mua chiếc Yoga 3 Pro này chính là thiết kế. Thiết kế của máy cực mỏng, nhẹ được tạo nên từ hợp kim nhôm rất chắc chắn và tinh tế với các cạnh viền được vát nhẹ tạo cảm giác thoải mái nhất cho người dùng trong quá trình sử dụng. Ngoài ra, tinh túy nhất được Lenovo mang đến cho máy đều tập trung ở phần bản lề. Theo thông tin chính thức từ phía Lenovo thì phần bản lề của máy được tạo nên từ hơn 800 mảnh kim loại với thiết kế lấy cảm hứng từ dây đồng hồ. Thực tế, thiết kế này của Yoga 3 Pro không chỉ mang lại vẻ ngoài thời trang mà còn mang tính thực tiễn rất cao, trong quá trình sử dụng, hầu như mình chưa bao giờ cảm nhận thấy sự lỏng lẻo ở phần bản lề này, mọi thứ đều cực kì kiên cố và chắc chắn. Thiết kế của máy mang đến cho người dùng cảm giác cực cao cấp trong quá trình sử dụng, khi mình mang máy đến trường, hầu hết bạn bè đều trầm trồ khen ngợi, và nhất là trong trường, mình là người duy nhất sử dụng Yoga 3 Pro, hoàn toàn không đụng hàng với bất cứ ai, thật tuyệt vời.

Thiết kế là một câu chuyện, còn cấu hình lại là một câu chuyện khác, và đó cũng chính là lý do tiếp theo khiến mình mua chiếc máy này. Theo thông tin mà mình đọc được từ hộp máy thì Yoga 3 Pro có màn hình 13 inch cực nét với độ phân giải tới 3200 x 1800 pixel, kết hợp cùng bộ vi xử lý Intel Core M-5Y71 1.2GHz với 4GB RAM và SSD 256GB mang đến cho máy khả năng hoạt động và làm việc đáng kinh ngạc. Theo thông tin mình tìm hiểu được từ Google thì bộ xử lý Intel Core M là bộ xử lý mới nhất đến từ Intel được tạo ra với mục đích mang đến cho laptop thiết kế mỏng, nhẹ hơn nhờ việc loại bỏ hoàn toàn quạt tản nhiệt như các dòng laptop truyền thống. Trong suốt nhiều ngày sử dụng, cảm nhận thực tế của mình về chiếc máy này đó chính là mượt, nhanh, mạnh mẽ và mát. Thực sự như vậy, mặc dù sở hữu cấu hình không quá cao nhưng Yoga 3 Pro cho khả năng hoạt động rất tuyệt vời, hầu như mọi thứ trong quá trình học tập cũng như hoạt động thường ngày đều được thiết bị đáp ứng cực kì tốt. Ngoài ra, nhờ việc sở hữu màn hình cảm ứng, mọi thao tác trở nên nhanh chóng và tuyệt vời hơn rất nhiều. Nhiệt độ chính là một trong những điểm đáng khen mà mình yêu thích nhất trên Yoga 3 Pro, máy hoạt động cực kì mát và hiệu quả. Trước đây mình sử dụng laptop ASUS, và nhiệt độ chính là một trong những điểm khiến mình khó chịu nhất. Và Yoga 3 Pro đã giải quyết câu chuyện đó rất tốt và hiệu quả.

Cá nhân mình đã từng sử dụng qua rất nhiều dòng máy cao cấp và mạnh mẽ khác nhau, nhưng có thể nói Yoga 3 Pro chính là thiết bị mang đến cho mình nhiều cảm xúc cũng như sự hứng thú nhất trong quá trình sử dụng. Mình đã, đang tin dùng Yoga 3 Pro cùng thương hiệu Lenovo. Và mình tin bạn cũng sẽ yêu chiếc máy này ngay từ lần đầu tiên “gặp mặt”. Lenovo Yoga 3 Pro sẽ là người bạn đồng hành cùng mình trong suốt quãng đường học tập sắp tới, và cá nhân mình mong Lenovo sẽ sớm cho ra mắt thêm nhiều mẫu laptop mới và mạnh mẽ hơn trong thời gian sắp tới.
