LG Display đầu tư gần 2 tỉ USD cho OLED cong

Didu
27/7/2016 5:49Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haha chắc vậy :D
xin lỗi nhưng sony k có ý định SX TV OLED RGB nhé. và sony cũng là hãng duy nhất xử lí đc màn RGB OLED nhé.
vì sao? đơn giản nó đang hốt bạc ở mảng thiết bị trình chiếu chuyên dụng dùng trong y tế, truyền hình, đồ hoạ, làm phim,... một mình 1 ngựa, đắt mà vẫn bán ầm ầm.
dòng màn hình Trimaster EL đc sony tự sản xuất hoàn toàn tại Nhật Bản. ngay cả tấm nền cũng đc sony kiểm soát SX nghiêm ngặt để tránh thất thoát công nghệ như cái thời Hợp tác công nghệ Hàn-Nhật ấy.
OLED LG tốt thế mà thị phần vẫn thua LED SUHD của SS. ôi nhục chưa :D
kaitokid1248
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanlinh2905 ừ thì trimaster cũng ngon đấy, cơ mà cái điều cần là thương mại hóa để đến tay ng dùng, sony đã làm đc chưa
@kaitokid1248 thì sony vẫn đang bán trimaster EL đó thôi, k là thương mại hoá thì là gì 😃
thaiduilol
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanlinh2905 hãy đặt mình vào vị trí của NTD đi, công nghệ mới ra đời bạn có muốn trải nghiệm hay ko, nếu bạn ko có điều kiện, ok, cứ làm giá như sony thì mấy ai đc xài, LG ng ta thương mại hóa để ng tiêu dùng phổ thông dc tiếp cận vs OLED, còn So thì sao 😃))
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Nâng cao chất lượng thì không chém bằng mồm được đâu bác :D. Mà phải làm như LG kìa, ra được cái OLED cả thế giới ngưỡng mộ, đối thủ cúi đầu, trở thành nhà sản xuất màn hình lớn nhất thế giới.

Sony ra giá tivi và có lãi lớn thì cứ thế mà làm. Hy vọng là đừng tụt hậu quá xa LG :D . Vậy nghen, ko cãi mình nữa nhé bác

Chính xác. Thằng LCD thì tần số quét cũng thế nhưng chất lượng thua xa LED

LED thì lại thua xa OLED: chất lượng hình ảnh, độ chính xác màu, cảnh tối này nọ,...
@mrkn fan cuồng LG nói chuyện bảo thủ vđ 😃
TV đòi so chất lượng với màn chuyên nghiệp.
đã bảo hỏi người trong nghề xem chất lượng dòng Trimaster EL xem thế nào nhé.
Nực cười cái đứa tụt hậu mà lại sở hữu công nghệ RGB OLED tối ưu nhất. k cần dùng thêm điểm ảnh W để xử lý về độ sáng màn hình.
LG k cúi đầu thì ra dòng màn hình chuyên nghiệp cạnh tranh với Trimaster EL với Sony đi xem nào.
hàng Made in Japan tuy giá thành cao nhưng chất lượng thì vô đối rồi
canh bui 3q
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanlinh2905 fan cuồng sony cứ ở đó mà tự sướng với cái Trimaster EL đi, khi nào ra tivi oled mà đc ae Việt Nam xài đi rồi hẳn nói, toàn lý thuyết suông
@canh bui 3q thím k có tiền mua màn Trimaster EL chứ k phải người VN ai cũng k đủ tiền mua Trimaster EL 😃
@vanlinh2905 sở hữu cái RGB tối ưu đó sao ko sx ra mà bán đi, cứ nói mình sx ra oled tốt nhất, mà thực tế thì méo thấy có gì 😃), fan Sony tinh thần tự kỉ level max
@hongnguyen2016 thì sony vẫn đang bán dòng oled Trimaster EL đó thím 😁
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Fan cuồng Sony đã thua còn cố cãi.

Thôi khi nào Sony sản xuất được tivi OLED hay hơn cả OLED thì hãy chém nhé 😁 . Còn bảo cái OLED RGB tối ưu nhất theo trí tưởng tượng thì khác nào thẩm du tinh thần :D . Mặt mũi cái tivi OLED của Sony như thế nào cả thế giới không ai thấy chứ ở đó bày đặt hình ảnh đẹp, tối ưu này nọ

Hoặc khi nào Sony thành nhả sản xuất panel màn hình số 1 TG thì hãy chém cũng được :D

P/S: tinh thần tự sướng quá cao nên dù Sony mảng tivi càng ngày càng đi xuống vẫn khen lấy khen để, haizzz . Phải biết mình thua, thì mới có động lực phấn đấu, nhé !
the4671
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanlinh2905 cơ mà em hỏi ngu phát ra từ 2007 mà bây giờ thấy dẹp luôn rồi, chắc ko qua nổi dc LG ở mảng oled rồi, bác này chầy cối quá :D
@the4671 chắc vậy. công nhận sony ngu thiệt, đang k nghĩ ra cái trò OLED làm gì rồi để người ta bắt chước nghiên cứu.
Khi mà LG ra mắt TV OLED thương mại đầu tiên cũng đã là năm 2013 rồi 😃
trong khi sau con TV OLED XEL-1 thì Sony chuyển hẳn sang Professional OLED rồi, còn đâu thời gian mà chơi với LG nữa 😃
huynhanhpham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanlinh2905 thôi đi bác à, mấy trang uy tín ng ta kết luận như vậy rồi, còn cố cãi, khi nào có giải thưởng như LG đi thì nói mới thuyết phục
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@huynhanhpham giải thưởng nó đánh giá nhiều yếu tố bạn ah. từ về chất lượng hình ảnh hay yếu tố thiết kế. nhưng cái khó nhất là cái giá mà thui... vả lại anh em chịu khó đọc ở vài tinh tế nói về oléd của LG năm 2016 này ? ưu điểm thì có nhưng nhược điểm vẫn còn. dù đạt đánh giá tốt nhưng cuối cùng vẫn là bán được bao nhiêu và giá như thế nào ?

http://www.rtings.com/tv/tests/motion/24p
http://www.rtings.com/tv/tests/motion/motion-blur-and-response-time
http://www.rtings.com/tv/tests/motion/motion-interpolation-soap-opera-effect
http://www.rtings.com/tv/tests/motion

4 mục tiêu anh em đánh giá về chất lượng màn hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119