Lexar sẽ quay trở lại vào mùa thu này sau khi về tay chủ mới

Didu
20/8/2018 4:38Phản hồi: 42
Lexar sẽ quay trở lại vào mùa thu này sau khi về tay chủ mới
Micron năm ngoái công bố sẽ đóng cửa toàn bộ hoạt động của Lexar nhưng mới đây, sau khi về tay chủ mới thì CEO của hãng sản xuất thiết bị nhớ này tuyên bố họ sẽ quay trở lại thị trường. Anh em nhiếp ảnh, công nghệ không lạ gì cái tên Lexar cả, họ là thương hiệu sản xuất thẻ nhớ CF, SD, ổ SSD... rất tin cậy dành cho các thiết bị chuyên nghiệp, máy tính, máy ảnh. Lexar hiện thuộc về Longsys, một công ty Trung Quốc.

CEO Lexar cho biết hoạt động sản xuất của hãng sẽ quay trở lại với công suất tối đa và sản phẩm đầu tiên sẽ bán ra ngay trong mùa thu này. Tôn chỉ hiệu năng cao và độ tin cậy tuyệt đối vẫn sẽ là hai yếu tố chính trên các sản phẩm của Lexar trong tương lai. Lexar cho biết họ sẽ tham dự Photokina sẽ diễn ra tại Đức vào tháng tới. Sản phẩm bán ra sau đó sẽ xuất hiện tại các thị trường chính mà họ đã hiện diện.

Nguồn: Petapixel
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
Có hàng rồi bác mod nhé!
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
Thẻ xưa vài chục mb bây giờ đả lên tới 512gb công nghệ phát triển kinh thật
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@Thạch 42 Sản phẩm này có hàng từ 2014 rồi bạn à!
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@Thạch 42 .
@Thạch 42 Mình thấy chậm ấy chứ..điện thoại giờ đã Rom 512gb rồi
Tin vui! Hy vọng thị trường chip nhớ sôi động hơn sẽ kéo giá thành chung giảm xuống.
scattered
TÍCH CỰC
6 năm
Cũng đang xài 1 cái thẻ Lexar 64G 633x ở memoryzone, chỉ cắm máy ảnh thôi mà chả hiểu sao nó nứt 1 đường ở khung nhựa gần mấy cái chân tiếp xúc, nên không thiện cảm mấy. Trong khi con Sandisk thì vẫn ok, dù mua trước con Lexar
Phải chi 100% pc dùng // usb và sd, micro sd
donganh444
TÍCH CỰC
6 năm
Phải rồi, bỏ tiền ra mua về phải dùng chứ, chỉ sợ thằng chủ mới nó muốn làm mấy cái thẻ giá rẻ để cạnh tranh lại thành ra mất chất.
Về tay Tàu mà k có tiêu chí rẻ gì hết à 😁,
Phát triển nhanh kéo giá thẻ xuống hết, kéo luôn giá ssd xuống để nhà nhà nhật bản, người người nhật bản =)
hdo2
TÍCH CỰC
6 năm
Xác nhận Longsys này dùng khá ổn định nhé 😁
Đang dùng 1 cái SSD Longsys tháo máy Teclast, tốc độ đọc ghi thấp hơn các loại khác nhưng chạy dài rất ổn định, controller Silicon Motion bài bản :D
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
Sao mình thấy thẻ Lexar nhiều youtuber đã bẻ thẻ 😁, riêng mình cũng có 1 cái sài cũng được, ko biết lúc nào mất dữ liệu. Thấy ko yên tâm lắm vẫn thấy mua sandisk hay toshiba chính hãng ngon hơn.
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
@amio1st Mua thẻ Lexar chính hãng nó cho key để đang nhập pm cứu dữ liệu luôn nhé ! Xóa là chuyện nhỏ, bao lun format thẻ mới ghê...!
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@hcoi ! Ko cứu được đâu bác nó hư gắn vào pc còn ko nhận thì cưu được gì :v. Cho dù dùng soft up firmware thẻ cũng ko nhận được. 1 số kênh đã bẻ thẻ Lam2phim nhiệp dư, perter phạm, mike dương vv ( có đem ra đổi cũng ko cứu được dữ liệu) số youtube trên là chuyên dùng đồ cộng nghẹ còn chê thì biết. Có 1 người bạn dùng thẻ CF lexar thì oke. còn mấy thẻ microSD với SD thì chưa chắc đâu.
Chủ mới là ai? TC rồi nhé :eek::eek::eek:
Ai nói Lexar xài mau hư chứ đang xài 1 thẻ Micro SD 64GB nè vẫn chép ầm ầm
nhỏ gọn
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao mọi ng nói thẻ lexar xài tốt lắm, mà mình mua 2 cái 1 cái sony vs lexar mà cái lexar tạch trước rồi, trong khi 2 thẻ xài như nhau do gắn chung vào 1 body
nghia3d
CAO CẤP
6 năm
@dmaingoc2009 lexar phải né xa =]] dân chụp hình quay film thấy là té,cứ sandisk expreme pro 95mb/s mà phang 😁
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nghia3d sandisk extreme pro mình đang xài mà gắn flycam, còn máy ảnh chỉ dùng mấy thẻ bình dân của sandisk thôi, h cứ sandisk mà táng cho lành
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@nghia3d Chính xác bác ạ cứ chụp hình và quay thì cứ tránh a lexar ra :D. Có nhiều youtuber đã bẽ thẻ cụ thề mike dương, pepter phạm, làm phim nghiệp dư còn 1 só nữa quên rùi :D.
trung quốc là sẻ có giá rẻ
cái thẻ sd rất hay bị nứt, dùng 2 cái sandisk extreme đều bị cả , ae biết thẻ hãng nào nó cứng chút ko??
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@huykhanh95hup Sony dòng 260/100MB/s cứng cáp phết ấy bác, cơ mà giá thì gấp đôi con Lexar và gấp rưỡi với con Extreme 95MB
@ChuoiNo1 vậy mình đầu tư 5k mua lọ 502 dính tạm vậy , bao giờ chơi leica thì sắm thẻ sony 😆
chất lượng nhựa trên mấy cái thẻ chán quá
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@huykhanh95hup Thẻ này mỏng manh mà, CF, CFast hay XQD thì khác biệt
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huykhanh95hup @huykhanh95hup
Bạn mua thẻ lexar đó ở đâu vậy?
@hnguyen213 À mình dùng sandisk , ko dubgf lexar, hẩu như tất cả memory trong nhà đều mua của saiback
Lexar này lởm bỏ xừ, tin cậy nỗi gì.
lvthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài thẻ nhớ gần đủ hiệu, duy chỉ hiệu lexar này là không bị lag khi cắm xem phim trên tivi, mà giờ trên thị trường không thấy đâu nữa ?.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@lvthanh Vẫn còn mà bác, nhưng 1 năm nay nguồn cung không có nên hàng new seal rất ít!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@lvthanh Mình dùng con Lexar Micro SD UHS II - 1000X-64GB cho con Flycam quay 4k cực nuột!
Lexar này e mua 1 cái 32GB dùng được gần 1 tháng bị lỗi, đi bh đc đổi mới nhưng vài hôm lại chập chờn lúc nhận lúc không. Ác cảm luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019