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa mới mua em này, đúng là sử dụng rất tốt, máy rất đẹp và tinh tế. Mình cực kì hài lòng 😁
@leminhhai2210 mình cảm thấy cũng rất hài lòng với con máy này
@leminhhai2210 mình cũng thế nà bạn
@leminhhai2210 con này mà không đẹp thì còn con nào đẹp nữa
@leminhhai2210 cũng vừa mua con này trong thời gian gần đây, cảm thấy máy xài khá là tốt
Có clip nào vui vui tầm 20 giây tham gia cũng đơn giản mà biết đâu thắng giải vòng một là con Yoga Tablet 2 😃
@khuong_hcm chắc ra làm quay ngay 1 clip để có thể thắng giải trung yoga tablet 2 quá
Máy mỏng, đẹp đó
@thaohuongg mỏng mà còn xoay gập được nữa là thích rồi đó
@thaohuongg quá mỏng luôn đó chứ
@thaohuongg con này mà đưa cho doanh nhân xài thì còn gì bằng nữa 😁 quá ư là sang trọng đẵng cấp luôn
kiểu này chắc e cũng phải tậu nó thôi
@ngaykhongem2211 Cho mình hỏi giá máy này bán bao nhiêu thế bác ?
@LamHan123 hình như là 30 củ 😁
@TrangThyTran mua ngay kẻo lỡ
@TrangThyTran con này cấu hình có vẻ ổn đó chứ
máy đẹp
ổ SSD thì xài ngon phải biết rồi! cấu hình thế này thì giá như thế cũng là hợp lý rồi
lexuan0206
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenvanlong89 ổ SSD thì chạy hơi bị nhiệt à nhe
@lexuan0206 Giá này mà còn ko cho chạy SSD nữa thì thua
@nguyenvanlong89 quá ư là chuẩn rồi còn gì nữa
mình mà có điều kiện thì mình xúc ngay 😁 máy ngon quá ! chỉ tiếc là kinh tế không đủ
@nguyenminhtri88 đúng rồi sản phẩm thì tốt mà nên giá như thế cũng hợp lý chứ không đến nổi là quá cao
@nguyenminhtri88 máy ngon thế này thì xài thích còn gì bằng
@nguyenminhtri88 ráng để dành tiền để mà còn mua con này :D chứ máy nhìn tốt quá
@huutoan2105 Yoga 3 pro dòng cao cấp mà 3x củ chứ chẳng ít
đọc chia sẽ của bạn thấy ghi giải quyết được vấn đề về nhiệt độ là mình thích rồi đó nha
@loki_nguyen cày game suốt mà nó nóng hoài thì cũng căng à :v nếu con này mà được như thế thì tuyệt vời rồi
@loki_nguyen vấn đề hàng đầu của các game thủ 😁
Kinh!!!! máy này nhẹ lắm luôn ý 😁 mình có cầm thử qua rồi, mỏng mà nhẹ nữa
@phuonganh2061992 nếu như bạn nói thì quá tuyệt vời rồi :D nhẹ và mỏng như thế thì quá phù hợp dành cho nữ rồi
@phuonganh2061992 chắc nhỏ gọn lắm bác nhỉ
@phuonganh2061992 đã test quá máy rồi nha
@meomeo17111 mày ngon k bác 😁
máy mỏng và nhẹ quá nhỉ, quá sang trọng luôn
@meomeo17111 haha mà chắc k rẻ nhỉ 😁
@meomeo17111 dòng máy đẳng cấp mà bạn 😁 phù hợp cho doanh nhân
mấy cái góc máy bo tròn nhìn đẹp quá nhỉ
leona_pham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huutoan2105 quá đẹp luôn đó chứ
vfuns198
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huutoan2105 thiết kế máy này quá đẹp luôn đó rồi 😁 mình đang xài và cảm thấy rất hài lòng
@huutoan2105 cấu hình cũng khá tốt đó chứ
chơi game trên con này max sướng
@whatyoucando đã và đang cày game bằng con này
@whatyoucando chính xác rồi
@whatyoucando mình đang xài con này và cũng chiến game hơi bị tốt luôn đó chứ
nhìn máy này thấy mỏng quá luôn ấy @@
quả thực đây đúng là một sự lựa chọn hoàn hảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM