LG Display xác nhận sẽ cung cấp tấm nền kích thước 65 inch và 75 inch cho TV Samsung

agp8x
11/12/2017 8:40Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tethien
CAO CẤP
6 năm
Ủa. Tấm nến của LG cũng có công nghệ QLED thần thánh của SS à ?
Tưởng SS độc quyền chứ.
vn_soft
CAO CẤP
6 năm
Chữ Q mà viết cái gạch mờ đi thì cũng giống chữ O phết nhỉ
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây bác em ở móng cái à
Giá em mua có 16 triệu 400 ngàn
kimsonbidv2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungkakadn Vâng. Bác thanh toán bằng tiền tập cận bình thì em chịu rồi. Con này các thương gia đánh về Hà Nội cũng hai mấy củ. Giá thế thì mua được LG 65uj632 rồi cho nó yên tâm.
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kimsonbidv2 Mình mua vs ship về vn có 300k tiền ship đóng thùng gỗ bảo đảm luôn 16 triệu quá tốt cho một em 4K 65 inch HDR
kimsonbidv2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungkakadn Bác inbox hướng dẫn anh em nhé Cũng muốn chuột bạch như bác. 16tr 65inch dùng 1 vài năm cũng đáng trải nghiệm rồi
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sàm đâu rồi..sao không vô Rú lên chê nữa đi
Ơ thế nguyên dòng tôi nói
đếch phải luận điểm thì nó là cái thứ éo gì. Tôi nói LG chẳng có quái gì gọi là hàng đầu về công nghệ màn hình vì nó chẳng nghiên cứu ra cái công nghệ sất nào mà chỉ đi thuê patent của hãng khác về làm màn hình. Và cái Wiki kia là dẫn chứng. Còn bạn? Bạn có luận điểm nào thì đưa ra đây? Từ đầu tới giờ cái người cãi cùn, chém phong long chính là bạn đấy. Đã éo biết gì mà cứ thích tỏ ra bố tướng nguy hiểm.
@Wolfrain Ô, lại cãi cùn tập 2.
Thứ nhất, đây là một cuộc tranh luận, bạn nên thể hiện chút ít sự tôn trọng người khác, chưa biết ai lớn hơn ai đâu, mà dù có lớn hơn, cũng chưa chắc là khôn hơn đâu nhé. Dùng cái giọng điệu đó không nâng bạn lên đâu, chỉ làm người khác cười vào mặt bạn thôi. 😁

Thứ hai, tôi không biết trình tiếng anh của bạn thế nào, nhưng nếu bạn đủ trình để viết cả bài tiếng anh, xin mời bạn và tôi sẽ tiếp. Còn cái kiểu tiếng anh nửa mùa, lâu lâu vứt vô vài chữ "patent", "panel" chẳng giúp bạn trông cao siêu gì hơn đâu. (Ai mới là bố tướng thích ra vẻ đây?) :rolleyes:

Thứ ba, quay lại chủ đề bài viết, có thể thấy rõ, Samsung và LG là đối thủ, nhưng hiện tại Sam phải đi mau lại tấm nền QLED của LG, và trước đó nữa là sự hụt hơi của Samsung trong cuộc đua về OLED với LG, có thể thấy sự vượt trên của LG so với Samsung hiện tại. 😕
Chẳng có thứ gì liên quan đến " "Công nghệ màn hình" chứ không phải "công nghệ sản xuất" " của bạn lôi ra cả. Và cũng phải nhấn mạnh, nếu cứ lấy một mớ công nghệ ở đâu về rồi cứ thế là ra sản phẩm tốt, thì thằng Samsung cần quái gì phải mua tấm nền từ LG? Thế thì chắc thằng nào cũng như thằng nào mất rồi? Có nghe về vụ "màn loại 2" của iphone X đẹp hơn "màn xịn" trên note 8 chưa? Hàng từ Samsung ra cả đấy? (thế là ai cãi cùn đây?):rolleyes:

