Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG công bố sẽ đưa toàn bộ các dòng TV 2017 về Việt Nam

agp8x
8/6/2017 13:10Phản hồi: 90
LG công bố sẽ đưa toàn bộ các dòng TV 2017 về Việt Nam
Hãng LG vừa công bố sẽ đưa toàn bộ các dòng TV 2017 về Việt Nam. Như vậy không như năm ngoái với dòng E cao cấp nhất, năm nay người dùng Việt sẽ có cơ hội trải nghiệm và sở hữu những dòng đỉnh thuộc bộ sưu tập Signature như G7 và W7 với chất lượng hình ảnh ấn tượng kết hợp thiết kế độc đáo.

Hướng đến phân khúc cao cấp, LG năm nay đem đến các mẫu TV OLED mới gồm W7, G7, E7, C7 và EG9A7. Trong đó 3 dòng thường gồm E7, C7 và EG9A7 đều đang được bán rộng rãi tại các siêu thị điện máy trên toàn quốc. Riêng 2 mẫu đặc biệt thuộc bộ sưu tập Signature là W7 và G7 dự kiến sẽ được đưa về Việt Nam trong tháng 7 tới. So với các dòng TV OLED thường, W7 và G7 không chỉ có chất lượng hình ảnh ấn tượng thừa hưởng từ công nghệ OLED mà còn sở hữu thiết kế độc đáo sang trọng.

Đặc biệt là dòng TV LG W7 đã gây ấn tượng mạnh mẽ tại triễn lãm CES 2017 đầu năm nay với thiết kế siêu mỏng chỉ 4 mm. Được mệnh danh là bức tranh dán tường, người dùng có thể "dán" W7 lên tường thông qua công nghệ nam châm từ tính độc đáo.

Năm nay LG vẫn sẽ tiếp tục giới thiệu đến người dùng Việt Nam các mẫu TV LED 2017 mới với nhiều nâng cấp đáng giá về chất lượng hình ảnh cũng như thiết kế. Cao cấp nhất là các dòng TV Super UHD 2017 sử dụng công nghệ Nano Cell Display thế hệ thứ 3. So với công nghệ chấm lượng tử trước đó, các hạt nano cell có kích thước nhỏ hơn rất nhiều với đường kính chỉ 1 nm. Điều này cho phép các dòng TV Super UHD sở hữu khả năng tái tạo dải màu rộng hơn rất nhiều so với những dòng TV LCD trước đây. Ở phân khúc tầm trung và phổ thông, hãng điện tử Hàn Quốc vẫn sẽ giới thiệu các dòng TV 4K và FullHD với mẫu mã và kích thước đa dạng để phù hợp với nhu cần của người dùng Việt.

Ngoài chất lượng hình ảnh và thiết kế, các dòng Smart TV 2017 của LG được tích hợp WebOS 3.5. LG đã cải thiện nền tảng hệ điều hành của mình, giúp người dùng thuận tiện hơn trong việc trải nghiệm các nội dung từ những dịch vụ phổ biến như Netflix, Flim+, FPT Play,... Phiên bản WebOS mới nhất cũng hỗ trợ xem nội dung VR 360 độ.
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu có tiền để mua W7 mình sẵn sàng đục tường để giấu dây. Lúc ấy thì trông không khác gì bức tranh treo tường luôn.
Hoặc có thể đầu tư một cái kệ như thế này:

