LG bây giờ bảo hành lõm dữ vậy sao?

LGBT
20/11/2017 16:27Phản hồi: 4
Bức xúc muốn bứt nút luôn với cái TV LG 620T ở nhà em! Em thề ko đụng tới hàng của hãng LG nữa...

Lúc mua vừa hết bảo hành thì nó hư mở ko lên đèn tín hiệu, em có điện TTBH đến xem thì NV bảo là hư main phải thay tầm 2tr5 gì đó!

Sau khi thay main thì em phát hiện anh KT thay main khác với main TV của em (không có chức năng 3D trong khi TV em có chức năng 3D) Em điện lên hãng khiếu nại, hãng bán cái qua cho anh đó! Anh NV đó im re một thời gian em mới điện thoại lên hãng lần nữa, hãng báo là phía KT báo xử lý xong rồi! Em kêu là chưa thế là khoảng tuần sau anh KT đó điện cho em bảo là main đó hết rồi, muốn thay main đó phải bù thêm tiền gần 2tr nữa ảnh mới chịu thay... bây giờ tức quá trời nhưng tại mê 3D nên đành ngậm bồ hòn làm ngọt em chấp nhận luôn. Mà cái dòng này bị thêm cái lỗi là 32 cục thấu kính nó rất dễ rớt làm màn hình xuất hiện những điểm lóe sáng rất khó chịu! Em chấp nhận thay với điều kiện anh đó phải lấy keo dán sắt dán lại mấy cục thấu kính đó dùm luôn. Ổng OK nhưng mà chờ hoài cả mấy tháng trời điện thoại ổng cứ kêu chưa có hàng... chờ hãng nhập!

Sau thời gian mệt mỏi với cái Tivi thì ổng xuất hiện và thay đúng cái main TV của em. Ác mộng chưa dừng ở đó! Ổng thay main khoảng hơn 1 tháng thì TIVI bị hư nữa... em điện thoại lên hãng tiếp tục trình bày sự việc và hỏi hãng main em mới mua của hãng vậy hãng bảo hành bao lâu, và trường hợp bị tráo main mà phải bù tiền hãng phải giải quyết như thế nào cho em... cứ cách tuần em điện lên trung tâm bảo hành hãng cứ báo đang chờ trả lời, đang đợi cấp trên duyệt! Đang giải quyết cho em! Và bây giờ lời hẹn của hãng đã hơn 1 tháng mà chả thấy con ma nào gọi nói với em một lời! Cái TV mua về đã đời phải quăng một đống để đó đau hơn bò đá!

EM thề tạm biệt mãi mãi LG! Anh em rút kinh nghiệm đừng mua hàng LG nữa, bảo hành nó kêu thợ hợp đồng tào lao ở đâu đến xem TV mình, em hỏi giá thay linh kiện, chính sách bảo hành thế nào mấy em CSKH ở trung tâm cứ ú ớ bảo cái đó kỹ thuật mới biết. Anh cứ tin kỹ thuật của bên em đi này nọ các cái! Em chán nản dễ sợ!
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhiều ae trên này cũng khen chế độ hậu mãi của LG tốt lắm, thật chả biết đường nào mà lần, chia buồn cùng bác
renhat
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao lg làm ăn chán thế nhỉ
LGBT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay do ở tỉnh Long An nên nó vậy? hic hic....
dangnv.ict
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dính cái máy giặt lồng ngang LG 9KG không đc bảo hành đây bác, dùng thời gian đầu OK, được gần năm thì rung lắc, kêu như máy cày, chạy khắp ban công luôn. Kêu bảo hành họ bảo lỗi do vận chuyển, em bảo chứng minh lỗi do vận chuyển thì họ k làm được! SP chất lượng kém, dùng 1 thời gian chân máy bị thụt, nên đổ lỗi do vận chuyển. LG Việt Nam bảo hành vớ vẩn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019