LG-G : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI ( PHẦN II)

lelong3010
9/2/2013 19:16Phản hồi: 58.561
58.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihi nhìn thấy sóng 3g no có 4 vạch cảm thấy khó chịu .chán nhất là để 2g có 2 vạch
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haiz. Thế là bản K up bb 20j vào là ko cứu ko ạ 😔( dùng chán quá. Pin yếu kinh khủng :((

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@paralesty Chắc là sẽ có cách thôi... Nếu có file .tot thì bác sẽ đc cứu...

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipcasper Nó là file gì thế bác 😃

Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
Mà em vừa mới biết là số IMEI được khắc chìm trên khay sim hehe. Vừa check thấy cũng trùng với máy hehe vui vãi 😁
@Tungb3o gống iphone 😃
Rom ổn rồi thì nghịch app đi. không thì nghịch tiếp rom cũng được :D
Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
@lelong3010 Uh giờ xoay ra ngik app bác share mình cách sài beat audio với thanks bác 😃
@Tungb3o Lên AppStore Vn down bản 2. 3.2.1 về cài đặt theo hd. Cắm tay nghe vào sẽ hiện logo Beats. Hãy thử khi chưa có và khi có Beats

Sent from my LG-E9999 using Tinhte.vn
@lelong3010 đang xài baseband nào vậy Lông? 10a của ics f180l huh?

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@thaiminhan ok. đang nghịch lung tung.
Thay bootanimation+ Shutdownanimation (biểu tượng G thôi), Media của con Z vào. Sửa build.prop .......😁
Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
@lelong3010 sao em có cảm giác loa ngoài bị nhỏ đi thì phải , unintall thế nào bác 😁
@Tungb3o Nó đâu có liên quan đến loa ngoài. Chỉ có tac dụng khi ghim tai nghe.
Vào cài đặt/ ứng dụng: gỡ ra thôi.

@lelong3010 Xong bác hướng dẫn anh em làm vs nhá :D
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
File này chạy lại toàn bộ phân vùng toàn bộ. Từ A-Z nên chắc chắn sẽ fix được.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
f180L có update 20L rồi. 😁

@thaiminhan Chạy đuợc FM của E975 chưa.

@lelong3010 Không được đâu. Nó fụ thuộc vào con chip 😃 dòng f180L ko hỗ trợ FM. Bù lại nó dùng được .... DVB đó 😁

Sent from my BlackBerry 9810 using Tapatalk 2
Tool download stock mới nhất cho máy LG
https://dl.dropbox.com/u/65761686/Original LG Firmware.exe
Tên model : gõ F180L
Dòng dưới gõ imel theo máy là nó tự download stock mới nhất.
Hiện tại là Bản V20L
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế là có 3 người bản K bị lỗi khi up bb 20j của bản L vào 😔 bác nào ra tay cứu giúp đi ạ :(
Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
@paralesty Bác wipe máy đi --> KDZ bản 10A VN xem --->wipe phát nữa --->> root ---->> Flash bb20j xem mình nghĩ là dc thôi
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
up về stock vẫn phải flash lại bb20j của L cho K thì mới có sóng chứ sóng cũng ko tự lên, flash bản bb gốc của K cũng ko lên sóng. Hjx mà bb20j thì 2G sóng ko mạnh bằng 3G, 3G 4 vạch thì 2G chỉ có 2 gạch. Máy mình còn có hiện tượng tự tắt nguồn khi để qua đêm, mặc dù reset lại thấy vẫn còn pin (32%), sáng dậy bấm hoài ko lên hết cả hồn
kienkua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@paralesty Mình up lên 975, cũng chả cần phải up baseband, mình chỉ cần vào mục settings/More.../Mobile Networks/Network operators/Search Networks. Sau đó đợi một lúc nó hiện ra một loạt các nhà mạng Việt Nam. Mình chỉ việc chọn nhà mạng mình đang sử dụng thế là xong, có sóng luôn, full vạch với 2G, còn 3G thì ít vạch hơn nhưng tốc độ vào mạng ko thay đổi. Bạn thử làm theo cách của mình xem sao, làm thủ công và ko để tự động nữa

Lên bản quốc tế, nó mất toi cái bật màn hình bằng nút Volume - bản stock thì co.

Pin thì mình thấy cũng bình thường, màn hình có vẻ tối hơn bản stock thì phải.

Có một lỗi mà mình thấy cả ở bản stock lẫn bản rom quốc tế đó là khi mình cài phần mềm LCD Density Modder để chỉnh lại cái dpi cho máy để các icon và text nhỏ hơn nhằm tạo không gian nhiều hơn thì lại bị lỗi. Bị lỗi đến mức tèo luôn, phải up rom lại. Chưa biết có phải là do phần Root chưa hoàn thiện hẳn hay do Rom. Tuy nhiên One X, Lte2, Ion,....mình đều ko bị lỗi này cho tất cả các rom

Máy của mình là F180K
@kienkua Bác ko cần flash baseband vẫn sóng khỏe a? Mình ko flash chỉ dc 2g. Ko có 3g. Bác thử vào chế độ mạng chọn wcdma only xem có sóng ko a? Nó hiện được UTMS hay HSPA j ko với

@victory1908 f180L khác

kienkua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@victory1908 thi moi khi minh dung 3g thi minh chuyen han sang wcdma ma, ko de auto. co dieu cung mot dia diem, de 2g thi song full, con de 3g chi co 2-3 vach thoi. no hien chu H ban ah. toc do va mang van nhu ban stock. duoc cai ket noi wifi cuc nhanh
Vừa qua, những hình ảnh mới nhất của smartphone LG Optimus G Pro màn hình 5,5 inch đã được tiết lộ. Nhìn tổng thể, đó là một kiểu dáng tương đối khác biệt so với hầu hết các dòng điện thoại của LG.