P/S: Mod tinhte đã từng nói là sẽ bán cả cái kính nhưng thực tế thì không nhé, cái kính chỉ để bày triển lãm cho đẹp thôi. Mong mod tt lần sau tìm hiểu kĩ trước khi phát biểu. Giây 1:20
Ế quá mới đem về VN hết cho dễ bán 😆)
vvthe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NVLinknguyen Chắc ông nằy chỉ săn hàng ế 😃
@accorbearing Nhạy cảm vậy. Tôi xài Sony bạn nha 😃))...
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
@NVLinknguyen Vãi cả ế, thấy Việt Nam giàu lên mới đem về đấy, xưa giờ Việt Nam nghèo nên không đem về bán
BPTK
Trứng
7 năm
@NVLinknguyen uk ế lắm 😃))))))))
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Mãi 1 niềm tin
Mãi 1 Sony
Hê hê khó khăn nên mới đem về VN vớt vát đây mà 😆
dangtrung127
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG bỏ ra cả tỷ $ để đầu tư nhà máy sản xuất ở Hải Phòng thì phải là : LG đưa toàn bộ các dòng TV ra công bố với thị trường , đưa thẳng từ khu vực Quán Toan ra thế giới ! 😆
@dangtrung127 Bạn có làm ở LG Display Hải Phòng ko mà biết nó sản xuất OLED ở Hải Phòng , Bên cạnh đó mình thích câu : đưa Quán Toan ra thế giới .
nói thiệt LG màn hình nó dễ nhìn hơn rất nhiều so với samsung, mỗi lần xem tivi samsung là nhức mắt, màu quá rực. còn lg trung thực hơn.

thằng samsung nó màu ảo từ điện thoại tới tivi. vkl
fancy90
CAO CẤP
7 năm
@Đặng Vi Phú Chỉnh được màu mà , người dùng lại thích nịnh mắt cơ 😁:D
Aro
TÍCH CỰC
7 năm
màn hình LG nhìn phê vãi 😃
trunglb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết Tivi thế nào chứ màn hình máy tính IPS của LG nhìn nét và rất đẹp xài 4 năm rùi vẫn sáng như mới
nhin đẹp mà, sao bán ế vậy mấy bác
kien22
TÍCH CỰC
7 năm
Hình ảnh của tivi LG rất thích, nhà dùng mấy đời rồi

Sony A1 vs LG C7 vs Panasonic OLED TV, các bác chọn hãng nào.
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
@tuyen_kientruc2013 Sony hoặc Pana, vẫn khoái công nghệ mấy anh nhật bổn =))
@cosmos47 Sao mầu da người của tivi Oled LG đen sẫm hơn tv Oled Panasonic, Sony nhỉ ?.

