LG đang phát triển G Flex 2 với phần khung máy có thể uốn cong lên đến 90 độ?

Blaze1st
25/11/2013 20:20Phản hồi: 111
LG đang phát triển G Flex 2 với phần khung máy có thể uốn cong lên đến 90 độ?
G Flex thế hệ kế tiếp sẽ có thể uốn cong được 90 độ?

Một nguồn tin giấu tên vừa mới đây đã tiết lộ rằng LG đang phát triển chiếc G Flex 2 - thế hệ kế tiếp của smartphone màn hình cong G Flex. Như chúng ta đều biết thì chiếc G Flex hiện nay có phần màn hình cong theo chiều dọc, tuy nhiên dường như LG muốn máy "cong" nhiều hơn thế khi hãng được cho là thử nghiệm G Flex 2 với phần khung có khả năng uốn cong lên đến một góc 90 độ. Với góc 90 độ thì chúng ta có thể tưởng tượng về một chiếc smartphone có thể được bẻ gập đúng nghĩa, và với tính "cong" như vậy, thì người dùng khỏi lo về việc lỡ ngồi đè lên máy. Phần khung và màn hình nhiều khả năng sẽ cong được 90 độ, thế nhưng không rõ là LG sẽ làm gì để các phụ kiện bên trong sẽ có thể "cong" theo máy mà vẫn hoạt động tốt.

LG dự kiến sẽ tung ra G Flex 2 vào nửa cuối năm sau.

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toke
TÍCH CỰC
10 năm
Ấn tượng nhỉ, nhưng đối với mình chưa thấy phù hợp lắm...
@toke phù hợp với bạn hay kg thì kệ bạn.lg đâu phải làm cho bạn đâu
cuộc đua mới 😆 lần này LG có vẻ đang chiếm ưu thế rồi
Nói chung mình cực thích những công ty dddaaauf cn như thế này. Nó làm mình nghĩ đến người Nga. Họ giỏi. Nhưng họ đưa phát minh vào kinh doanh và cuộc sống quá kém. Thường thì lý thuyết họ rất giỏi. Còn khi đưa 1 phát minh ra để kiếm tiền thì cùi bắp.
LG,SS cứ cặm cụi làm rồi chưa chắc thành công. Thứ mình nghĩ cần thiết ở đây là làm sao ra 1 sản phẩm tốt mà hữu ích, giá rẻ, đc mọi người chấp nhận. chứ ko phải là cứ đua ai làm trc. Rồi vài kể đi sau làm tốt hơn thì chả ai nhớ đến nữa đâu.
Bắt đầu có cảm tình với LG từ G2😁
@bangnguyenxuan bạn chắc chỉ là 1 ng thích các sp của Apple, k hiểu tý gì về công nghệ nên mình hoàn toàn có thể hiểu được vì sao bạn k hiểu ý nghĩa cái từ "đi trước" ở đây nó là cái gì
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@noobnhat G Flex chất liệu siêu dẻo có lẽ sẽ đáp ứng đc, màn hình sẽ ko vỡ, vỏ lưng sẽ tự động mờ vết xước khi bị trầy
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
@noobnhat bác mua casio g zone nhé ném chó chết cả chó ấy chứ
@bestboy2142 Giỏi quá
Kiểu sủa đc câu rồi chạy ngon thì ở lại mà tranh luận
Biết ai hơn ai mà tinh tướng mà cho dù bạn có giỏi hơn người khác thì nói kiểu đó chỉ có chó nhà bạn nó nghe
LeO®
ĐẠI BÀNG
10 năm
90 độ? Có vẻ hơi quá đà rồi đấy LG :v
@LeO® 1/ chỉ là tin đồn
2/ chơi lấy tiếng , các hãng dtdd khác sẽ gọi đặt hàng làm gia công phần màn hình nhiều hơn . đây là cách tiếp thị, bán không lời cũng được . hoà vốn được rồi
duongv3
ĐẠI BÀNG
10 năm
180 độ thì mới bẻ gập được vào chứ.
90 độ chỉ bẻ vuông được thôi.
Dù sao thì LG cũng xứng đáng là hãng ĐT sáng tạo nhất năm nay 😁
17benthuy
TÍCH CỰC
10 năm
@duongv3 có nhầm ko bác. góc vuông là 45 độ. 90 độ là gập dc rồi.... ( bác cầm ĐT lên xem cái )
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
@17benthuy Thật tình mình hơi hoang mang khi đọc cmt này. Ko biết là các bạn đang đùa nhau hay sao mà ghi "góc vuông là 45 độ"
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
cong everywhere @@
ÁI CHÀ, QUA MẶT SS LUÔN À? KHI QUÂN PHẠM THƯỢNG ĐÂY. TỘI KO NHỎ.
@nhomaghe Bỏ xa Apple rồi thì đúng hơn! 😃
hien80
ĐẠI BÀNG
10 năm
Băt đầu giống phim ảnh rồi
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
cong vậy sao có bạn gái dc nhỉ ?NTV
@xtmg1 Chỉ sợ cong xuống, chứ cong lên thì càng ok😃 😃
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
tin đồn thôi mà...cứ làm cho nó thiết thực đi đã...chứ còn nhiều thứ chưa cong được....
Sắp ngon rồi, màn hình và thân máy cong được rồi còn linh kiện thì sao đây.
vlog anh LG
vấn đề còn phải tung ra sp ntn
galama
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phần khung và màn hình nhiều khả năng sẽ cong được 90 độ, thế nhưng không rõ là LG sẽ làm gì để các phụ kiện bên trong sẽ có thể "cong" theo máy mà vẫn hoạt động tốt. - Main ĐT sẽ dc chia làm nhiều miếng như Mac Pro nối với nhau bằng cáp. Lúc cuộn ĐT lại như cuộn tài liệu gỗ của nhà nho ngày xưa
Các pố cứ CHÉM đi..
LG đang chơi chiu.. CÓ ĐI TẤT SẼ ĐẾN.. LG hay lém
@phaikodo tò mò về thím này quá ta ^^
@Người Dơi TÒ thì tốt.. MÒ thì NHỘT nha.. Hehe
@phaikodo Thím cho xem ảnh cái xem có xinh zai ko nèo. Hihi
@Người Dơi Hic.. XẤU lém..
@phaikodo xí. lạy thím
LG lấy cảm hứng từ bài Đường Cong của Thu Minh đây mà
@lamblue2002 Ngọc Trinh thím ơi :p
Cong hay vẹo giờ này vẫn chưa thích cho lắm nhưng mà đã kết cái quả vết xước tự lành của thằng Flex này rồi, về sau nên làm vỏ và cả màn hình như thế, đỡ phải bao bọc mà dùng thẳng thiết kế của máy cho đẹp
r đến G Flex 3 sẽ cuộn tròn đc 🆒
Chừng nào đến G Rơi thì mua 😃 rơi vài mét ko si nhê 😃 tự lành, vô tư 😃 quá chuẩn đúng ko nào, và thiết thực nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019