LG G4 chính hãng giảm giá 2 triệu đồng, LG Magna giảm còn 3,79 triệu

TDNC
24/8/2015 3:50Phản hồi: 231
LG G4 chính hãng giảm giá 2 triệu đồng, LG Magna giảm còn 3,79 triệu
LG G4-1.jpg
LG vừa chính thức giảm giá điện thoại G4 trên tất cả phiên bản, cụ thể: G4 bản da giảm từ 15,99 triệu xuống còn 13,99 triệu (da nâu, đen, đỏ), G4 bản nhựa giảm từ 13,99 triệu xuống còn 13,49 triệu (nhựa đen, vàng và gốm sứ). Ngoài ra chiếc điện thoại tầm trung LG Magna cũng có mức giá mới là 3,79 triệu đồng.

Thông số của LG G4
  • Mạng: LTE 4G / 3.5G
  • Màn hình: 5.5” IPS Quantum, Quad HD, 2.560 x 1.440 pixel
  • Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 808, 6 lõi 1.8GHz (gồm 2 lõi Cortex™ A57 và 4 lõi A53; 64-bit)
  • RAM: 3GB
  • Bộ nhớ trong: 32GB, mở rộng khe cắm thẻ nhớ microSD hỗ trợ tối đa 2TB
  • Máy chụp ảnh: 16MP, cảm biến 1/2.6”, ống kính f/1.8, lấy nét laser, OIS 2.0, chụp RAW
  • Máy chụp ảnh phía trước: 8MP, ống kính f/2.0
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n/ac, Bluetooth 4.1 LE, NFC, GPS + Glonass
  • Giao tiếp: microUSB 2.0, tai nghe 3.5mm, Slim-port (HDMI) 4K
  • Cảm biến Color Speatrum
  • Sạc không dây Qi
  • Pin: 3.000 mAh (tháo rời)
  • Hệ điều hành: Android 5.1 Lollipop
  • Màu sắc: vỏ gốm: xám metallic, trắng, vàng; vỏ da: đen, nâu, đỏ, xanh da trời, beige, vàng
  • Kích thước: 148,9 x 76,1 mm
  • Mỏng: 9,8mm (chỗ mỏng nhất 6.3mm)
  • Trọng lượng: 155 g
LG G4-2.png

LG G4-3.jpg
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaitrieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
G4 bị cái thiết kế ko đẹp...còn lại thì tuyệt vời !
@ragefighter Mình dùng g4 xách tay hàn

Vẫn dùng bt

Đã thấy chết main zì đâu ??????
@giampaolo9999 bạn ko chết thì người khác chết, hên xui mà Bây giờ chưa chết nhưng ko đảm bảo sống bao lâu. Đợt này do xài nand toshiba nên dính chưởng như ip6+ đợt đầu đó. Vì thế g5 lg nhảy sang xài ram và nand của ss hết rồi.
@ragefighter Bác nói vậy càng làm mình muốn lên G5.

Hy vọng LG đã rút ra kinh nghiệm của G4 và fix đc G5.

