LG bán ra màn hình IPS tỉ lệ 21:9 tại Hàn Quốc, các nước khác vào cuối năm, giá 633$

Duy Luân
8/11/2012 7:3Phản hồi: 85
LG bán ra màn hình IPS tỉ lệ 21:9 tại Hàn Quốc, các nước khác vào cuối năm, giá 633$
lgea9321-9 copy.jpg

LG vừa thông báo rằng họ đang chuẩn bị bán ra chiếc màn hình máy tính LCD EA93 UltraWide, monitor đầu tiên trên thế giới sử dụng tỉ lệ 21:9 mà hãng công bố tại IFA 2012. Trước đây chúng ta cũng từng thấy một số sản phẩm dùng tỉ lệ màn hình 21:9 do PhilipsVizio sản xuất, nhưng chúng là các HDTV. EA93 có kích thước 29", độ phân giải 2560 x 1080 và viền màn hình siêu mỏng, nhắm đến đối tượng khách hàng đòi hỏi nhiều không gian hiển thị theo chiều ngang để thực hiện đa tác vụ hoặc yêu thích xem phim. Tấm nền IPS của màn hình sẽ mang lại góc nhìn rộng hơn, đồng thời nâng cao chất lượng màu sắc.

LG cho biết thiết bị này có thể chia màn hình làm bốn để nhận bốn nguồn hình ảnh khác nhau cùng lúc và hỗ trợ đa dạng các cổng kết nối như DVI Dual Link, DisplayPort, HDMI, MHL. EA93 UltraWide đã được bán ra tại Hàn Quốc với giá 690.000 Won, tương đương 633 USD. Những thị trường khác trên thế giới sẽ dần được phân phối sản phẩm này vào cuối năm nay. Hãng chưa công bố giá bán cho những quốc gia khác.

85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

autk08
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này tích hợp phone vào, ra đường nhấc lên ALO thì sao nhỉ ?? 😁
@autk08 Comment mà ko đọc bài hả? MÀN HÌNH MÁY TÍNH bạn à.
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
@Wyzofire9 Thì vì nó có tỉ lệ 16:9 nên mình đùa vậy mà :p
@autk08 21:9 bạn à. 16:9 thì thiếu gì. Đt 21:9 Acer có đấy, dài kinh. Theo mình thì 16:9 là ok rồi. 21:9 trừ khi làm mh xoay đc or có khả năng chia 2 mới đọc báo đc.
realmx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@autk08 Trước LG có con Chocolate cũng có tỉ lệ màn hình này mà :D
supi7
CAO CẤP
11 năm
Hay quá
@supi7 21:9 = 7:3
tức là 3 phần ngang dài 7 phần , như vậy chiều dẹt dài hơn chiều đứng, tức là rất dẹt
hieucocc
TÍCH CỰC
11 năm
tha hồ mở cửa sổ 😁
thích hợp xem phim mà diễn viên nằm là chủ yếu 😃
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
@van_hien1368 chuẩn luôn 😁

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@van_hien1368 mấy cái phim như 007,bay qua bay lại nhìn cũng sướng nhỉ.còn thể loại bác nói thì cận cảnh chuẩn 4:3 mới tuyệt.
@van_hien1368 Vui đấy nhưng ko phải.
Vì các phim điện ảnh bây giờ chủ yếu dùng tỷ lệ 21:9 này nên đây là tỷ lệ tối ưu để xem phim. vậy thôi.
@van_hien1368 Bi giờ đôi khi đóng mấy cảnh đó không còn nằm nữa roài bác ơi, đứng, ngồi, sofa, 69, vác cày, trói,... đủ kiểu cả bác ạ, nhưng cái kiểu nằm vẫn là cái kiểu cổ điển và sung sướng nhất 😁
HuyChuu
TÍCH CỰC
11 năm
màn hình chuyên dụng cho coi jav
lg - khởi nguồn những cái mới lạ 😁
LG càng ngày càng NỔ hơn 😆)
21:9 sẽ là tỉ lệ của các màn hình hiển thị trong tương lai, cũng như 16:9 chiếm ngôi của 4:3, nhìn cái tỉ lệ 21:9 thích thật.
@Ng. Thành Trung 😁nói thế thì tương lai màn hình sẽ ngày càng dài ra à ?
@technological experience bạn nhìn lại cái TV với mấy cái màn hình máy tính cách đây mấy năm thì hiểu rồi.
Em PG xinh quá
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
Màn này mà đá PES thì thôi rồi ;)), đá Lap đau mắt quá 😔
Chỉ là cái màn hình thôi mà, chờ nó rẻ chút rồi mua có sao đâu
gnoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này mà xem tv tỉ lệ 4:3 thì méo xệch :d
@gnoul hì chuẩn rồi bác. xem tv 16:9 còn thấy người cứ béo béo lùn lùn nữa là tỉ lệ này 😆
@gnoul Sao lại méo, card màn hình đời mới nào cũng có có chức năng Ratio Scale mà o_O
Em PG này hình như là ở avatar em thì phải 😁
@Bố Ấy Là Con Tớ Quả avt của bác chất quá, cho e đăng ký bản quyền đi bác:D
quá ngon <3
nhìn mấy e người mẫu e nao cũng lùn, mông to, zú bự...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019