LG đưa giá mẫu OLED C7 xuống còn 50 triệu đồng, bắt đầu phổ cập OLED xuống

sonlazio
27/11/2017 3:41Phản hồi: 116
LG đưa giá mẫu OLED C7 xuống còn 50 triệu đồng, bắt đầu phổ cập OLED xuống
LG Việt Nam vừa cho biết giá của mẫu OLED C7 55" chỉ còn khoảng 50 triệu đồng, giảm đáng kể so với trước kia. Mức giá 50 triệu đồng là một mốc rất quan trọng vì ở phân khúc này thì OLED đã có giá ngang ngửa với các mẫu TV LCD cao cấp. Trước kia, LG thường sử dụng các mẫu TV OLED FullHD của các năm trước để phổ cập OLED nhưng C7 là mẫu TV 4K và quan trọng nhất: nó là model 2017.

Theo LG toàn cầu, họ đã mở rộng được dây chuyền sản xuất và hiện cung cấp tấm nền OLED cho khoảng 13 đối tác trên toàn thế giới. Việc mở rộng này giúp hạ giá OLED xuống rất nhiều. Nếu như chỉ 2 năm trước giá của các TV OLED còn gấp đôi các dòng LCD cao cấp thì giờ nó chỉ còn ngang ngửa hoặc nhỉnh hơn 10-20%.

Quay lại với C7, mẫu TV rất sáng giá của LG thì mình thích nó bởi hỗ trợ cả Dolby Vision và Dolby Atmos, HDR 10 hay HLG cho các nội dung HDR trên truyền hình, dù điều này còn khá xa vời ở Việt Nam.

01_C7_A_Blade_Slim.jpg 02_C7_A_Perfect_Color_on_Perfect_Black_(main).jpg 05_C7_A_Dolby_Atmost_(main).jpg
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết xử lí lưu ảnh thế nào rồi ?
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@Nokfev Giờ còn mới, khi nào công nghệ nó chín muồi thì mua, vội vàng chi, ai nhiều tiền thì k nói, mình ít tiền cứ từ từ, LCD giờ quá tuyệt vời
@Nokfev Cái vụ lưu hình là do ông Samsung cố ý đá đểu thôi, chả có bị đâu mà lo
csdinhmenh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nokfev Nếu bị lỗi như bác nói chắc Sony, Toshiba, Panasonic, Phillips… Toàn tụi ông lớn nó không chạy theo OLED đâu bác
@Nokfev Mình dùng oled lg từ 2015 tới giờ.
Ko thấy burn vì nhà ít dùng.
Về hiện tượng burn của Lg 2015 là : có burn đột ngột, kiểu burn ngay trong 1 buổi xem hoặc thậm chí burn ngay khi chuyển cảnh.
Chẳng hạn khi mạng wifi chậm, khi vào netflix thì menu chính burn luôn trên nền giao diện netflix ko khó nhận ra.
Nhưng burn chớp nhoáng này tự hết ngay nhanh chóng
Đẹp mặn mà 😆)
Đáng tiếc CES 2018 có micro led của Sam rồi 😃 ngày tàn Oled đã hết.cái mới luôn thay thế và hoàn hảo hơn cái cũ..vd như Note 8 hơn note 7 rất nhiều 😃
binnnnnnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Evolution X Là note 8 ko nổ như note 7
@Bơm Lốp Tàu Hỏa thằng Sam chỉ đc cái rumuors là giỏi. còn thực tế thì đ ra gì 😃)
đang so sánh MicroLED với OLED mà đem 2 con Amoled ra so với nhau 😃)
Biết vì sao màn Note 8 lại hơn Note 7 nhiều không?? vì màn Note 7 chưa thực sự xuất sắc và còn nhiều điểm hạn chế cần cải thiện nên Note 8 mới tốt hơn như vậy 😃)
@binnnnnnn Chẹp, đang nói chuyện cái màn hình, nổ với chả không nổ. Mệt
fedora_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa mình thấy bạn ghi "ngày tàn Oled đã hết" --> nghĩa là sẽ không có ngày tàn của Oled phải không bạn ?
Mới sửa nhà xong, đang định đổi máu, đang nghía em Sony 55x9000E, led Full-Array, các bác thấy sao!?!
YouOne
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kaitoukid93 Con A7 1 tỷ màu thì sao bác, con X900E cũng thế, cái này liên quan gì đến OLED hay LCD đâu. Panel con A7 không HDR tức là làm gì có wide color gamut mà bác khoe?
Độ nổi khối của OLED do tương phản quá cao chưa bao h bằng được bọn LCD, dải gradient của con dòng cao cấp C7 với B7 còn đếch bằng thì con A7 tuổi tôm. 1 con OLED không phủ đc dải P3 với 1 con LCD có thì em cược cả con tivi màu sắc nó nổi hơn hẳn con OLED ở những cảnh phim HDR, phim thường không nói...