Dù sao dòng G của LG cam và màn đẹp....... mình xài từ G2 rất ổn
@giampaolo9999 Uhm thì bởi vậy lg g5 lần này xài nand và ram ss thay vì của toshiba như trước. Ko phải chê chứ nand toshiba ip còn dính chưởng nữa mà.
bác mô mua bản thường thì tiếc đứt ruột. 😁
@0932372043 ko biết có ai mua ko nữa mà tiếc đứt ruột.
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@0932372043 Mua bản da mới tức chứ bạn!
con magna giảm tầm còn 3tr thì mai ra cạnh tranh với A7000 và Horno 4C được
@choigiky Nhưng không qua đươc xào mì redmi note 2. Vừa từ giã em G2 chuyển sang A7000 nói chung mấy em tầu giờ ngon phết, tiếc là vừa mua xong thì em redmi note 2 ra.
@trieuniemvui Em đấy ông tia dc cũng khó lắm. Bên tàu nó còn cuồng hơn, gần triệu cái bán ra trong 2 giờ thì nó sản suất cho dân nó còn chẳng kịp.
@iSolar Thấy didongthongminh và thằng clickbuy bán đấy.
Nói chung điện thoại giờ mấy em giá rẻ cũng khủng long phết, cứ ram 2g trở lên là chạy ngon rồi, nó giải quyết được hầu như tất cả nhu cầu. Giờ bỏ ra hơn chục củ mua điện thoại thật là đáng suy nghĩ.
@trieuniemvui uk, tùy theo người và công việc. Tất nhiên đắt tiền đi kèm với những thứ cao cấp hơn.
@choigiky Con này đc cái màm cong nửa mùa còn lại chuối cả nải.
Tóm lại mấy con tầm trung của LG éo con nào ra hồn
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Đã mất niềm tin với các sản phẩm của LG...
Quao giảm mạnh ghê 😃
Smartphone nào cũng làm Da chắc anh cu hiệp đứng lên đứng xuống 😁
tienlequoc
TÍCH CỰC
9 năm
thegioididong bán có 12tr990. (Voucher 1tr trừ tiền trực tiếp)
thanhnam273
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tienlequoc hoanghamobile chỉ 12.350.000đ (chưa giảm trừ gì sất nhé) 😁:D:D:D
@tienlequoc Tụt.... nữa đi, vẫn còn trên rốn.....!
HeNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đến cuối năm sẽ còn chưa đến 10tr nhé.
Chỉ tiếc là ko có những thiết kế như Apple
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
Giảm giá do có các sp mới ra. G4 giảm để chờ bản G4 plus... gì gì đó. Còn manga giảm vì G4 Stylus mới ra. Kẻo ko lại đè lên nhau.
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
đã có bài học từ việc sử dụng đt LG./
G4 bản da nghe phàn nàn bị bong tróc rất nhiều. Ko biết ở vn thì sao ta?
🆒 Em này camera rất bá. Hội lumia cũng phải mê nữa là.
@AmbitiousMan Chính xác là G4 đang là cam phone bá đạo nhất bây h mà, đặc biệt là mấy cái xuất ảnh RAW, chỉnh tốc độ màn trập, phơi sáng con S6 năm nay chụp cũng bá mà đến tận Note 5 mới có, ko biết Samsung có up cho Note 4 vs S6 ko, khả năng cao chỉ có S6 có, hoặc có khi cả hai đều ko có
@AmbitiousMan Èo, da mà gặp thằng nào mồ hôi dầu thì sớm muộn cũng nát.
victra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AmbitiousMan G4 bản da thật thật gì gì đó hàng trong thế giới di động bong tróc tùm lum
datanh222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@victra Một ngày có cả trăm người cầm vào, ai cũng muốn cào thử xem nó có bong tróc thì còn gì là da. Toàn vết tay cào cào loang lổ, bó tay bà con đi check hàng.
.Milano
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chúc mừng LG Sony đã thành công khi tung ra các mẫu flaship cao cấp( về mặt giá thành) đến thị trường để thuyết phục người dùng lựa chọn sản phẩm cao cấp. Và ngay sao thời gian ngắn họ đã giảm giá 1 cách ..... để thuyết phục những người đánh giá đúng giá trị.
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì chờ mãi em Classic đen giảm giá 😔
quangdt5
TÍCH CỰC
9 năm
@nghiatn1a sắp rồi bác ơi, tầm cuối năm nay chắc sẽ giảm, 😁
NH Thịnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe nói G4 bị liệt cảm ứng không biết mấy bác xài qua thế nào cho em vài lời. Đang tính mua G4 vì có 2 sim. còn sim chính vẫn xài Blackberry 😁.
@NH Thịnh Chưa thấy thằng nào lên kêu. Mà nếu lên kêu thì đúng là rip vì G4 mới ra có vài tháng.
botayx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NH Thịnh Ko biết tnao chứ con g2 của em dùng được vài hôm. Em tháo ra thay sim khác vào thì mãi nó ko nhận sim , kẹp thêm miếng giâyd lót mới nhận. Từ đó là bắt đầu lỗi tùm lum , ban đầu là màn hình ko mở khoad được , rồi mất cảm ứng một phần. Sau đó là màn hình nhảy ầm ầm. Từ đó cạch lg
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@botayx Vấn đề là máy bạn mua ở đâu, hàng công ty hay xách tay, có tự tay đập hộp ko, bạn có biết check sp ko? Mà thôi nói như bạn là mình biết bạn mua dính hàng lởm rồi, kể cả là lỗi của nhà sx cũng ko đến nỗi tệ như vậy, mình dùng qua khá nhiều g2 và ngay cả cái vấn đề liệt cảm ứng như đồn mình chưa gặp, dù sao với hàng Lg nên dùng sạc cáp zin
botayx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@macpro87 Thế thì do bạn hên hoặc mình xui gặp phải sản phẩm đểu. Nhưng mình cũng dùng qua nhiều sản phẩm của các hãng khác mà chưa bị thế bao giờ. Hay xác suất trúng phải sp lởm của lg cao hơn hãng khác
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
LG nổi tiếng trùm rớt giá bấy lâu nay rồi mà...:p
@kungfu9 Có lợi cho người dùng r còn kêu ca là sao? Đúng là chả bao h làm hài lòng dư luận đc cả @@
nokin
CAO CẤP
9 năm
Muốn ngửi mùi G4 thật thơm mà k tốn kém nhiều thì bịt mũi lại, 2 năm nữa mở ra.