Thứ 4, về vấn đề luận điểm, khi bạn quăng ra cái luận điểm chê bai người khác, bạn cần có luận cứ, để chứng minh cho luận điểm của mình, thì mới khiến người khác tin tưởng (kiểu, à, thằng này có kiến thức nè, có thể bàn luận). Còn cứ quăng ra một cái luận điểm không đâu (kiểu, tôi là tỉ phú đấy nhé, bạn tin không, không hả, kệ cha bạn nhé), thì xin phép cười vào mặt bạn cái nữa. 😕
Ở bài chém về OLED, ít ra bạn cũng quăng được cái wiki, nhưng tiếc là chẳng liên quan gì đến chủ đề (về QLED), và nó cũng chẳng chúng minh được luận điểm của bạn (nói LG "MUA" lại bằng sáng chế OLED và "CHẾ CHÁO" (kiểu cười nhạo) thêm). Nhưng thực tế, mảng TV OLED của LG có thể nói đang thuộc top thế giới (ai mới chém gió phong long, bố đời tinh tướng đây ta?):rolleyes:. Đây, luận cứ cho luận điểm của tôi cho vấn đề ngoài lề này đây:
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe/san-pham/lg-ra-mat-tv-oled-dan-tuong-mong-ky-luc-2-57mm-392881.html
http://nghenhinvietnam.vn/tv/tv-dan-tuong-lg-signature-oled-w-dan-dau-top-10-tv-tot-nhat-nam-2017-30205.html
Thứ năm, nếu cả đến cái mớ căn bản về luận điểm - luận cứ bạn còn chưa hiểu được, thì thôi xin phép kết thúc cuộc tranh luận này ở đây nhé.

Chào không thân ái :D
@dragonz005 Ơ từ đầu tới giờ bố biết tôi đang trả lời cho comment của ai không mà suốt ngày lôi samsung thế này samsung thế lọ ra vậy? Bị lãng à? Tôi đang tranh luận về vấn đề "LG có phải người đi đầu về công nghệ màn hình hay không? Bố cứ lôi OLED, QLED rồi Samsung, LG ra làm éo gì vậy? Thằng LG nó làm ra cái panel tốt nhưng công nghệ nó phải đi mua của thằng khác thì nó có phải "người dẫn đầu về công nghệ màn hình không"? Còn lôi doanh số ra hù người ta nữa chứ. Sợ thật! Nó bán cái TV hay nó bán cái bằng sáng chế mà lôi doanh số ra chứng minh. Lôi đủ thứ văn hầm bà lằng ra nói nhăng nói cuội chẳng thứ nào đúng trọng tâm vấn đề. Làm ơn hiểu cho rõ giữa cái gọi là "sản xuất sản phẩm" và "nghiên cứu sản phẩm" nó khác nhau thế nào rồi hãy lên đây tranh luận. Éo hiểu "patent" là gì mà cũng đòi lên đây bình luận về công nghệ thì éo hiểu lấy gì mà nói chuyện với người khác. Còn bố nói người khác không tôn trọng bố thế ai ngay từ đầu nói móc người khác "Người lớn nói chuyện là phải có dẫn chứng, còn nói phong long thì..."???
@Wolfrain Ờ, thôi hiểu rồi đấy nhé 😁. Để người đọc qua lại họ phán xét vậy.:rolleyes: Chưa gì vô phủ đầu "không biết tiếng anh" với cả "tự đi mà tìm kiếm" là hiểu rồi. :rolleyes:
moment
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cứ tranh luận gay gắt làm cái gì 😁
LG có dây chuyền sx màn hình lớn nên rất nhiều hãng thuê gia công. Tuy nhiên, dây chuyền sx của LG cũng không phải tốt nhất đâu, Samsung thuê thay vì tự làm chắc liên quan nhiều tới chi phí sx, cạnh tranh khốc liệt giá cả rất quan trọng. Còn nhớ Apple đã từng đề cập việc thuê LG sx màn hình cho iPhone X nhưng do dây chuyền của LG chưa đạt nên phải thuê SS.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019