Optimus G Pro được bo tròn 4 góc và sở hữu nút Home vật lý, thiết kế của máy có phần hao hao giống phablet Samsung Galaxy Note II. Tuy nhiên, rìa màn hình của G Pro rất mỏng hứa hẹn một kích thước hợp lý và không quá khổ như Note II. Bên cạnh đó, LG cho biết họ sẽ sử dụng mặt kính cong màu đen hoặc trắng ở mặt sau G Pro để mang lại những hiệu ứng “2,5 D” thú vị.

Về mặt cấu hình phần cứng, Optimus G Pro sẽ được trang bị những thông số cấu hình “khủng nhất hiện nay như màn hình độ phân giải Full HD hay vi xử lý lõi tứ Snapdragon S4 Pro.

LG dự kiến sẽ chính thức công bố điện thoại Optimus G Pro vào cuối tháng này, tuy nhiên hãng chưa khẳng định máy có bị giới hạn chỉ sử dụng ở thị trường Hàn Quốc hay không.
@lelong3010 Chờ con này rồi lụm luôn anh Long ơi....😁:D

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
@quangcon1980 Em thấy phím Home con đó ko thể xấu hơn đc nữa :eek:

Hp
@Trốn nợ chính xác, mẫu mã kg đẹp bằng con G :p
Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
@phattai69 nhưng phần cưng thì ok đó chứ ,thik màn LG từ lâu rồi ,giờ ra e này full HD chăc cũng phỉa cố gắng trải nghiệm thôi 😁
Qu
Qua 975 lại rồi hả 😁
không hiểu sao mấy bạn kia bị vụ sóng yếu o_O.
Chuẩn bị về Stock. Đang down V20L.
@lelong3010 Hx, vừa lên quốc tế thì có cái này. He. Nhưng e thấy qte có vẻ vẫn ngon hơn nên thôi kệ chả up.

paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỗ nhà e sóng rất yếu. máy nào cũng thế. thi thoảng lại mất sóng. kể cả 1280. cơ mà giờ dùng bb20j sóng gần như ko dùng đc mấy. để yên 1 chỗ thì có sóng nhưng cầm lên là mất 😔 sóng 3g đôi lúc khỏe hơn 2g nhưng hình như 3g bị lỗi ko nhắn tin đc :(
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà chán nhất là giờ pin kém. trước mới mua máy đang ở 4.0.4 sóng khỏe.pin cũng khỏe.dùng hầu như ko nóng, giờ máy cái gì cũng kém mà lại hay nóng 😔
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@paralesty Khu nhà bác sóng yếu nên chịu rồi. Không có sóng là nó cứ thế mà search. Không ngốn hết pin và nóng máy mới lạ.

@paralesty Bác dùng mạng j. Viettel thì trong nhà sóng hơi kém. Còn mobi vina thì thoải mái. Flash cai bb20j sóng ổn nhất đấy

ma61y bác ơi bb 20J co link không mình tính up lên bản VN.
@Blaze Đừng bao giờ trả lời cho người lười nha mấy ae. Mang tiếng dân tộc

Sent from my BlackBerry 9810 using Tapatalk
Các bác ơi giúp em với ạ . Mình đang ở room 975 mới về stock 20b của f180s thì nó bắt nhập cái code gì vậy ạ . Mong các bác giúp mình với !
Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
@hcuongkct wipe máy thử xem nào 😁
kienkua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào có cách fix cái độ sáng của màn hình optimus G F180 khi up sang rom quốc tế ko nhỉ? Mình cảm thấy độ sáng của nó sau khi up rom quốc tế nó giảm đi khá nhiều. Không hiểu các bác có thấy giống mình ko nhi?
Xin loi ban nha minh cung tim roi ma thay 20i thoi, minh cung khong co ranh nhu ban.

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
Chúc ae có nhiều niềm vui mới.nhân tiện trải nghiệm xong e n4 rồi.có ae nào muốn qua,nghịch thử ko.ae giao luu thêm bớt 0948.457.457

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhlap87 thích nhỉ? bác ở đâu thế ;))
@paralesty thích j vậy bạn.m ở vĩnh phúc giáp với việt trì những cũng thỉnh thoảng chạy chơi hn
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhlap87 thích nexus 4 😃 bác muốn giao lưu op G ạ ;))
@paralesty máy m full box như mới 16g và đương nhiên bạn p thêm xiền rồi
có cách nào khôi phục lại toàn bộ rom f180k lúc xuất xưởng ko ạ, các bác nào bít cho em xin hướng dẫn với 😔
@dang_phuong275 Kdz lai rom goc roi hard reset bac nhe

@victory1908 hard reset ntn vậy.liệu nó có khôi phục đc cái baseband ko ạ😔
@dang_phuong275 kdz rom gốc là tự flash lại baseband rồi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119