Mình k có nhu cầu gì nhiều, mới làm con G2 mua trên rao vặt HQ nhờ cầm về. 2 năm tiếp sẽ là G4, giờ nó tầm 500k won hàng 2nd fullbox. Tỉ giá 20.

Dân HQ dùng k giữ gìn, nên kiếm đc con đẹp giá rẻ thì cũng hơi khó, chịu khó ngồi rình cũng có.
@nokin Nếu bác ở VN thì sao lại tính vậy nhỉ? Giờ G4 nhựa ở VN tầm 12tr thôi, bác bỏ 500k won ~ 10tr ra mua con G2 xách tay HQ thì cho dù bác nhu cầu ko nhiều, nhưng thêm 2tr ra mấy trung tâm điện máy mua G4 sướng hơn về mọi mặt chứ nhỉ 😕
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@nokin Em trích 1 tý vẫn có 1 vài % ko đc đảm bảo đấy bác, bác muốn đảm bảo thì mua qua auction.co.kr nếu muốn rẻ và nhiều máy thì vào rao vặt của naver.com nhưng chỗ này thì giao dịch trực tiếp mới chắc, giá ship nội địa vẫn cao hơn giá bác đưa ra nhé, nhất là ship từ đảo về, trích tý vui vẻ thôi chứ ko có ý gì ạ ^^ Công nhận là mua hàng xách phải mua như bác, máy rất ngon, chứ ko như hàng xách Hàn của thương gia VN bán còn rẻ hơn hàng a e mình trực tiếp mua mà chất lượng thì dành cho những người theo đạo thiên chúa thôi.. A men ^^
nokin
CAO CẤP
9 năm
@macpro87 Mình mua trên citizen, cứ check xem chấp nhận giao dịch bảo đảm + % feedback cao là ok thôi. Hình chụp minh họa hên xui tùy người bán, như con mình mua nó nói qua loa máy còn mới, class A, mọi thứ hoạt động bt, mỗi máy + pin, chụp vài cái hình lòe mờ chả ai thấy gì, nhắm mắt mua đại. Ship đâu 2500w. Ở HQ nếu ship qua bưu điện (tương đương EMS của mình) thì giá cao gần gấp đôi, ship qua các cty vận chuyển (vd như Tín Thành, Hợp Nhất v.v... ở VN) thì giá quanh 2500w cho 1 cái đt. Cái mình mua ship về viện nghiên cứu KAIST, còn ng bán đâu chả rõ.

Cũng khá lạ là hầu hết bán máy trần, trắng nhiều hơn đen, L nhiều nhất mà cũng rẻ nhất. Con G2 nào đẹp, fullbox thì giá cao ngất (khoảng 3tr5). Còn lại quanh 2tr5-2tr8, G3 ~5tr. Lúc đó đã thấy G4 2nd xuất hiện với giá quanh 11tr rồi.

Người quen bên đó nói thật lạ k rõ VN nhập máy qua con đường nào vì nếu máy 2nd bên HQ hầu hết k được mới vì dân Hàn xài đồ k nâng niu, máy đẹp thì giá cao lắm, k có chuyện 3tr mà cái máy như mới lại hằng hà sa số như VN (mình cho link nhatao xem chơi). vd G2 sau 2 năm rao bán 2nd toàn thẹo quanh viền, G3 thì nứt mic với lỗ hồng ngoại, viền nát nắp trầy hiếm lắm mới có con đẹp v.v...
@nokin Có dịch vụ thay vỏ rồi vì vậy các thương gia mới dám bán hàng có BH là vậy.
Guadiola
TÍCH CỰC
9 năm
Con lg mangna nền giảm còn 2,9 triệu thi đúng hơn :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019