LG G4 chính hãng đã có Android 6.0 qua OTA, bạn đã lên chưa?

TDNC
2/3/2016 8:29Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtuan282
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn giống mình, mới up cho con G4 bản da chính hãng lên thấy pin tụt kinh khủng, giảm 2 tiếng sử dụng là đúng đó. Có cách nào về lại bản 5.0 không các bạn. Chán bản này quá, ngày sạc pin 3 lần trong giờ hành chính
Muốn nâng cấp lên G4 mà nghe tin chết main hàng loạt mà hoang mang quá 😔. Có thím nào sợ chết main GL G3 với iem đê :v
Archile
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình Reset factory là hết hao pin 2 bác ơi 😁
@Archile Đào xới lại chút. Mới rồi mới lên 6 xem sao, pin xuống kinh hơn nhiều, nóng máy. Factory thấy bớt nóng máy nhưng pin hao hơn 5.1 nhiều.
anbb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã lên 6.0 cho G4 F500L ,nhìn chung máy chạy mượt, ram tối ưu tốt,pin thì có vẻ tụt nhanh hơn.
Archile
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anbb Bạn nên rs factory nha
thời điểm này nên mua G4 ko mấy bác ? định làm 1 con xách tay Mỹ rẻ mà nghe nói G4 hay die
nhờ mọi người tư vấn giúp mua LG G4 nào và ở đâu xách tay uy tín tại Tp.HCM
kurt80
TÍCH CỰC
8 năm
Tớ không biết G3 của mọi người thế nào chứ LG G3 bản hàn quốc của tớ chụp ảnh xấu dã man, thua cả Q10 và Note3 của tớ. Làm tớ mất cảm tình với hàng LG quá.
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
@kurt80 Chắc bác mua hàng móng cái, bị xào camera. Tớ dùng G3 Vn camera bao đẹp
Đã lên qua OTA. Bản F500L20u ngày 01/05/2016. Chưa thấy lỗi gì chỉ thấy pin ngon và máy mát hơn. Máy nào đã root thì không nâng cấp được nhé. Mình nâng từ F500L10d phải mất 3 lần. Lâu vãi 😃 Còn mấy cái chương trình của U+ nhìn ngét vãi nhưng không biết thế nào. Đành đóng băng nó lại.
P/s : Máy bạn mình cũng đang ở F500L10d nhưng check vẫn báo là PM mới nhất rồi, không lên được 6.0 không hiểu tại sao?
trước thường kiểm tra cập nhật bằng OTA, máy toàn báo không có cập nhật mới. Hôm nay mới thử dùng LG Bridge thấy có bản F500L20u nên lên luôn, lên xong Factory Reset rồi back up lại phần mềm. Cảm nhận đầu tiên là máy chạy mượt hơn hẳn và pin có vẻ ít hao hơn.
986 verion có up được ko ad ơi
Mới hốt đc con G4 bản Mỹ về? Android 6 hông nóng mấy nhưng pin sụt còn hơn tụt quần hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019