Cái bác bảo full HD giờ còn không có mà xem, bác xem mỗi truyền hình cáp VN À?
Xem phim trong tối thì đúng là OLED vẫn hơn hẳn LCD thật đấy, nhưng mà đâu phải lúc nào cũng thế, phần lớn thời gian mà cả gia đình ngồi xem thì đèn vẫn sáng trưng, tivi 55 inch không phải dạng cho phòng khách quá to thì trừ khi có khách góc nhìn hẹp cũng chả phải vấn đề gì nhiều>

Mấy ưu điểm còn lại của OLED em không bàn nhưng quan điểm vẫn giữ nguyên, cùng dòng OLED là số 1, còn thể loại tầm trung cắt giảm này đếch thể bằng được mấy con LCD ngon 😁
vn587990
TÍCH CỰC
6 năm
@SuperQLNN Ráng chờ oled giảm giá. Kiếm con 70" sai cho sướng bác ơi
@YouOne mình đang dùng đây nhé. trong càu đặt có wide color gammut. bạn nên tìm hiểu kỹ đi.
@vanlinh2905 mình quan tâm đến các giá trị thực hơn là thông số và tinh chỉnh. đã so sánh 1 con qled đỉnh cao 100 củ của samsung.nếu nhìn nó đứng 1 mình thì có vẻ là đẹp. nhưng mà đi sang nhìn con 55eg910t là đã thấy khác hẳn rồi. cho dù lcd có cao cấp thế nào thì hạn chế vẫn là hạn chế. còn các loại oled của LG nếu là oled thì chung 1 công nghệ hết. đều là wrgb oled. giá thành thì ăn nhau ở chip xử lý. mấy con đời thấp lag thấy rõ. thứ 2 là âm thanh và nữa là kiểu dáng, và nếu nói về độ mỏng thì chả có con lcd nào ăn dc oled cả. hơn nữa mình cần cái tivi 4 viền mỏng như nhau để gắn ambilight 😃))
Còn mình thì đang tìm mẫu tivi cỡ 65 inch trở lên. Độ phân giải full HD viền mỏng, công nghệ oled thì tốt, có đầy đủ cổng kết nối, ko cần smar gì hết . Mà sao ko có, tivi đó mới phù hợp với thị trường VN sao ko có hãng nào làm nhỉ ? Toàn nhét mấy chức năng mà VN sài ko đc vô làm chi cho tốn tiền chứ 😃
@trideptrai87 65" full HD để làm gì nhỉ? bạn đang tìm màn hình hiển thị hơn là cái TV
Con smart thì cũng cơ bản các app chứ có được như android tv đâu
@trideptrai87 SmartTV thì có miracast kết nối, xem phim trực tuyến, coi youtube ... mình thấy cũng ok mà
@trideptrai87 Đòi hỏi tựa như : tôi cần 1 con moto to, đầm chắc nhưng máy chỉ cần 50cc cũng đc. Ai mà đáp ứng nổi.
Đã oled thì ko bao h là tv ngu nữa rồi, thuộc tính " (tv) màn oled" và "ko smart" chả bao giờ đi đôi với nhau
nhà đang xài con Sony 32 inch mua 5 củ o_O
Con C7 này mua ở VN có thấy ở đâu bán đâu nhỉ?
@HoangGiang731989 Gọi một phát nó giao hàng tận nơi vho bác https://m.websosanh.vn/smart-tivi-oled-lg-55c7t-55-inch-4k/2077361018/so-sanh.htm
@HoangGiang731989 Siêu thị điện máy lớn nào cũng bán mà bác !
@JaegerH.. có bảo hành tại nhà hay lại phải mang đến kho ???
7lov3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tomtran1122 Hầu như bây giờ các hãng lớn đều bảo hành tại nhà hết. Nên mình cứ ra chỗ nào giá tốt nhất để mua. Miễn là có thẻ bảo hành trong hạn là ok
Theo như SS:
- Đầu năm hắn chém: QLED mới là tương lai của Tivi
- Cuối năm hắn chém: Micro LED mới là tương lai Tivi
Ngày mai có thể hắn sẽ chém: vứt cmn tivi hết đi, thời này dell ai coi nữa đâu =))
@songoku_1206 Nghe thằng sám xịt thì có ngu
@songoku_1206 Ngu người mới nghe sám xùng
@m4me.forever thưa 2 bác.
Vì nghe Sung, thấy nó bảo cái loa Bluetooth đổi màu tặng kèm S7 giá 99$
Hùng hục đi mua cái 800k của người dùng S7 bán lại.
Dell mọa nó chứ, về nghe như hạch. Được mỗi cái đẹp mã.
Hận!
Cái đế giống Sony quá nhỉ.
@Wolfrain của Sony thì khoét ra hoặc nhỏ hơn, vuông hơn. Mà công nhận nhìn chung là giống đế Sony thật, LG có mấy kiểu đế đẹp mà ko dùng
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích OLED LG 65 inch mà giá cao quá ko chơi nổi
@trungkakadn Ko nhé bác. 😆)
Màn oled nhìn nghiêng có bị kém đi ko nhỉ
superx2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Tất cả các màn hình đều bị suy giảm chất lượng khi nhìn nghiêng, tuy nhiên OLED vẫn giữ được chất lượng hình ảnh tốt nhất, kế đến là panel IPS, góc nhìn kém nhất là panel VA và TN
vn587990
TÍCH CỰC
6 năm
@superx2016 So với plasma thì thế nào bác
Cái này ngày tết để phòng khách trính chiếu ảnh chụp từ máy ảnh thì đẹp mỹ mãn.
Congtuyen07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's chuẩn luôn
superx2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá khá hợp lí, không đắt hơn LED cao cấp bao nhiêu
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ôi chao thích LG OLED TV 65 inch mà chưa đủ lúa hú hú
Vừa mua 1 con Sony 75” 850E (BlackFriday gí còn $2000) thôi xem đã phê rồi. Xem mấy phim 4K HDR trên Amazon Prime quá đã
@dac 8500E ngon mà, quét thực 100Hz chip HDR X1 đời mới!
shayla88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dac Bác mua ở nc ngoài hay Việt Nam! Vậy bác
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dac Mẽo chứ việt nam làm gì có giá đó hả cưng
Congtuyen07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungkakadn ship về nhiêu bác. vụ ship nước ngoài về e không rành lắm
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Congtuyen07 Thường là gấp đôi
Vứt hết, QLED, MLED của Same mới là đỉnh cao. Sony, LG tuổi cc gì... Tránh hết ra để anh Same thể hiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019