Capture Lg.JPG
dracula3020
ĐẠI BÀNG
7 năm
@firestork bác tắt tiếng ah 😆
@tuyen_kientruc2013 Bác đang nhầm lẫn đấy ạ, phải là cả 3 sản phẩm đấy chọn cái nào!
Chứ cái chữ "vs" của bác nó có nghĩa là "đối đầu", vậy nên theo cmt của bác em và mọi người sẽ hiểu nhầm thành 2 sản phẩm Sony và LG đối đầu với Pana!
Lần sau sử dụng từ thì cũng cho đúng nhé bác
tranhien.dg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết các cụ thế nào chứ tv LG thì e hãi 3 đời. E đã gặp ở quê 5 trường hợp tv LG bị sọc ngang màn hình
@tranhien.dg Dung 6 cái lg vân j đâu tinh ra rẻ dễ dùng và bền màn hinh ok hơn hãng khác .nếu điện ko ổn định thì dù hãng nào cũng gây sọc
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@bichsongvs@ gmail.com Kệ m chúng nó đi bro, ý kiến mang tính xây dựng và vui vẻ hãy quote, chứ cái loại chưa có xài đã bép xép thì bỏ qua đi, để ý làm gì 😃
cuongduycf
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tranhien.dg con led LG 32 inch nhà mình các cụ đang xài cả 5 năm đây, chả thấy xuống màu hay hư hỏng gì để đổi cái mới
@tranhien.dg Em thì ngược lại, chứng kiến 4-5 trường hợp liên tục TV Samsung từ dòng thấp đến dòng cao ngỏm panel, giá thay panel bằng giá cái TV
Vào nguyenkim THD tầng 2 thấy tivi LG 1.99tỷ hết hồn, liếc qua thấy cái SS 2.99tỷ bay luôn vía.
Nhìu người cứ chê.. chứ csis màn hình tv của lg nó canh rất tốt... sony ngang cơ với nó đó
@Bão Sài Gòn Dùng chung tấm nền chả ngang :v
Mua 6 cai ti vi lg dùng ok mà
LG bị 2 bệnh:
1. Kênh thì volume nhỏ, kênh thì lớn.
2. Bị rớt đèn nền xung quanh. Hơi bị nhiều.
@shrelax84 bị chém rồi.. thợ ngoài no thao ra no gắn keo lại hết tầm 300k thôi.. Đây là mình ko gắn đc nữa vì keo dính ko ăn nên phải gọi hãng thay toàn bộ dải đền led luôn hết 1.5tr..
TranToan2311
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shrelax84 pó tay bác, cái TV nào chả bị vụ volume lớn nhỏ ấy vì do đài phát mà, chọn cân bằng âm thanh trong setting là được mà
cuongduycf
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shrelax84 Đồ điện tử hên xui tùy đợt thôi, hãng nào chả có lô hàng lỗi này kia. Samsung hay Sony cũng bảo hành từa lưa luôn.
csdinhmenh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shrelax84 Chắc tớ hên nên nâng cấp xài qua 3 đời TV LG đều không bị gặp lỗi nhỉ
Không biết nếu so LG với Samsung thì hãng nào ngon hơn nhỉ.
aman
TÍCH CỰC
7 năm
@Quang Ngọc 2401 Cậu lại thả cục xương ra cho 2 đàn nhảy vào ăng ẳng rồi
@aman =))), em hỏi thật mà bác, em thì em thích Sony nhưng mà muốn thử xem nếu ngoài Sony ra thì nên chọn hãng nào khác.
aman
TÍCH CỰC
7 năm
@Quang Ngọc 2401 Mình đang dùng Samsung UHD Curves, và mình khuyên bạn nên dùng LG OLED, mua đời 2017 hoặc nếu cao quá thì 2016 cũng dc, Sony bây giờ thì chả có cửa so với 2 chú Hàn xẻng trên
@Quang Ngọc 2401 Mình vote cho LG
wayway
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái TV LG nhà mình dùng được gần 2 năm thì bị 6 cái đốm trắng xếp như hình vuông trên màn hình, nhìn như màn hình bị thủng rất khó chịu. Hỏi vài người thì bảo bị hư màn hình rồi mà hàng ngày chắc bật chưa đến 30'
luckyboy03
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Điện Máy ABC Giá ở đâu mà rẻ thế? Mình mới lấy con 632 tận 10tr4, check DMX thì giá nó là 11tr2. Cứ tưởng mình mua rẻ ai ngờ bạn còn rẻ hơn
misshomevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luckyboy03 @luckyboy03 bạn dùng lg 43uj632t thấy ra sao. Ổn ko mình định mua
luckyboy03
ĐẠI BÀNG
6 năm
@misshomevn Màn hình 4k xem cũng ok so với Sony thì màu có vẻ ko sắc nét bằng Mạng wifi hay LAN đều ok ko giật lag Remote thông minh dùng rất tiện Cổng Optical xuất âm thanh rất hay Do dùng HDH webos nên ứng dụng hơi nghèo nàn so với Android nhưng bù lại hoạt động mượt
misshomevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luckyboy03 Uh. Mình cũng thích Sony lắm nhưng hơi ít tiền nên chuyển sang mua LG dùng thấy bảo tivi LG cũng khá ổn đối với tivi tầm trung, samsung thì mình bỏ qua vì mua 2 cái rồi đều lỗi thay màn cả (1 cái hết bh thì hỏng luôn rồi mua cái này để thay đó) với lại ko có tìm kiếm giọng nói bằng TViet nên cũng chán. Bạn cho mình hỏi "Cổng Optical xuất âm thanh rất hay" là sao dùng hát karaoke ah??? mình tính mua bộ kara gồm loa và âm ly rồi dùng karaoke video ở youtube có được ko? Nghe hát thử trực tiếp trên youtube ở bên ông a thấy có vẻ ko hay bằng đầu karaoke ổ cứng cũ
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
đỉnh cao của thiết kế và giải trí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019